กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[อื่นๆ] มีปัญหา หรือว่าไม่เข้าใจ ในการใส่โค้ดต่าง ๆ เชิญที่นี่ค่ะ !

มีปัญหาการใช้
เกี่ยวกับโค้ดต่าง ๆ

สอบถามได้นะจ้ะ

มีคำแนะนำอะไร หรือมีข้อสงสัยอะไรเกี่ยวกับการใช้เวป

สอบถามได้ที่ cake@hi5thai.com นะค้ะ

หรือ มาคุยชิว ๆกับ เค้กผ่านกระทู้นี้นะค้ะ
http://www.hi5thai.com/thread-20726-1-1.html

[ แก้ไขล่าสุด cakekiez เมื่อ 15-1-2009 16:24 ]

ผมสร้างสกินแล้ว แต่ว่า ไม่รู้จาเอาโค๊ตไปใส่ไว้เมนูไหนอ่าคับ

ผมสร้างสกินแล้ว แต่ว่า ไม่รู้จาเอาโค๊ตไปใส่ไว้เมนูไหนอ่าคับ  หรือว่า ผมจะต้องลบสกินออกแล้ว แต่ง แบบใช้โค๊ตอย่างเดียวอ่ะคับ

รบกวนช่วยแนะดว้ยนะคับ ขอบคุณครับ
ถ้าจะมำหั้ยชื่อโปรไฟล์อยู่ตรงกลางจอ

ต้องชั้ยโค้ดอะรัยคะ
เวลาใส่โค๊ตต้องใส่ที่ไหน

ต้องใส่ยังงัย

และอยากให้รูปคนที่มาคอมเม้น

อยู่ตรงกลางต้องทำงัย

อยากให้ตัวอักษรที่คอมเม้นเป็นสี

และก้ออยากใส่ปีกที่คอมเม้นค๊ะ

จะต้องทำยังงัย

ช่วยตอบที
ที่ ทำให้ แถบข้างบนของ hi5 พวก โปรไฟล์ของฉัน เพื่อน อะรัยพวกนั้นอ่ะครับ ที่มันอยู่แถบ บน

อ่ะงับ ผมจะเอามันออก พอดีมันเหลื่อมกันอ่ะ ครับ ภาพ อ่ะ ลองเข้าไปดู http://Indy-Independent.hi5.com

อ่ะครับ เหนเพื่อนมันบอกว่ามีcode ลบ แถบข้างบนออกอยู่งับ
    [ ตอบ GHOSTO ]    i33

สร้างเป็นรูป ๆ ตามบลอค ใช่ปะค้ะ
ก็เอาไปใส่ตรง Change my skin

นะค้ะ แล้วใส่ ตาม บลอคมันเลย
เสร็จแล้วกด SAVE

+++++++++++++++++++++++

ถ้าจะใช้ก็ไปที่ skin i make
น่ะ แล้ว จะเห็นสกินที่เราสร้าง

ให้กด USE SKIn นะค้ะ

ปล. เราเข้าใจตรงกันไหม หมายถึง สกินที่ สร้างเป็นบลอค  ๆ ขนาดฟิกตามนั้นรึเปล่า ๆๆ ๆ *
[ ตอบ Linly ]  

ทำให้ชื่อ โปรไฟล์อยู่ตรงกลางนะค้ะ *

อันนี้คือ จัดกลาง และมีเงา
<style type="text/css">
#profile-name { TEXT-ALIGN: center;filter:Glow(color=สีของเงา,strength=10);height:10;COLOR: สีตัวอัษร;}
</style>

จัดกลางอย่างเดียว   ไม่มีเงา
#profile-name { TEXT-ALIGN: center;}
</style>
   ตอบ MiNd1/2 นะจ้ะ   

รูปคนเม้นอยู่กลาง

<style type='text/css'>
.comment-picture {MARGIN-TOP: 6em; LEFT: 16em;POSITION: relative;}
</style>

ตัวอักษรที่เม้นเป็นสี

<style type="text/css"> .section .comment-text {
TEXT-ALIGN:left;
line-height: 15pt;
color:white;
filter: glow(color=red, strength=5)} </style>

ปล.เปลี่ยนสีได้นะจ้ะ ใส่ชื่อสีไปเร้ย

ใส่ปีกที่คอมเม้นท์นะค้ะ (เชิญเลือกปีกที่กระทู้นี้ก่อนเลย)

http://www.hi5thai.com/viewthread.php?tid=760&extra=page%3D1

โทดที
อีกคำถามลืมตอบ

โค้ดอ่าเอาใส่ที่
about me

หรือ lifestyle ก็ได้ค่ะ

^^
ตอบ  Independent

นะค้ะ
เราเข้าไปดู hi5 คุณ
ก้อใช้สกินของเวปเรา

ปกตดีนี่ ไม่เหนมีอะไรเหลื่อมล้ำเรย ๆๆ *

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ส่วนโค้ดลบแถบบนนะค้ะ ๆ *

#p_nav_header{display:none}

</style>

ช่วยทีค่ะ

ตัวอักษรตรงดิสเพลย์ทับภาพจะแก้ยังงัยคะ
ผมเอาโค๊ดขยายรูปโปรไฟล์มาใส่
แล้วรูปของผมมานหายไปเลยอ่าคับ
ต้องทำยังไงหรอ
จนตอนนี้ผมเลยต้องลบ
โค๊ดอันนั้นไปก่อนอ่าคับ
เพราะไม่งั้นมานไม่ขึ้นอ่า
ตรงหน้าhi5 เมื่อโหลดแล้วเอาสกินไปใช้

มีคำว่า "คำเตือน" เป็นอักษรสีแดงจะเอาออกทำอย่างไรดีค่ะ

ช่วยตอบด้วย(ด่วน)

ใส่ โค้ด ไม่ได้

ผม ใส่ โค้ด  ไป.......   บันทึกเรียบร้อยแล้วด้วย

แต่ ไม่ เห็น เป็น เลย

ลองหลาย โค้ด แล้ว คับ

ไม่ได้ เลย

เป็นเพราะ ไร คับ
กลับไปยังรายบอร์ด