กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สวยจางเลย  น่ารักดีอ่ะ

ชอบ  ชอบ  ชอบ
head หลักข้างบนสามารถลดขนาดให้เล็กลงได้ไหม ตามตัวอย่างมีถึงH4 เราเหลือความสูงแค่ H2ได้ไหม

อิอิ

หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ

อยากรู้ว่าเอาโคทพวกนี้ไปใส่ในไหนหรอคับ

ทำไม่เปงอ่ะ

บอกทีนะ
อยากทำเป็นแบบของตัวเอง

ทามไงอะคร้า
แทงยู หลายๆเด้อ

สกินตัวอย่างสวยจังเลย

ถามเรื่อง Footer ในส่วนของ Head ย่อย

Code สำหรับเฮดย่อยต่างๆ แบบเฮดย่อยเหมือนกันหมด

ซึ่งแบ่งออกเป็น 4 ส่วน ดังนี้
M1 คือ ส่วนหัวของ Head ย่อย ขนาด กว้าง 470 x สูงแล้วแต่ความต้องการ
M2 คือ ส่วนของลิ้งใน Head ย่อย ขนาด กว้าง 470 x สูง 25
M3 คือ ส่วนของพื้นหลังข้อมูลใน Head ย่อย ขนาด กว้าง 470 x สูงแล้วแต่ความต้องการ
M4 คือ ส่วนท้ายของ Head ย่อย ขนาด กว้าง 470 x สูงแล้วแต่ความต้องการ แนะนำ 30

Code ที่ ใช้ในส่วนนี้

<style type="text/css">
.section h1 {background-image: url(M1);height: ความสูงM1px;repeat: no-repeat;margin-top:7px!important;text-align: left;padding-left: 10px;border:none;}
.section h2 {background-image: url(M2);background-color: transparent;text-align: left;}
.section .content {background-image: url(M3);background-color: none;background-position: top;background-repeat: repeat-y;?text-align: left;}
.section .footer {background-image: url(M4);display: block;height: ความสูงM4px;}
</style>

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

จากโค้ดด้านบน ผมทำได้ทุกขั้นตอนเลยนะครับ
แต่มาติดตรงโค้ดที่เป็นสีแดงครับ ทำตามทุกอย่าง แต่ใส่ภาพแล้วภาพไม่ขึ้น

เพื่อนๆ พี่ๆ คนไหน สามารถช่วยได้ รบกวนหน่อยนะครับ
เพราะว่าทำแล้ว ฟุตเตอร์ ในแต่ละส่วนของเฮดย่อย ไม่ขึ้น รบกวนหน่อยนะครับ

ปล. ขอโทษที่มาตั้งกระทู้ใหม่ อาจรกสายตาของคนอื่นๆ นะคับ

ขอบคุณตับ

หามานานแล้วมาเขาคุ้มได้ไงตอนนี้รู้แล้วคับ
ขอบคุณมากเลยค่า

อยากทำเปนบ้าง
ขอบคุณมากค่ะที่สอน

เข้าใจง่ายดีมีภาพประกอบด้วย

เก่งจังเลยค่ะ " ขอบคุณอีกครั้งนึง "
ขอบคุงนะที่อธิบายอย่างเข้าจัยมั่ก ๆ แลย...ขอบคุงคับบบบบบบบบบ
ส่วนที่ใส่สีแดงไว้น่ะค่ะมันเลื่อนออกน่ะค่ะ
มันเฉียงๆออกน่ะค่ะ

แล้วก็ต้องด้านขาวและซ้ายน่ะค่ะคืออยากให้ตัวหนังสือมันเป็นสีอื่นทำได้มั้ยคะ

ขอบคุณนะคะที่มาสอน เก่งจังเลย เราจะพยายามทำให้ได้ก็แล้วกัน อิอิ

...

ขอบคุงน้า...
ขอบคุณมากๆ จะลองทำดูนะค่ะ เก่งจังเยยยยยยยยย
กลับไปยังรายบอร์ด