กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เฟิร์น ▬Fernzaza▬ ยินดีให้บริการ มีปัญหาปรึกษา call center 02-xxxxxxx

10-7-2008 17:14

31-5-2009 14:24

สวัสดีค่ะพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ลุงๆ อาๆ ป้าๆ ยายๆ ทุกคน

ที่อยู่เฟิร์นก็อยู่ที่ จ.ระยอง นะคะ ใครอยู่จังหวัดเดียวกับเฟิร์นก็เข้ามาคุยกันได้

ก็ถ้าใครอยากถาม อยากรู้จัก อยากคุย ก็มาคุยกันได้ที่นี่เลยนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกที่น่ารักทุกๆคนนะคะ

10-7-2008 17:27

[ แก้ไขล่าสุด ▬Fernzaza▬ เมื่อ 31-5-2009 15:12 ]
1

จำนวน

• taonoi

ปรึกษาได้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่อง 'เงิน' <<<<<<<<<<<<<< แง่ว จะยืมพอดีเลยอ่ะ หุหุ

คืออยากถามว่า ไก่กะไข่ อารายเกิดก่อนกานคร๊า พี่นู๋เฟริน ^^
ต้นฉบับโพสโดย โซดาหวาน เมื่อ 9-7-2008 11:30
ปรึกษาได้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่อง 'เงิน'<<<<<<<<<<<<<< แง่ว จะยืมพอดีเลยอ่ะ หุหุ

คืออยากถามว่า ไก่กะไข่ อารายเกิดก่อนกานคร๊า พี่นู๋เฟริน ^^

ตามหลักวิทยาศาสตร์แล้ว...

ไม่ใช่ๆ นั่นมันวิชาการเกินไป ไม่เหมาะกับ Forum นี้

อะไรเกิดก่อนไม่สำคัญ แต่ที่รู้ๆ ไก่กับไข่ เราต้องกินไก่ก่อน

เพราะว่าไก่อร่อยกว่าไข่ เอิ๊กกก
ปรึกษาได้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่อง 'เงิน'  งั้นเอาเปนเรื่องทองแล้วกานนะจ้า

พอดีอยากรู้ว่า ถ้าพี่จะซื้อไว้เกร็งกำไรอ่ะ ควรซื้อช่วงนี้ดีหรือป่าว แล้วอัตรา เงินเฟ้อ เดือนนี้น้องเฟิร์นคิดว่าเท่าไหร่อ่ะจ้า เอาแค่นี้ก่อนนะ
ต้นฉบับโพสโดย ATM013 เมื่อ 9-7-2008 11:54
ปรึกษาได้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่อง 'เงิน'  งั้นเอาเปนเรื่องทองแล้วกานนะจ้า

พอดีอยากรู้ว่า ถ้าพี่จะซื้อไว้เกร็งกำไรอ่ะ ควรซื้อช่วงนี้ดีหรือป่าว แล้วอัตรา เงินเฟ้อ เดือนนี้น้องเฟิร์นคิดว่าเท่าไหร่อ่ะจ้า เอาแค่นี้ก่อนนะ

ถามสะวิชาการ เล่นเอา งง เลย

เฟิร์นว่าอย่าเพิ่งซื้อเลยค่ะ ทองแพง รอให้มันลดราคาก่อน

อัตราเงินเฟ้อไม่ทราบอ่ะค่ะ แต่ถ้าเรื่องใช้เงินเฟ้อตอนนี้เริ่มเฟ้อที่ประมาณ 20 บาทและ

[ แก้ไขล่าสุด ▬Fernzaza▬ เมื่อ 9-7-2008 12:18 ]

อยากรุมานาน

เฟริ์น อายุเท่ารัยอ่ะ

แล้วเหงรูป สงสัยว่า เฟริ์น ถ่ายรูปตรงๆได้เป่าอ่ะ กัวเฟริ์นจะคอเอียง แหะๆ
ต้นฉบับโพสโดย tojo2233 เมื่อ 9-7-2008 12:27
เฟริ์น อายุเท่ารัยอ่ะ

แล้วเหงรูป สงสัยว่า เฟริ์น ถ่ายรูปตรงๆได้เป่าอ่ะ กัวเฟริ์นจะคอเอียง แหะๆ ...

555 ได้สิพี่บิว

คอเฟิร์นแข็งแรง ไม่หักง่ายๆหรอก

อิอิอิ

อ่อ อายุ ก็ 15 เองค่ะ นู๋ยังเด็กอยู่นะ

[ แก้ไขล่าสุด ▬Fernzaza▬ เมื่อ 9-7-2008 12:39 ]
อยากรู้ว่า ชายสี่ หมี่เกี๊ยว มีทั้งหมดกี่สาขาอ่า
ต้นฉบับโพสโดย พระเจ้าเหา เมื่อ 9-7-2008 20:10
อยากรู้ว่า ชายสี่ หมี่เกี๊ยว มีทั้งหมดกี่สาขาอ่า

หลายสาขาค่ะ
.
.
ตอบอย่างมั่นใจ

นั่นน่ะสิ อยากรู้เหมือนกันว่ามันมีกี่สาขา เห็นตั้งร้านอยู่เยอะไปหมด
ขอถามคำถามหน่อยน่ะจ๊ะ(ไร้สาระนิดนึง)

1.อยากจะถามว่าโตขึ้นมาจะประกอบอาชีพอะไรเอ่ย

2.ชอบฟังเพลง แนวไหนคับ
ต้นฉบับโพสโดย satun เมื่อ 9-7-2008 20:30
ขอถามคำถามหน่อยน่ะจ๊ะ(ไร้สาระนิดนึง)

1.อยากจะถามว่าโตขึ้นมาจะประกอบอาชีพอะไรเอ่ย

2.ชอบฟังเพลง แนวไหนคับ

ตอบตุลสุดหล่อจ้า

1.อยากเป็น Graphic designer อ่านะ

2.ชอบแนวป๊อป แจ๊ส หรือไม่ก็คลาสสิค แบบที่ฟังแล้วมันสบายใจน่ะค่ะ
ว้าว...สาวคนนี้ ทำงานเพื่อสังคม

แบบนี้ ป้าแนทรักนู่อ่ะ เพราะเราทำงานสังคมเหมือนกัน

ป้าฝึกไว้ไปเป็นคุณหญิงแนทในอนาคต ฟังแล้วดูดีจิงๆๆ

นู่ก็คิดเหมือนป้าชิมิ
ถามว่า น้องเฟริน มีเพื่อนผู้ชายแบบหล่อ ๆ บ้างมั้ย  อิอิ

ไม่ต้องตอบก็ได้  ให้ไปคิดก่อนนะ...อิอิ
อยากถามว่าทำไมเก่งจังเลย อายุแค่ 15 แต่เก่งมั่ก มาก ค่ะ ถ้าว่างๆๆๆๆๆๆช่วยทำสกินลายโค้ก ให้หน่อยดิ รับรองป้าซื้อคนแรกเลยจ้า
อยากรู้นานแล้วค่ะ อยู่โรงเรียนไหนอ่ะคะ
กลับไปยังรายบอร์ด