กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ตอบกลับโพสของ 62# JotaroMan

พีโจกล้ามารับ
หนิงก้อกล้าไปอยู่แล้ว
แต่มารับแล้วอย่าส่งคืนนะคร้า
มีแต่ตีตั๋วขาไปอย่างเดียว
ไม่มีตีตั๋วกลับนะคะ
อยู่ไหนน่ะเหรอค่ะ
ไม่ได้อยู่ในใจเธออยู่แล้ว
ก้อแค่อยู่ในใจ..พี่โจเองค่า
แปลกเนอะ?ไปอยู่ตั้งนานแล้ว
ทำไมพี่โจไม่รู้ตัวซักที่ โฮ่ๆๆ

*---*

แวะเข้ามาทักพี่โจ สะหน่อย ในห้องพี่เห็นมีแต่สาวๆ เข้ามา ว้าว... สะเหน่แรงนะ พี่โจ ใช้คาถา อะไรบอกมังจิ

ตอบกลับโพสของ 63# TeacherNing

โฮ๊...  โฮ้...  โฮ...

ว่าไง  ช่วงนี้รู้สึกแน่นๆ ที่หน้าอก (ตอนแรกคิดวาคงเป็นเพิ่มย่างก้าวสู่วัยชรา  อิอิ)

ก้อแค่อยู่ในใจ..พี่โจเองค่า แปลกเนอะ?ไปอยู่ตั้งนานแล้ว ทำไมพี่โจไม่รู้ตัวซักที่

พูดแบบนี่พี่คิดนะจ้า คุณครูหนิงสุดสวย  ระวังเหอะ  หลงเข้ามาแล้ว  

พี่ไม่ยอมให้ออกไปง่ายๆหรอกนะจ้า  555+

ต้นฉบับโพสโดย orasa2 เมื่อ 24-9-2008 03:08
แวะเข้ามาทักพี่โจ สะหน่อย ในห้องพี่เห็นมีแต่สาวๆ เข้ามา ว้าว... สะเหน่แรงนะ พี่โจ ใช้คาถา อะไรบอกมังจิ ...

ดีคับ  นายจ้อ

ไม่ได้มีเสน่ห์อะไรหรอกคับ...  ถ้าจะให้แนะนำก็คือ

น้องต้องเป็นคนตื่นเช้า  แล้วก็ตรงเวลา  เอาใจใส่ทุกรายละเอียด

ออกจากบ้านตอนเช้าตรู่

มุ่งหน้ายังตลาดสด มองหาร้านขายปลา  เลือกปลาทูที่สด  อ้วน  อวบ  น่ารับประทาน

(ถึงห้ามตื่นสายให้ตรงเวลา  ไม่งั้นคนอื่นเลือกไปหมดแล้ว)

เอามาทอดจนงอมกรุ่น...  แล้วคลุกกับข้าวสวย   จัดวางใส่จานให้น่าริ้มชิมรส   

เท่านี้ละคับ   สาวๆตรึม

ตอบกลับโพสของ 67# i-am-jinny

ดีคับ...

แม่มดน้อยเจนนี่...   555+

ตอนนี้ใกล้จะกลายเป็น  คอลั่มมาลัยเสี่ยงรักแล้วละคับ

ใครจะกล้าลืมละคับ  นานๆจะมีเพื่อนเป็นแม่มดซักกะที

ปล.ครั้งที่แล้วลืมบอกเรื่องการใช้อีโมไป  ควรใช้ 1 อีโม  ต่อ 1 การโพส พอนะคับ  จะได้เป็นตัวอย่างที่ดีต่อสมาชิกคนอื่นด้วยคับ
แวะมาทักทายสวัสดีตอนเช้าค่ะพี่โจ
เมื่อคืนนอนหลับฝันดีมั๊ยคะ
วันนี้ก้อ..เริ่มต้นทำงานอย่างสดชื่นนะคะ
อย่าเครียดนะ
เป็นห่วงค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย i-am-jinny เมื่อ 24-9-2008 09:06
แป่วววว รับทราบครับผม  ข้าน้อยสมควรตาย
เห็นมันน่ารักดีแล้วก้อไม่ได้ใช้ติดต่อกันด้วยนึกว่าไม่ผิดกติกา ...

