กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ตอบกลับโพสของ 46# i-am-jinny

ยินดีคับ...ที่จะได้มีเพื่อนเพิ่มอีกคน   (หลงเข้ามาแล้วไม่ยอมปล่อยให้รอดหลุดมือไปหรอก  555+)

ไม่ต้องสมัครอื่นใดคับ  รับหมดทุกคน  (แบบว่าเพื่อนน้อย)

ว่าแต่ชื่อไรเหรอคับ  แนะนำตัวสักนิดนึงนะคับ

ตอบกลับโพสของ 48# i-am-jinny

โห...  เป็นแม่มดด้วยเหรอคร้า..  อยู่มาหลายร้อยปีแล้วด้วย

ช่างน่าบูชาอะไรเช่นนี้  ข้าน้อย...ขอคารวะท่าน 1 จอก  (เอ้า..!  หมดจอก)

จินนี่  ชื่อน่าจะไปเป็น ยักษ์ของอาละดิน...มากกว่านะ  อิอิ

งั้นจินนี่  ต้องมาเจอกับ  โจนี่ซะแล้ว

555+

ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ

ตอบกลับโพสของ 43# JotaroMan

โหยๆ
ใครจะยอมให้พี่โจอดตายได้ละค่ะ
งั้น ไปหม่ำๆที่ไทยก้อได้เน๊อะ

ตอบกลับโพสของ 50# JuMungJo

ขอบใจมากนะจ้า

เธอช่างเป็น...

นางฟ้าผู้ราคี  เอ้ย...  นางฟ้าผู้ปราณีซะเหลือเกิน

จิตใจงดงามสมแล้วกับหน่าตาที่น่ารักอะไรเช่นนี้

ซึ้งใจสุดๆ  รอดตายแล้วเรา

พี่โจ ๆ ๆ

ดิวอยากทำสกินเก่ง ๆ อ่ะคับ

เคยทำครั้งเดว ไม่เปนท่าเลย

มีทริคไรบ้างป่าวคั บ?

ว่าง ๆ ไปของดิวบ้างนะคับ

55+

สงสัยจังเรย คับทำไมรูป หลาย ๆรูปต้องมีหัวใหญ่ ๆ ด้วยคับ
ทำเอาจากเท่ + น่ากลัวเป็น ตาหลกเลย
แต่ไงข้าน้อยก็ขอบคุณนะคับ ที่แนะนำเรื่องสกิน เลยแก้ไขทันท่วงที

ตอบกลับโพสของ 52# dewtukkie

น้องดิว...  ปรึกษาถูกคนแล้วคับ

เพราะพี่เองก็ทำสกินไม่เก่ง  จะมีดีก็แค่...  จับยัดภาพต่างๆลงไปให้มันพอดูเหมือนว่าจะงาม

ทริคเหรอก  ก่อนอื่นก็ต้อง สลายเอ็น  ปล่อยเงียว  แล้วก็ประสานอัทสึ  555+

ทำอย่าง  กอร์นกับคิรัวร์ตามในภาพก็ได้คับ  แล้วเรื่องสกินก็จะตามมาเองแหละ  อิอิ

เอาจริงๆก็ได้คับ  คือการทำงานทุกอย่าง

ต้องหมั่นฝึกหมั่นทำอยู่เป็นประจำ ทำบ่อยๆ ทำด้วยใจที่อยากทำ แล้วก้จะเกิดทักษะเองแหละคับ

อีกอย่างนึงที่สำคัญ  ก็คือ ในการทำงานอะไรก็ตาม เราควรจะมีข้อมูลในการทำงาน  ยิ่งเยอะยิ่งดี(ในที่นี้หมายถึงรูปภาพ)

แล้วก็ศึกษา ดูตัวอย่างงานสกินของทั้งทีมงานแล้วก็เพื่อนสมาชิก  ถึงรายละเอียด  รูปแบบ  ตัวอย่างงานดีดี  เพื่อมาประยุกต์ใช้ในงานของตัวเอง

ลองทำมาขาย ดูความคิดเห้น คำติชม  เพื่อมาพัฒนางานต่อไป

แล้วก็อย่าท้อคับ  เหมือนสกินบางตัวของพี่  มีคนโหลดเอาไปใช้น้อย(แค่ไม่กี่ร้อยคน)  เราก็อย่าไปคิดมาก

มีคนเอาไปใช้คนเดียว ก้เป็นสุขได้คับ  ถือว่าแบ่งปันกัน

อิอิ  ร่ายยาวไปหน่อย...

