กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
พี่ แนท ค่ะ

นู๋ อยาก ได้ สกิน เด วิล อ่ะ

แบบ ที่ เค้า เอา มา ทำ

พวก กุญ แจ อ่ะ

แต่ มัน หา ไม่ ได้ เรย อ่า

จะหา ได้ ยัง อ่า

มัน มี แต่ Devil may cry

แต่ นู๋ ม่าย อยาก ได้

จา หา ได้ จาก ไหน มั้ง อ่ะ
ตอบกลับโพสของ 52# jiitamin Say :

เอ่อ

รู้ว่าเปงการเสียมารยาทต่อสุภาพสตรีอ่าค่ะ

แต่อยากรู้อ่าค่ะ

ว่าป้าแนทอายุเท่าไรคะ อิอิ^^

llPinkyll ป้าแนท Say :

อุ๊ยต๊ายตาย ว๊ายกริ๊ดคร๊า

ป้าแนทปีนี้ก็ 29 ขวบ แล้วคร๊า แก่มากมายเลย

เส้าใจ อยากเกิดช้ากว่านี้สัก 12 ปี จิงๆๆ เลย
ตอบกลับโพสของ 53# nookn00knook Say :

ป้าแนทสุดสวยทำสกินก็สวย

ขอบคุณนะคร๊า แดะป้าลอยแล้วมะลงมายุ่งเลย ยิ่งอืดๆๆ เขิล >.<
ตอบกลับโพสของ 54# npl Say :
ซู่เจ๊...เรียนหรือทามงานอ่า
อันตัวข้าพเจ้า ชื่อ ยาแอสไพริน5555

อันตัวข้าพเจ้า ทำงานแล้วเจ้าค่ะ แต่ก็ยังเรียนด้วยคะ ที่มหาวิทยาลัยชีวิตคร๊า
ตอบกลับโพสของ 55# ฮันบก Say :
ช่วยตอนหน่อยนะค่ะ
ถ้าจะทำสกินเองต้องทำไงค่ะ

ก่อนอื่นต้องหารูปหรือคิดก่อนนะว่าจะทำรูปอะไรเป็นแบบไหน
ต่อมาและสิ่งที่สำคัญ ต้องมีความรู้พื้นฐานเรื่องโปรแกรม Photoshop Photoscape
เพราะต้องใช้ในการตกแต่งรูปภาพตามที่ต้องการ ในบอร์ดเราก็มีสอนนะคะ ลองไปศึกษาดู
จากนั้นก็รูปที่เราต้องการนำไปฝากไฟลขึ้นเวป ตามเวปรับฝากต่างๆ ต่อจากนั้นนำไปใส่ใน code สกินอ่ะจ้า
เพียงเท่านี้ก็เรียบร้อยละจร้า ยากเหมือนกันเนอะ ค่อยๆศึกษา ก็จะได้เองละจร้า สู้ๆนะคะ ถามไปได้เสมอยินดีคร๊า
ตอบกลับโพสของ 56# oo_vv_oo Say :
ซา หวาดดีคะ

สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะจ๊ะ และก็ยินดีต้อนรับสู้ บ้าน Hi5thai คร๊า
ตอบกลับโพสของ 57# หนึ่งบ๊อง say:

ดี ค ร๊ า ป้ า แ น ท

(  มะ น่ า เ ป น ป้า เ ล ย  น่ า จะ เ ป น พี่ สา ว มา ก ก ว่า  *

^^______________________________^^

ยิ น ดี ที่ รุ จั ก นะ ค ร๊ า

ส กิ น แ ต่ ละ อั น ที่ ป้า ทำ ส วย มา ก

เ อา ไ ป ใ ช้ ทุ ก อั น เ ร ย ย ย ย

อ ยา ก จะ บอ ก อี ก คำ   '  จะ ติ ด ตา ม ผ ล งา น ป้า แ นท ต ลอ ด ไ ป ค ร๊ า  +  

ขอบคุณนะคร๊ะ แต่ช่วงนี้ป้ายุ่งๆ เลยมะค่อยได้คลอดสกินออกมาเลย

แล้วจะพยายามออกมาเรื่อยละกันนะคร๊า คริคริ
ตอบกลับโพสของ 58# แจน1 say :

หวัดดีค่ะป้าแนท

หนูมีปัญหาอยากถามหน่อยค่ะ

คือโฆลดสกินมาแล้วแต่พอเอามาใส่อ่ะทำไมก่องคิมเม้นมันไม่ขึ้นเหมือนในตัวอย่างล่ะค่ะ

ข้องใจมาก  โหลดกี่อันๆๆก้ไม่ขั้น

llPinkyll ป้าแนท say :

พยายามดูว่า code ว่า มันทับกับอันเก่าหรือเปล่านะคะ

ดูให้ทั่วๆ นะ ตามที่เรา Save code อื่นๆ ไว้

ที่ขึ้นต้นด้วยคำว่า textarea {background-image:url ....

ลบอันเก่าออกก็จะใช้ได้ละคะ
ตอบกลับโพสของ 61# nemesis_jun say :

อยากมีรูปขึ้นน่ะค่ะ

ทำยังไงคะ

จูนไม่มีรูปขึ้น

อยากมีรูปกะเค้าบ้าง

รูปขึ้นที่ไหนอ่ะคร๊า ป้าแนทขอคำถามอีกครั้งนะคะ จะได้ตอบถูก คริคริ
ตอบกลับโพสของ 62# pangza_noform say :

พี่ แนท ค่ะ

นู๋ อยาก ได้ สกิน เด วิล อ่ะ

แบบ ที่ เค้า เอา มา ทำ

พวก กุญ แจ อ่ะ

แต่ มัน หา ไม่ ได้ เรย อ่า

จะหา ได้ ยัง อ่า

มัน มี แต่ Devil may cry

แต่ นู๋ ม่าย อยาก ได้

จา หา ได้ จาก ไหน มั้ง อ่ะ

ชอบเหมือนกันเลย แต่รูปหายากมากมาย

แต่ถ้าเจอแล้วจะมาทำสกินนะคะ
ตอน แลก ไอซ์ จา เรียก ว่า พี่ แนท เหน รูป ละ จัด อยู่หมวด หมู่ เดี่ยว กับ ยาย ม่อน ดี ฟ่า

อิอิ
คือว่า..............อยากถามป้าแนทว่าไอ้ฟรีดาวโหลดโซนมันไม่มีอีกแล้วหรอคะ

อยากรู้อะคะ เสียดายจัง ......--**
ป๊าแนทเป็นสมาชิก hi5thai นานยางอ่าคับ
ป้าแนทคับ  
อยากถูกหวย  
หลายรอบเรวยังไม่เคยถูกเรย   
ทำไงดีอยากได้ตังๆๆๆ

ช่วยด้วยอยากแต่งสกิน แต่ลบสกินเดิมไม่ได้

ต้องการความช่วยเหลือเรื่องสกินด่วน
แบบว่าสกินที่ใช้อยู่ แบลกกราวมันขึ้นว่า Pro today Upgrade ไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไรจึงหายไปช่วยด้วยค่ะ
http://nongnoocute.hi5.com
กลับไปยังรายบอร์ด