อย่าคิดมากเลยคับ  แม่มดน้อยเจนนี่

ผมก็แค่บอกถึง...  สิ่งที่ควรเข้าใจให้ตรงกัน

จะได้เป็นตัวอย่างการโพสที่ดี  ต่อเพื่อนสมาชิกทั้งเก่า และใหม่คับ

ส่วนเรื่องที่จะให้เติมหนวดลงไป  คงไม่ไหวหรอกคับ

หน้าตาก็ไม่ดีแล้ว  ไม่อยากให้มันแย่ลงไปกว่านี้คับ

แต่ก็ขอบคุณนะที่แนะนำ  ซึ้งใจสุดๆคับ

ตอบกลับโพสของ 70# TeacherNing

ดีคับ  คุณครูหนิง

เมื่อคืนหลับสบายดีคับ  มีฝนตกลงมาด้วยเลยนอนหลับสบายคับ

แล้วคุณครูละเป็นไงบ้าง

เอ่อ...  แล้วสอนวิชาอะไรคับ  สอนนักเรียนระดับชั้นอะไร  ทำงานเป็นครู/อาจารย์  นานรึยังเอ๋ย

แล้วก็... เริ่มต้นทำงานอย่างสดชื่นเช่นกันคับ

ตอบกลับโพสของ 58# JotaroMan

ฮะ รูปโจ้เนี่ยนะพี่ น่ารัก ตงไหนอ้า.. มองไม่เหนเลย
แต่ก้อขอบคุนนะค่ะที่ชม นานๆจะมีคนมาชมสักดี อิอิ

เอ.. ว่าแต่ คืนเดียวคงไม่พอมั้งค่ะพี่
ช่วงนี้ อากาศมันหน๊าวหนาว

^__^
ต้นฉบับโพสโดย JotaroMan เมื่อ 24-9-2008 10:37
ดีคับ  คุณครูหนิง

เมื่อคืนหลับสบายดีคับ  มีฝนตกลงมาด้วยเลยนอนหลับสบายคับ

แล้วคุณครูละเป็นไงบ้าง

เอ่อ...  ...

สวัสดีตอนเย็น..หลังเลิกงานค่ะพี่โจ
หนิงก็หลับฝันดีตลอดคืนค่ะ
ที่นี่ฝนก็ตกลงมาเหมือนกันนะคะ
อากาศก็เลยเย็นสบาย
หนิงเหรอ..ก็เป็นครูมานานแล้วค่ะ
ตั้ง3เดือน แน่ะค่ะ
เพิ่งเรียนจบค่ะ แล้วก็สอบบรรจุได้เลย
ตอนนี้ก็ป็นครูดอยค่ะ
อยู่บนดอยสูง ที่ จ.ตาก ค่ะ
สอนเด็กๆชาวกระเหรี่ยงค่ะ
ก็สนุกดี ได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่างด้วย
ที่แน่ๆ ตอนนี้ได้ภาษากระเหรี่ยงเพิ่มมาอีก1ภาษาแล้วค่ะ
ว่างๆพี่โจก็มาเที่ยวตากได้นะคะ
ที่นี่มีน้ำตกสวยๆเยอะเลย
โดยเฉพาะน้ำตกทีลอซู
อากาศก็ดีค่ะ
ตอนเช้ามีหมอกลงด้วย
บรรยากาศดีมากๆ

เขียนมาซะยาว แค่นี้ก่อนละกันค่ะ
เดี๋ยวพี่โจจะเบื่อกันซะก่อน
หนิงยังอยากกวนใจพี่โจต่อไปอีกนานๆ

