กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ด้วยรัก ของแม่

....แม่รักฟูมฟักลูก...............ชี้ทางถูกช่วยปลูกฝัง
มือแม่มีพลัง.......................หวังลูกเป็นเช่นคนดี

.....กอดใครไม่อุ่นเหมือน.....แม่ดุจเพื่อนเกลื่อนปรานี
ห่วงใยไร้ราคี.....................มีแต่เฝ้าเนาอาทร

....ลูกทุกข์แม่ปลุกปลอบ.......แม่ยังมอบคำสั่งสอน
หวังลูกสุขอมร....................พรของแม่แผ่เมตตา

....."วันแม่"กลางแดนั้น........ทุกทุกวันมั่นบูชา
กราบกรานมิ่งมารดา............จ้าแจ่มซึ้งซึ่งพระคุณ

ชอบมากเลยค่ะ
ขอบคุณนะค่ะที่เอามาให้อ่าน
ถึงแม้ว่าผ่านวันแม่มาแล้วก็ตาม(มาอ่านช้าเอง อิอิ)
ซึ้งมากๆเลยค่ะ
ชอบม๊ากๆค่ะ
ซึ้งนะ

อ่านแล้วรักแม่มากเลย
ซึ้ง ๆ

กระซิก กระซิก  แง้ ๆ

รัก แม่ จัง
ถูกคับ

แม่คือที่หนึ่งของลูก

ซึ้งค่ะ
แม่ทำเพื่อลูกได้ทุกอย่างไม่ว่าเเม่จะเป็นอย่างไร
พระคุณแม่นับไม่ถ้วนจริงๆ
หนูรักแม่มากๆ

ครับ

ผมก็รัดแม่ผมที่สุดในโลกเลย
ความรักแม่เบาดุจขนนก  แต่หนักแน่นดังภูผา
เพราะค่ะ

ชอบๆอ่ะ

อ่านแล้วซึ้ง
รักแม่มากๆ ซึ้งสุดขีดจำกัดเลย
ไม่มีใครจะรักเราเท่าแม่อีกแล้วว

พรรักแม่จ้า
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ซึ้งมากๆเลยคับ
ชอบม๊ากๆคับ
เรื่องมันเศร้าแบบว่าซึ้งอ่ะ

ไว้ลูกสาวโตมาจะเก็บไว้สอนลูกต่อไป
กลับไปยังรายบอร์ด