กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ซาหวาดดีน๊าค๊าา,, แง่้มๆ
แวะมาทักมาทายค่า~
นู๋เฟริ์นช่ายมิ ?
อายุทะไรค๊าเนี่ยยย  ^^
ต้นฉบับโพสโดย B-naZz เมื่อ 12-7-2008 19:33
ซาหวาดดีน๊าค๊าา,, แง่้มๆ
แวะมาทักมาทายค่า~
นู๋เฟริ์นช่ายมิ ?
อายุทะไรค๊าเนี่ยยย  ^^ ...

ตอบพี่บิวนะคะๆ^^

ชื่อเฟิร์นค่ะ ถูกต้องแล้ว

อายุก็ 15 เองค่ะ

ยังอยุ่ในวัยเด็กน้อย น่าสงสาร

อยากรู้ว่า น้องเฟรินมีน้องชื่อ ฝ้ายใช่มั๊ยจ๊ะ

2 คนนี้แบ่งงานล้างจาน กับงานบ้าน ในบ้านกันอย่างไร โดยไม่ตีกันคับ
ต้นฉบับโพสโดย แมงง้องแง้ง เมื่อ 12-7-2008 19:45
อยากรู้ว่า น้องเฟรินมีน้องชื่อ ฝ้ายใช่มั๊ยจ๊ะ

2 คนนี้แบ่งงานล้างจาน กับงานบ้าน ในบ้านกันอย่างไร โดยไม่ตีกันคับ

ตอบพี่อ๋องนะคะ

เฟิร์นนั้นมีน้องสาว 1 คนค่ะ ชื่อฝ้าย

เฟิร์น-ฝ้าย ช่างเป็นชื่อที่คล้องกันจริงๆ

การแบ่งงานบ้านของเราก็คือ การล้างจาน เราจะแบ่งกันว่า ใครจะล้างชาม ช้อนส้อม และใครจะล้างจานหม้อ กระทะ และอื่นๆ

โดยการ 'เป่ายิ้งฉุบ' ใครชนะก็จะได้ล้างชามกับช้อนส้อม ใครแพ้ก็จะได้ล้างจานกับหม้อและอื่นๆ

ส่วนงานบ้านอื่นๆที่เฟิร์นกับน้องต้องทำคือ การกวาดบ้าน และเช็ดบ้าน

โดยเราจะแบ่งกันตายตัวคือ อีกคนนึงกวาด อีกคนนึงถู ค่ะ

แต่ในบางกรณีที่ใครบางคนขี้เกียจทำ ใครคนนึงก็ต้องทำทั้งหมด แต่ว่าครั้งต่อไปคนที่ขี้เกียจเมื่อครั้งที่แล้วต้องมาทำคนเดียวทั้งหมดค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด ▬Fernzaza▬ เมื่อ 12-7-2008 20:01 ]
1

จำนวน

555

ดีคร่า

ชื่อเฟิร์นเหมือนกันเลย

เราก้ออยู่ระยองเหมือนกัน

ตอบกลับโพสของ 35# เฟิร์นloveเพชร

ว้าว จริงเหรอคะ

อยู่แถวไหนเอ่ย
แวะมาทักทายพี่เฟินนะ

อิอิอิ

ตอบกลับโพสของ 38# _MaFiAGuYZA_

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะกาย

บายค่ะ

แล้วแวะมาเยี่ยมบ่อยๆนะคะ อิอิ

ตอบกลับโพสของ 37# Littlefai

อืมๆ

จ้ะฝ้าย
ต้นฉบับโพสโดย ▬Fernzaza▬ เมื่อ 11-7-2008 16:36
ใช่ค่า อยู่ใน อ.เมืองระยองเลย แล้วพี่นาวมาที่ระยองบ่อยไหมคะ

ไม่บ่อย หรอก คร้า ปี 1 ก็2-3 หน ง่าคร้า

เนี้ยกะว่า สอบเสด จะไปทะเล กับเพื่อนๆๆๆ  พี่ อาจจะไประยองกะด้าย น๊า

ตอบกลับโพสของ 41# Casanove

เหรอคะ ค่า  ทะเลที่ระยองก็มีน่าเที่ยวบางที่นะคะ

แต่บางที่ก็ไม่น่าไปค่ะ น้ำดำ หาดสกปรก ขยะเกลื่อน - -

ค่ะ

อยู่บ้านเเลงคร่า

อยู่เฉลิมพระเกียรติฯ

อ่ะจร้า

ตอบกลับโพสของ 43# เฟิร์นloveเพชร

ค่ะ

เราอยู่ในตัวเมืองระยองน่ะค่ะ

อยู่วัดป่าประดู่ค่ะ
เฟิร์นถ้าอยากเปนทีมงานต้องทำไงบ้าง
เฟิร์นขอเมล์หน่อยได้ปะคับ ZeeD_CLuB3_GuY_ZA@hotmail.com นี้เมล์กายนะ
กลับไปยังรายบอร์ด