Take Care Yourself นะคะ
ต้นฉบับโพสโดย JuMungJo เมื่อ 24-9-2008 14:17
ฮะ รูปโจ้เนี่ยนะพี่ น่ารัก ตงไหนอ้า.. มองไม่เหนเลย
แต่ก้อขอบคุนนะค่ะที่ชม นานๆจะมีคนมาชมสักดี อิอิ

คับน้องโจ้  ที่น่ารัก(จริงๆ นะค้าบ)

คนเรามักมองไม่ค่อยเห็นส่วนที่ดีของตนเองซักเท่าไหร่

แต่มานมักจะแตะตาคนอื่น  โดยเฉพาะพี่  แตะเข้าอย่างแรงเลย

อิอิ

คืนเดียวไม่พอ  แถมให้อีก 10 คืน จนกว่าจะเบื่อละกันคับ

ต้นฉบับโพสโดย TeacherNing เมื่อ 24-9-2008 16:44
สวัสดีตอนเย็น..หลังเลิกงานค่ะพี่โจ
หนิงก็หลับฝันดีตลอดคืนค่ะ
ที่นี่ฝนก็ตกลงมาเหมือนกันนะคะ
อากาศก็เลย ...

ดีคับ คุณครูหนิง

แล้วไม่เห็นจะบอกเลยว่า สอนวิชาอะไรคับ

บอกแค่  เป็นครูมา 3 เดือน แล้วก็ เป็นครูดอย

หรือว่า... สอนหลายวิชา  อย่างครูประถมที่เค้ามากด้วยความสามารถ

อิอิอิ

โทษทีนะจ้ายังไม่ได้  ไปเม้นคืนเลย(Hi5)

ช่วงนี้งานเยอะคับ   ไว้เดี่ยวจะไปเม้นคืนให้  ทั้งต้นและดอกเลยละกันนะจ้า

ต้นฉบับโพสโดย i-am-jinny เมื่อ 24-9-2008 22:03
เมื่อตะกี้แอบเข้าไปดู hi5 jotaroman มาล่ะ
โปร์ไฟล์เก๋ดี  เพลงก้อเพราะ
แล้วใครว่าโจม่ายหล่อเราเถียงขาดใจเลย
ปล. ...

ดีคับ  แม่มดน้อยเจนนี่

มีการแอบเข้าไปดูด้วยเหรอ  ไม่ต้องแอบหรอกคับ

ยินดีต้อนรับด้วยความเต็มใจ  เชิญเยี่ยมเยือนได้ตามต้องการคับ

แกล้งยอคนแก่มันไม่ดีนะจ้า  

"ก็ฉันนั้นมันไม่หล่อ  ไม่ได้รวย  ไม่ได้หรูเลิศเลอ"

อิอิ  บายใจมีคนแกล้งชม

อิอิ...  มีการคิดค่าชมด้วย  

หน้าม้าเราค่าตัวแพงไหมจ้า  เอาเป็นตังค์ซัก 20 กับ  อมยิ้ม 1 ไม้ พอไหมจ้า  อิอิ

โถ...  อุตส่า...  แอบเข้าไปดูแล้ว ทำไมไม่ดูให้ดีละคับ

สอนอนุบาลคับ  อนุบาลหมีน้อย  สอนวิชามารคับ

เอ้ย...  ม้ายช่าย... และแล้วความลับก็ถูกเปิดเผย  สอนโรงเรียนมัธยมคับ  ม.1 - ม.6  จ้า

เวลาสอนไม่โหดหรอก  ออกจะใจดี เวลาเด็กคนไหนดื้อ

จะมีก็แค่...   กระโดดไปฮับคอ  แล้วดูดเลือด   555+

ตอบด้วยครับ

*อยากรวยเหมือนพี่ทำไงครับ

*ผมทำสกินไม่เป็นอ่ะ

*ทำไมสัตว์เลี้ยงผมโจมตีเบาจังครับ

กลับไปยังรายบอร์ด