กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

***วันเกิดสื่อวิญญาณ***

ว่ากันว่าคนที่เกิดในแต่ละวันนั้นจะมีวิธีที่จะติดต่อกับวิญญาณต่างๆ ในรูปแบบที่แตกต่างกัน ลองไปดูกันว่าคุณจะติดต่อกับวิญญาณได้ในรูปแบบไหน

( โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยนะคะ )

วันอาทิตย์
หลีกเลี่ยงที่จะใกล้ชิดกับหญิงตั้งครรภ์ ในสภาพที่คุณอ่อนแอไม่ทางกายก็ทางใจ เพราะบางสิ่งที่จะเกิดกับหญิงตั้งครรภ์ อาจทำให้คุณเห็นบางอย่างที่ไม่สามารถอธิบายได้

วันจันทร์
หลีกเลี่ยงหรือห่างไกลการมองสะท้อนของกระจก โดยเฉพาะกระจกร้าว ตั้งแต่หลังเที่ยงคืนเป็นต้นไป และอย่าทักเสียงแปลกที่เหมือนเสียงเรียกร้อง เพราะนั่นอาจจะเป็นเสียงทวงถามวิญญาณของคุณ

วันอังคาร
ห้องน้ำเป็นสถานที่ที่ไม่ควรไปอย่างยิ่งที่จะก้าวเท้าผ่านถ้าไม่จำเป็น เพราะอาจมีบางสิ่งแฝงกายและติดตามตัวคุณไป มิฉะนั้นคุณอาจเห็นบางสิ่งบางอย่าที่ไม่ควรเห็น หรือคุณอยากลองดีก็เชิญ

วันพุธ
ห้ามเด็ดขาดกับการไปงานศพ เพราะว่าจะมีภูติผีตายโหงสิงสถิตติดตามตัว ถ้าหลีกเลี่ยงไม่ได้ หลังกลับจากพิธีให้รีบอาบน้ำ ( โดยเฉพาะน้ำว่าน ) ก่อนเที่ยงคืน

วันพฤหัส
อย่ามองหัวบันไดในที่มืด อย่าทักเสียงแปลกที่เหมือนเรียกชื่อคุณ คุณไม่ได้หูแว่วหรอกเพียงแต่มีบางสิ่งต้องการจะสื่อบางอย่างกับคุณ ให้คุณหลับตาแล้วถอยหลัง 1 ก้าวแล้วเสียงจะหายไป

วันศุกร์
กรรมอดีตจากชาติภพที่แล้วกำลังติดตามเป็นเงา ควรหลีกเลี่ยงการเดินทางดดยทางน้ำ เพราะว่าธาตุน้ำอาจเป็นตัวเชื่อมต่อระหว่างโลกวิญาณกับโลกมนุษย์

วันเสาร์
อย่าแปลกใจที่คุณจะได้ยินเสียงสุนัขเห่าหอนอย่างโหยหวน เพราะว่าดวงวิญญาณกำลังรายล้อมรอบตัวคุณ สิ่งสำคัญที่สุดสำหรับคนเกิดวันนี้คือ อย่าจ้องมองศาลพระภูมิ

ใครเคยเจอเรื่องราว ของวิญญาณ ก็มาเล่าให้ฟังมั่งนะคะ

ปล. หากมีข้อผิดพลาดประการใดก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย
เราเกิด...วันเสาร์อ่ะ

^_______^
ผมเกิดวันพุธอ่ะคร้าบ

ก้อน่ากัวน่ะครับ

เอิ๊กส์ๆๆ
ผมเกิด วันอาทิตย์ อ่า ห้ามใกล้ชิดเชียว
เรา เกิด วัน ศุกร์ อ่า

เคย เกือบ จม น้ำ ด้วย

พอ รู้ แล้ว น่า กลัว ชะ มัด

วันพุธอะ ไม่เคยทำอย่างนั้นเยย
เราเกิดวันอังคารหง่ะ

อะเจ้ย ! อย่าพยายามใกล้ห้องน้ำถ้าไม่จำเปน ??

แล้วนู๋จะอาบน้ำยังไงอะ ดองไว้ก่อนหรอ T^T
ทุกคนคะ

เล่าประสบการณ์หั้ยฟังมั่งนะ

เราอะเกิดวันอังคาร น่ากลัวเหมือนกันเยย
เราอาทิตย์อ่าจร้าอิอิ

อาทิตย์ร้อนแรงงงงงง
เราเกิดวันพฤหัสเห็นบ่อยมากอยู่ที่หอก็เจอผู้หญิงชุดไทยสีชมพูมายืนยิ้มอยู่ปลายเท้าเห็นจนชิลแล้วๆๆ
วันพุธค่ะ

ทามงายดี

น่ากัวมากมาย

เกิด วันเสาร์ อ่าคับ
คนวันเสาร์น่ารักม่ะ คับ
ล้อเล่น นอกเรื่องไปหน่อย
เง้อ  ห้ามมองศาลพระภูมิ
จาพยายามทามนะคับ
เเต่ ศาลพระภูมิ ก้อเยอะด้วยนี่สิ
ง่า ปัญหา ใหญ่
เราเกิดวันศุกร์อ่ะ
ม่ายเคยเห็นอ่ะไรทางน้ำนะ
เคยเห็นแต่ลอยมาทางอากาศอ่ะ
เราเกิดวันเสาร์อ่า

ก้อว่า

ก่อนนอน

ทำไมได้ยินเสียงหมาหอนบ่อยอ่ะ

เปณฟูงเลย

ตอนนั้นกลัวมาก

ยังงัย โบ จาพยายาม หาข้อแก้ไข

หรือวิธีแก้เคล็ดมาฝากนะคะ