กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ตอบกลับโพสของ 76# JotaroMan

โอ๋ๆๆ
เจ็บตาไหมเอ่ย อิอิ

โหยๆ แค่ 10 คืนเอง
แบบนี้
จะหายคืดถึงหรอค้าเนี่ย
อิ อิ
ต้นฉบับโพสโดย loveoutlove เมื่อ 27-9-2008 10:49
*อยากรวยเหมือนพี่ทำไงครับ

*ผมทำสกินไม่เป็นอ่ะ

*ทำไมสัตว์เลี้ยงผมโจมตีเบาจังครับ

ดีคับ

อยากรวยเหรอ... มีวิธีตามนี้นะคับ

5 กลยุทธ์ หาเงิน Zenny ง่าย-ง่าย
  http://www.hi5thai.com/thread-15467-1-1.html

แต่ที่อยากแนะนำก็คือ  ทำสกินมาขายคับ  แต่แน่ๆ ได้ชัวร์ๆ  เพราะเงินที่พี่ได้มาเกือบ 100 %ได้มาจากการทำสกินคับ

งั้นเราก็มาทำสกินกันเถอะ  ทุกอย่างต้องอาศัยการฝึกฝนคับ

Code Hi5 Skin มาตรฐานที่นี่เลยจ้า   http://www.hi5thai.com/thread-21754-1-1.html

ส่วนการโจมตีของสัตว์เลี้ยง

จะขึ้นอยู่กับ  ระดับเลเวลของสัตว์เลี้ยง  และ รูปแบบการโจมตีคับ

1. โจมตี ธรรมดา (SP100)

2.  เลือกใช้สกิว

ไม่เข้าใจอะไรยินดีแนะนำคับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23-2-2012 12:00 โดย JotaroMan
ต้นฉบับโพสโดย JuMungJo เมื่อ 27-9-2008 11:36
โอ๋ๆๆ
เจ็บตาไหมเอ่ย อิอิ

โหยๆ แค่ 10 คืนเอง
แบบนี้
จะหายคืดถึงหรอค้าเนี่ย
อิ อิ ...

โอ๊ะ...  ไม่พออีกเหรอ....

อะไรจะคิดถึงมากมายขนาดนั้นจ้า

อิอิ

แล้วไม่กลับไทยบ้างเหรอคับ

เห็นว่าอากาศหนาว

ยังไงก็ดูแลตัวเอง  รักษาสุขภาพด้วยนะคับ

สวัสดี..วันอาทิตย์..ค่ะพี่โจ
แวะมาทักทายตามประสาคนคุ้นเคยค่ะ
ปกติจะมาทักทายทุกวันนะคะ
นี่ห่างหายไปตั้งหลายวัน
คิดถึ้ง..คิดถึงค่ะ
หนิงไปดูงานวิชาการมาค่ะ
นั่งรถเป็นวันๆเลยค่ะ เหนื่อยมาก

หนิงจบเอก ภาษาอังกฤษ มาค่ะ
ตอนนี้ก็สอนภาษาอังกฤษ ตั้งแต่ ป.4-ม.2 เป็นวิชาหลัก
แล้ก็สอนศิลปะ กับการงานอาชีพและเทคโนโลยี ป.4-ม.2 ด้วยค่ะ
สอนตั้งแต่เช้า จนเลิกเรียน ไม่มีคาบว่างเลย
แต่ก็สนุกดี อยู่กับเด็กๆชาวเขาที่น่ารัก ไร้เดียงสา
เค้าใสซื่อมากๆ จนเราอดรักเค้าไม่ได้ และมีความสุขในการสอนค่ะ
ถ้าครบ 2 ปี  ได้ย้ายกลับบ้าน ไปสอนเด็กในเมือง
คงคิดถึงเด็กที่นี่น่าดูค่ะ

ว่างๆมาเที่ยวตากสิคะ
แล้วพี่โจจะหลงรักที่นี่จนไม่อยากกลับเลยค่ะ

พักนี้..แวะมาทักทายยาวๆตลอดเลย
คงไม่เบื่อกันก่อนนะคะ

*-*TakeCare  YourSelf  นะคะ*-*

ตอบกลับโพสของ 84# JotaroMan

ช่วงนี้ อากาศจะเริ่มร้อนๆแล้วค้าพี่

เอ..
ถ้าจะกลับเมืองไทย
จะมีใครพาไปเที่ยวไหมน้า
อิอิ
หวัดดีคับบบ พี่โจ

ว่าง ๆ มาคุยของดิวบ้างนะ
ต้นฉบับโพสโดย TeacherNing เมื่อ 28-9-2008 11:48
สวัสดี..วันอาทิตย์..ค่ะพี่โจ
แวะมาทักทายตามประสาคนคุ้นเคยค่ะ
ปกติจะมาทักทายทุกวันนะคะ
นี่ห่างหายไปตั้งห ...

สวัสดี...  วันอาทิตย์เช่นกันคับ

แต่ว่าเป็นตอนดึกๆ

โห...  เป็นคุณครูที่มีความสามารถจริงๆ

ทั้งภาษาอังกฤษ ทั้งศิลปะ  โฮ...  โฮ...

