กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

คิดยังไงกับ...คนรักเพศเดียวกัน ???

ความรักมีหลายแบบนะ

ธรรมชาติสร้างผู้หญิง กับผู้ชาย มาคู่กัน

แต่ก้อไม่ผิดไม่ใช่หรอถ้าเราจะรักเพศเดียวกันอ่ะคับ

ไม่ว่าจะเป็น ทอมกับดี้  เกย์กับกะเทย  หญิงกับหญิง  ชายกับชาย

ผมคิดว่าความรักออกแบบไม่ได้นะคับ

ไม่เข้าใจเรย ทำไมบางคนดูถูกความรักแบบนี้กันนัก

บอกว่ามันเป็นไปไม่ได้หรอก อะไรประมาณนี้

พอพ่อกับแม่รู้ก้อโดนด่า

ถ้าคนเราคิดจะรักแร้ว  จะรักแบบไหนก้อไม่สำคัญจิงไม๊คับ

ขอให้มันเป็นความรักที่จิงใจก้อน่าจะพอแร้วนะ

บอกหน่อยคับว่าคิดยังไงกับคนที่มีความรักแบบนี้ ???
1

จำนวน

• JuMungJo

ถ้ารักกันจริง...และไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ทำไปแหะนะ....ของแบบนี้ไม่เข้าใครออกใครหรอก
ถ้ารักกันจริง...และไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ทำไปแหะนะ....ของแบบนี้ไม่เข้าใครออกใครหรอก
1

จำนวน

• JuMungJo

เรารักกัน..อารัยทำแล้วมีความสุขก็ทำส่ะ
ความรักเป็นสิ่งสวยงาม

รักแบบไหนก็สวยงาม
ถ้ารักกันจริงแล้วไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็โอแล้วคราฟ
ไม่รู้สิ

ฟ้าคงส่งให้เค้าคู่กันมั้ง
รั ก แ บ บ ไ ห น ก็ ดี ทั้ ง นั้ น แ ห ล ะ

ข อ แ ค่ ค น ส อ ง ค น รั ก กั น ก็ เ พี ย ง พ อ แ ล้ ว

คิ _ คิ

ถ้ า ถ า ม เ ร า   เ ร า ก็ ต้ อ ง ต อ บ ว่ า ดี สิ

เ พ ร า ะเ ร า ก็ มี รั ก แ บ บ นี้ นี่ น า

เราก็มีความรักแบบนี้เหมือนกันนะ

แต่เราว่า  ของเราไม่น่าเรียกว่ารักนะ

อาจจะแค่ปลื้มเฉยๆมั้ง??
มันเป็นสิทธิส่วนบุคคลนะเราว่า

ไม่เดือดร้อนใครก้อไม่เปนไร
ความรักเปนสิ่งสวยงาม

คนเรามีจิตจัย

เปนเรื่องที่ดี

ดีก่ามะรุ้จักความรัก
ความรักเป็นสิ่งสวยงาม และก็มีหลายรูปแบบ จะรักคัยชอบคัยก็รักไปเถอะ อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็แล้วกัน สังคมเมืองไทยอาจจะยังยอมรับในเรื่องแบบนี้ไม่ค่อยได้มั้ง แต่เราหัวสมัยใหม่เห็นว่ารักเพศเดียวกันไม่ใช่เรื่องแปลก แต่อย่ารักแบบฉาบฉวยให้มองถึงอนาคตด้วยนะ ว่านี่ใช่สิ่งที่เราต้องการจริงๆ หรือป่าว เพราะอาจจะทำให้อีกฝ่ายเฮิร์ทจัด อย่างเช่นที่เห็นในข่าวบ่อยๆ ทอม-ดี้ รักคุดอีกฝ่ายหันไปชอบผู้ชายเลยขอเลิก เลยฆ่าดี้ ฆ่าตัวตายตามสยอง อย่างนี้ก็อย่าให้เกิดขึ้นในอนาคตเลยนะ เด๋วจะกลายเป็นปัญหาสังคมอีก เป็นห่วงน่ะ
1

จำนวน

• JuMungJo

แค่มันทำให้เรามีความสุขก้อพอละ
ก็รักกันซะอย่าง  

จะเพศไหนก็มั่ยสำคัญหรอ
เราก็ ว่า เป้นเรื่อง ธรรม ดาอ่ะ

แล้ว แต่ จิตใจของ คนแต่ละคนอ่ะ

เหอๆๆ

เรา ยัง ชอบเพศเดี่ยวกันเลย

อิอิ

กลับไปยังรายบอร์ด