กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ก็แหงอยู่แล้วแหละ
ของอย่างนี้มันแล้วแต่คนอ่ะ

แต่คนเราไม่ค่อยจะคิดเรื่องอย่างนี้ในทางสร้างสรรค์เท่าไหร่อ่ะ
แสดงความเปนเจ้าของหรอ
ช่ายป่ะ
ทีหลังก็ห้อยกระเทียมกับไม้กางเขนไว้ด้วยน่ะ

มันจะด้ายไม่ดูด....

(มันเหมือนกับว่า มี_แล้ว อ่ะ ประจาร ตัวเอง)
มีก็ดี ไม่มีก็ได้
ดูไม่ดีอย่างแรงครับ แนะนำว่า อย่าเอาปาสเตอรไปปิดนะครับ มันยิ่งทำให้เด่น

ถ้าเกิดมีแล้วก้ควรทำให้เนียน
เหอะๆๆๆๆ
ไม่ว่าไรเลยครับ
ใครจะกล้าว่าล่ะ
แต่คิดในใจไปให้ใครดูดมานี่
อย่าให้ใครเห็นล่ะ...
เขาคิดกันทั้งนั้น
เพราะคนเรามันดูดคอของตัวเองไม่ได้หรอก จริง มะ
จริงๆเราว่านะ ไม่น่าไปดูดที่คอเรย

มันเห็นกันเกินไป คนอื่นที่เค้ามองไม่ดีไม่ใช่เค้าว่า

คุณโดนดูดแล้วมองไม่ดี แต่เค้ามองว่าทำไมต้อง

ทำอะไรประเจิดประเจ้อ ด้วยต่างหาก
มันก้อแล้วแต่คนจะคิด

แต่ส่วนใหญ่เขาก้อต้องว่าอ่ะนะ

ว่าไปทำอย่างว่ามา
ถ้าเป็นเราคิดว่าเรื่องของเขาน้อ เขาอยากโชว์น้อ

หรือ  มันเป็นไปแล้วน้อ

อืมอืม

...มานไม่ดีถ้ามีรอยดูด

เเต่เราอยากดูดมากเลย
มันก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละบุคคล  แต่อย่างไงมันก็ดูไม่ดีนะ ในความคิดของเรา

ขอแสดงความเห็นหน่อยละกันนะ

เราก้อคิดว่ามันมะดีอ่ะนะ

แต่เค้าว่ากันว่า ผู้ชายที่ทำรอยไว้บนคอของผู้หญิงอ่ะ

แสดงว่าผู้ชายคนนั้นแสดงความเป็นเจ้าของอย่างโจ่งแจ้ง

ประมาณว่าให้คนอื่นเห็นว่าผู้หญิงคนนี้มีรอยดูดแสดงว่ามี...แล้ว

เพราะฉะนั้นคนอื่นอย่ามายุ่ง  อะไรประมาณนี้อ่ะนะ

[ แก้ไขล่าสุด numpairin เมื่อ 16-9-2008 16:17 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

คนทำอะดีแต่คนถูกมองอะไม่ดี

มันก้อโอเคอะนะถ้าจะแสดงความเป็นเจ้าของ
แต่คนที่เขามองอะคงจะไม่โอเคด้วย
แต่ก้อถือเป็นการบอกให้คนอื่นรู้ว่าฉันมีเจ้าของละนะ
กลับไปยังรายบอร์ด