ข้าน้อย...  ขอคารวะ  เลื่อมใส  เลื่อมใส

แล้วที่ว่าอยู่กับเด็กชาวเขา  เนี้ย...  เขาไหนเหรอคับ

เขาวัดเส้าหลิน  หรือ เขาบู้ตึ่ง  หรือ  ง้อไบ้    หรือ ซงซาน  ละขอร้าบ

อิอิ  อิอิ

แล้วก็...  ว่างๆจะหาโอกาสมาเที่ยวที่ตาก ซักครั้งนึงนะคับ

แต่ไม่รู้จะมีใครพาเที่ยวรึปล่าว  ไม่เคยไปด้วยซิคับคุณครู

ต้นฉบับโพสโดย i-am-jinny เมื่อ 28-9-2008 14:06
อะนะ..เชื่อแล้วว่าคุณครูไม่โหดแต่คุณครูเขี้ยวม๊ากๆ
ให้ค่าจ้างเราเป็นอมยิ้มเนี่ยนะ..
ว่าแต่คุณครูโจสอนวิ ...

ก็ไม่โหดนี่คับ  ออกจะใจดี้...ใจดี  

เพราะเด็กๆน่ารัก  แล้วก็...เด็กไม่เห็นจะเคยบ่นเลยว่าโหด(บ่นให้ได้ยินก็...  โดนกินตับสิคับ  อิอิ อิอิ)

สอนวิชาไรเหรอ...  ตอบไปแล้วนี่คับ  ว่าวิชามาร  55+

อ๋อ...  ตอนนี้  กระทรวงศึกษาได้บรรจุวิชาการสอนทำสกินไว้ในหลักสูตรเรียบร้อยแล้วคับ

ต้นฉบับโพสโดย JuMungJo เมื่อ 28-9-2008 16:02
ช่วงนี้ อากาศจะเริ่มร้อนๆแล้วค้าพี่

เอ..
ถ้าจะกลับเมืองไทย
จะมีใครพาไปเที่ยวไหมน้า
อิอิ ...

มาเมื่อไหร่บอกนะคับ

จะได้เตรียมเครื่องเซ่นไหว้ได้ถูก  รู้นะว่าต้องใช้  ของดำ 7 อย่างใช่ไหมคับ

เรื่องพาเที่ยวถ้าจะลำบาก  เพราะไม่ค่อยได้ท่องยุทธจักรมากนัก

เราค่อยคลำหาทางกันสองคนละกันคับ

อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยรักษาสุขภาพด้วยคับ

ต้นฉบับโพสโดย dewtukkie เมื่อ 28-9-2008 16:56
หวัดดีคับบบ พี่โจ

ว่าง ๆ มาคุยของดิวบ้างนะ

น้องดิวสุดหล่อ...  

อุตส่ามาเยือนทั้งที  มิได้ต้อนรับให้ดีพร้อม  

ขออภัยอย่างยิ่ง

ครั้งหน้า  บอกก่อนล่วงหน้านะ  

จะได้หาพรมแดงมาปูรอรับคับ

ตอบกลับโพสของ 91# JotaroMan

พี่ก้อ ดูแลสุขภาพเช่นกันนะค้า

อืม..... เราจะไปคลำหาทางกันที่ไหนอ่อ

อิ อิ

ตอบกลับโพสของ 93# JuMungJo

วันนี้ฝนตก  ไหลหลงที่หน้าต่าง

เธอคิดถึงฉันบ้าง    ไหมหนอเธอ

เมื่อวันจันทร์ที่แล้ว     สองเรายังได้เจอ เธอ ส่งยิ้มมา

นั่งอยู่คนเดียว       เหลียวมองที่หน้าต่าง

หากมีเธอข้าง ๆ  ก็คงจะสุขใจ

หากเป็นเธอ   ก็คงเข้าที

แบบว่า...ตอนนี้ฝนตกอ่ะคับ  

ให้มานเข้ากับบรรยากาศซักหน่อย

จะ  คลำ  ทางกันที่ไหนดีเหรอ

น้องว่า...  เราจะคลำเริ่มจากที่ไหนดีละจ้า

เอาเป็นว่าแล้วแต่น้องจะสะดวกดีกว่าคับ

พี่หน่ะ  เริ่มคลำได้ทุกที่ละคับ

อิอิ

อิอิ

ตอบกลับโพสของ 95# i-am-jinny

ดีเลยคับ  มีแม่มดน้อยมาช่วยกันส่องไฟฉาย

จะได้สว่างคลำทางกันง่ายขึ้น

หรือว่าถ้าถือไฟฉายจนเบื่อแล้ว

จะมาเปลี่ยนกันคลำบ้างก็ยินดีคับ

ไม่ขัดข้องแต่ประการใด หลายคนคงสนุกดี

อิอิ

อิอิ

เที่ยงแล้วหม่ำไรยังคับ

ว้าว พี่โจ เด็กสุราษฎร์ธานี เองหรอเนี่ย

เด็กใต้เหมือนกันเลย

ว่าทำไมถึงถามเราว่าเด็กใต้มั้ย

เด็กใต้เพียบเลยในเว็บนี้อ่าพี่โจ

ตอบกลับโพสของ 97# นังหน้าตอบ

แบบว่าอยากแกล้งเด็กเล่นอ่ะคับ

ไม่มีไรหรอก  เจอคนใต้ด้วยกันเลยบายใจหนัดเหนียน

อบอุ่นดีคับ  แอบย่องไปดู Hi5 มาแล้วนะ

แล้วอยู่ส่วนไหนของนครละคับ

ว่างๆก็เข้ามาทักทายกันอีกนะจ้า

อิอิ

กลับไปยังรายบอร์ด