จากโพสกระทู้ข้างบน
เพิ่งรู้นะคะ
ว่าพี่โจก็พูดแบบมีสาระเป็นกับเขาด้วย
นึกว่าไร้สาระไปวันๆ(อิอิ)
พี่โจคะ
ตอนนี้คอมหนิงเป็นอะไรไม่รู้ค่ะ
มันออนพูดกันหน้าเวบไม้ได้ค่ะ
ต้องทำยังไงคะเนี่ย
คุณหมอโจจะรับรักษาไหมคะ

ตอบกลับโพสของ 51# JotaroMan

วันนี้ ที่บ้านโจ้
หน๊าว หนาว ฝนก้อตก ลมก้อแรง
แล้วบ้านพี่โจละค่ะ
หนาวไหม๊?
ถ้าหนาว ก้ออย่าลืมห่มผ้าหนาๆน้า
เปงห่วง
อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย soontorn007 เมื่อ 22-9-2008 12:54
สงสัยจังเรย คับทำไมรูป หลาย ๆรูปต้องมีหัวใหญ่ ๆ ด้วยคับ
ทำเอาจากเท่ + น่ากลัวเป็น ตาหลกเลย
แต่ไงข้าน้อยก็ ...

อันนี้สืบเนื่องมาจาก HI5  หน่ะคับ

อืม...ยังไงดี  แบบว่า รูปใน Hi5 ส่วนใหญ่หลายๆคน  มักจะเลือกรูปตัวเองที่ดูดี  ดูหล่อ ดูสวย ดูน่ารัก ดูเท่ห์ (กว่าตัวจริง...เราก็ด้วย  555+)

ก็เลยไม่อยากจะซ้ำกับใครคับ  อีกอย่างคือ  โดยส่วนตัวเป็นคนที่ชอบดู อ่านการ์ตูน เลยอยากทำภาพแบบกึ่งจริง  กึ่งการ์ตูน

ใครๆได้เห็นรูปผม  ก็จะได้ไม่เครียด  อยากให้เห็นหน้าแล้วขำมากกว่า  แบบว่ามีความสุขตั้งแต่แรกเห็น(หัวเราะ

ต้นฉบับโพสโดย TeacherNing เมื่อ 22-9-2008 15:11
จากโพสกระทู้ข้างบน
เพิ่งรู้นะคะ
ว่าพี่โจก็พูดแบบมีสาระเป็นกับเขาด้วย
นึกว่าไร้สาระไปวันๆ(อิอิ)
พี่โจคะ

...

โห...  ตกลงชมใชไหมจร้า

พี่ก็มีนะสาระเป็นเหมือนกันนะ

เราก็มีช่วงเวลาแห่งสาระ(แน)  เหมือนกันแหละจ้า  55+  

ตอนนี้คอมหนิงเป็นอะไรไม่รู้ค่ะ

หนิงไม่รู้...แล้วครายจะรู้ละ  อิอิ

สงสัยต้องยกคอมมาที่บ้านพี่แล้วม้าง...

จะได้ดูทั้งคอม  แล้วก็ทั้งคน

เอิ้ก  เอิ้ก

ต้นฉบับโพสโดย JuMungJo เมื่อ 22-9-2008 18:39
วันนี้ ที่บ้านโจ้
หน๊าว หนาว ฝนก้อตก ลมก้อแรง
แล้วบ้านพี่โจละค่ะ
หนาวไหม๊?
ถ้าหนาว ก้ออย่าลืมห่มผ้าหนาๆน้ ...

น่าเห็นใจมากมายคับ

เค้าบอกว่า "หนาวเนื้อ ห่มเนื้อ จึงหายหนาว"

เอ้า...  ก็ได้  พี่ยอมเสียสละตัวเพื่อน้องโจ้ (รูปที่เปลี่ยนใหม่น่ารัก...มากๆเลยจ้า)

ยอมให้เอาตัวพี่ไปกอดนอน 1 คืน  

อิอิอิ

น้ำใจงามมากเลยใช่ไหมจ้า

ต้นฉบับโพสโดย JotaroMan เมื่อ 22-9-2008 21:00

เราก็มีช่วงเวลาแห่งสาระ(แน)  เหมือนกันแหละจ้า  55+  
...

ได้ๆพี่โจอยากไปเที่ยวบ้านพี่โจเหมือนกัน
งั้นก้อ..ส่งตังค์มาให้หนิงซะดีๆ ค่ารถไง
ไม่ก้อมารับหนิงด้วยละกัน อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย JotaroMan เมื่อ 22-9-2008 21:00

...

ได้ๆพี่โจอยากไปเที่ยวบ้านพี่โจเหมือนกัน
งั้นก้อ..ส่งตังค์มาให้หนิงซะดีๆ ค่ารถไง
ไม่ก้อมารับหนิงด้วยละกัน อิอิ

ตอบกลับโพสของ 61# TeacherNing

ไปรับแล้ว...  จะกล้ามาจริงๆเหรอจ้า

เดี่ยวพี่บ้าพลัง  ไปรับขึ้นมาแล้วฝ่ายน้องเองอ่ะ  จะหนาวนะจ้า

อิอิ

ว่าแต่อยู่ไหนเหรอคับ  (ห้าม...บอกนะว่า...  อยู่ในใจเธอ  เพราะเป็นมุขของพี่)

เอิ้ก....  เอิ้ก...

กลับไปยังรายบอร์ด