กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต้นฉบับโพสโดย llPinkyll เมื่อ 9-7-2008 23:34
ว้าว...สาวคนนี้ ทำงานเพื่อสังคม

แบบนี้ ป้าแนทรักนู่อ่ะ เพราะเราทำงานสังคมเหมือนกัน

ป้าฝึกไว้ไปเป็นคุณหญิงแนทในอนาคต ฟังแล้วดูดีจิงๆๆ

นู่ก็คิดเหมือนป้าชิมิ

ไม่แน่ใจอ่ะค่ะป้าแนท แต่งานเพื่อสังคมนี่ยินดีค่ะๆ

ต้นฉบับโพสโดย big_osp เมื่อ 10-7-2008 00:09
ถามว่า น้องเฟริน มีเพื่อนผู้ชายแบบหล่อ ๆ บ้างมั้ย  อิอิ

ไม่ต้องตอบก็ได้  ให้ไปคิดก่อนนะ...อิอิ

ก็มีนะคะ หน้าตาดีๆใช้ได้ๆ แต่นิสัยต้องปรับปรุง

ต้นฉบับโพสโดย อาโนเนะ11 เมื่อ 10-7-2008 13:16
อยากถามว่าทำไมเก่งจังเลย อายุแค่ 15 แต่เก่งมั่ก มาก ค่ะ ถ้าว่างๆๆๆๆๆๆช่วยทำสกินลายโค้ก ให้หน่อยดิ รับรองป้าซื้อคนแรกเลยจ้า

แหะ ก็ไม่เท่าไหร่หรอกค่ะ แบบว่า เล่นคอมบ่อยด้วยน่ะค่ะ อิอิ

ต้นