กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

HEY !! มาอวดภาพ DeskTop ของเพื่อนๆกันดีกว่านะค่ะ

===================================================>>>>>>

หวาดดีค่ะ

กระทู้นี้เปิดสำหรับคนที่รักคอมทุกๆคนนะค่ะ

เล่นคอมกันทุกๆวัน ใครเคยสังเกตบ้างว่า หน้า DeskTop ของตัวเองเป็นยังไง?

ใครมีหน้า DeskTop สวยๆ ตัดภาพ มาโชว์กันบ้างนะค่ะ

====================

กติกา

ภาพจะมาจากการแต่งเอง หรือมาจากคอมก้อได้

ภายในภาพต้องมี คำว่า www.hi5thai.com

ทุกภาพมี รางวัล แล้วเราจะมีการจัด ประกวด กันด้วย

ของใครสวยที่สุด แจ๋วที่สุด เจ๋งทีุ่สุดมีรางวัลแน่นอน

หมดเขตส่งภาพ วันที่  19 ตุลาคม 2551

ประกาศผล วันที่ 20 ตุลาคม 2551

==================

ภาพแรกลองมาดูกันเล่นๆนะค่ะ

5-10-2008 18:11

[ แก้ไขล่าสุด windmillzaa เมื่อ 12-10-2008 07:14 ]
แง๊ๆๆ
desktop บ้านเค้าเหมือนคอมเมื่อตอน ซื้อคอมมาใหม่ๆ
ไม่ได้เซตอะไรเลย

ไม่อยากโชว์อ้า อ๊ายอาย

คิคิ
นี่เลยจ๊ะ ของแง้งจัง

5-10-2008 18:46
ก็ด้วยความที่ว่า...  พี่จะชอบอะไรที่น่ารักๆ...  คิกคุๆ...  ดูสดใสสบายตา

DeskTop ของพี่จึงเป็น  "พรีเดเตอร์ซัง  กับเอเลี่ยนคุง"  คับ

จะมีลูกเล่นนิดหน่อยตรงภาพจะเปลี่ยนทุก 5 นาที (ตั้งได้)

ตอนที่เปลี่ยนภาพ  ก็จะมีคล้ายหนังสั้นพร้อมเสียงให้ดูนิดนึง

มุมมองก็จะเลือกได้  อันนี้เป็นมุมมองของ  พรีเดเตอร์ซัง  เมื่อเอาเมาท์ไปชี้ส่วนต่างๆของ Desktop  ก็จะมีเสียงร้องหรือคำราม)

ที่แสนไพเราะของทั้ง เอเลี่ยนและพรีเดเตอร์

อันนี้เป็นมุมมองของเอเลี่ยนคุงคับ  ส่วนต่างๆก็จะสามารถเปิดปิดได้

และก็มะเสียงเหมือนการชักอาวุธของพรีเดเตอร์

แถมอีกนิดกับ  3 ตัวการ์ตูนของ acer  จะอัพเดตตามวันเวลา  ตอนนนี้จะเห็นได้ว่า ที่ป้ายจะเป็นคำว่า  เทศกาลกินเจ

แปดโมงเช้าก็จะมีการเชิญธงชาติ  หกโมงเย็นก็เชิญธงลง  

ประมาณนี้อ่ะคับ  น่ารักใช่ไหมคับ   "พรีเดเตอร์ซัง  กับเอเลี่ยนคุง"

[ แก้ไขล่าสุด JotaroMan เมื่อ 13-10-2008 05:19 ]
พี่โจ ไอ้ตัวการ์ตูนไปหาโหลดจากไหนมาค่ะ(บอกหน่อยนะ ได้โปรด55+) ตะก่อนก้อมี แต่ เครื่องโดนไวรัส เลยหาย ไป

ส่วนจอฝนหรอ เรียบๆๆอ่านะ

มาโชว์มั้ง ตั้งเมาส์เปงชื่อฝน (แต่มันไม่ยอมขึ้นฉ้านๆละเซง)

อิอิ

อันใหม่

ตอนนี้เปลี่ยนแล้วจ้า55

22-10-2008 18:46

[ แก้ไขล่าสุด o^^oนู๋ฝน เมื่อ 22-10-2008 18:46 ]

ตอบกลับโพสของ 5# o^^oนู๋ฝน

ตัวการ์ตุน  พี่ไม่ได้โหลดมานะคับ เป็นแผ่นเสริมตอนซื้อโนตบุ๊ค acer  

มันก็จะมีแอปพริเคชั้นเสริม 3 ตัว  3 แบบ

ทั้งเกมส์ ข่าวสาร สาระ  บันเทิง การออกกำลังกาย  

ตัวช่วยต่างๆมากเหลือเกินคับ
คือว่าเราจะจัดให้สมาชิกประกวดดีไหม

ค่ะ ถ้าใครเห็นด้วยก้อบอกมาเลยนะค่ะ

รูปแบบคงไม่มีอะไรมาก

แค่มี ชื่อเว็บเราเท่านั้นเอง

ใครมีไรเพิ่มเติมเชิญเลยนะค่ะ
5555+ ป้าแนทเอาคอมไปซ่อมมา เอาแบบสดๆๆ เลยนะ

อายคร๊า

13-10-2008 11:29

คือว่าเราจะจัดให้สมาชิกประกวดดีไหม

ค่ะ ถ้าใครเห็นด้วยก้อบอกมาเลยนะค่ะ

แค่มี ชื่อเว็บเราเท่านั้นเอง

ใครมีไรเพิ่มเติมเชิญเลยนะค่ะ

เห็นด้วยคร๊า หากแยกประเภทด้วยก็ดีนะคร๊า

ประมาณว่า แบบสวยงาม แบบรกได้ใจ อะไรประมาณนี้อ่ะ อิอิอิ

[ แก้ไขล่าสุด llPinkyll เมื่อ 13-10-2008 11:29 ]
อันนี้ของผมคั้บ

โปรแกรมอะไรก็จะจุกลงไปใน Dock หมดเลย หน้าจอก็เลยโล่งไปหน่อย

เห็นหน้าตัวเองชัดดี ชอบๆ

เหอๆๆๆ

ตามนี้เลยละกาน ไม่มีไรอธิบายละ

6-10-2008 04:48
โย้ววว
แต่ละคน
อ่าๆ

เด๋วหารูปลง Destop ดีดีก่องน้าจาเอามาลง
อิจฉาพี่ดี้อ่า
งุงิ
ของเฟิร์นค่า ไม่มีไรมาก อิอิ

6-10-2008 11:03
ต้นฉบับโพสโดย windmillzaa เมื่อ 5-10-2008 09:28 PM

แค่มี ชื่อ ...

ดีเหมือนอ่างว่าน้า อาจช่วยทำให้มีความสนุกสนานเพิ่มมากขึ้น อิอิ
อยากให้ประกวดอยู่เช่นกานเด๋วเปงคะแนนเพิ่มให้น้า^^

เอามั้งสิ

อิอิ
Desktop เปงลายเกม Spore แม้แต่Icon หุหุ
6-10-2008 13:39

*---*

อืม.. เห็นด้วยครับ ท่าทางจะสนุกดี จะได้เป็นกิจกรรมดีๆ ให้สมาชิกได้ด้วย

ส่วนของผม ไม่มีไรมากเน้นเรียบๆ ครับ แค่เปลี่ยนicon ให้ดูดี

6-10-2008 13:55
อยากดูจริงอ่ะ อิอิ

อ่ะๆๆ เด๋วมาแป๊บนึง
กลับไปยังรายบอร์ด