กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[ระดับปานกลาง] [+Photoshop Tip+] การทำตัวอักษรเยลลี่ (Part 1)

มาแล้วจ้า >>>''' ตัวอักษรน่ารักๆ ไว้ตกแต่ง Hi5 จ้า ~

เค้าเรียกว่า "ตัวเยลลี่" ค่ะ ง่ายและน่ารัก ลองทำตามดูได้น้าคร๊า **

1. เปิด โปรแกรม Photoshop ขึ้นมานะคร้า

2. สร้างไฟล์ใหม่ ขนาด ---ตามใจค่ะ--- แนะนำ 956 * 300 นะคะ

3. เลือกตัว T แล้วพิมพ์ข้อความลงไปตามใจค่ะ

4. ไปที่ ตัว F > Bevel and Emboss > ปรับค่าตามรูป > กด OK

5. ไปที่ ตัว F เหมือนเดิม >Drop Shader > ปรับค่าตามรูป > กด 0K

6. ไปที่ ตัว F เหมือนเดิม > Stroke > กำหนดสี และขนาดของเส้นขอบค่ะ > กด OK

7. แค่นั้นก็เรียบร้อย เซฟได้เลยคร่า ^O^

จบแล้วนะคะเเบบเบสิก พื้นฐาน แต่มีแบบอื่นอีกนะคะ คือทำให้มันกระพริบได้ค่ะ เดี๋ยวเจอกันตอนหน้านะคะ

สำหรับ "อักษรเยลลี่กระพริบได้"

PS. มีปัญหาก็ถามมาเลยค่ะ เว้นแต่รูปไม่ขึ้น นั่นก็คือสภาพอินเตอร์เน็ตของท่านไม่ดีนะคะ

AueyJao มาเอง ~

บางคนอาจจะไม่เข้าใจ

แต่ว่าถ้าหากเราเนี้ย >O< ดูดีๆนะคะ

หรือว่าตามตัวอย่างนั้นก็จะมีเพียงแค่กดเข้าไปตรงนั้น

แล้วเราก็คงจะกดโอเคเลยก็ไ้ด้ถ้าพอใจแล้ว ^Y^

คงเข้าใจเน้อ ~ มีโอกาสมาตอบแล้วอ่ะค่ะ

จุ๊ฟฟ....*-*

AueyJao มาเอง

ไม่ยากนะคะ

ลองทำดูค่ะ

คุณ aiyazawa

แล้วก็อย่าโพสต์มั่วสิคะ

...................................................

คุณเด็กชายจู๋หวานก็เหมือนกัน

โพสต์มั่วๆ

กลับไปยังรายบอร์ด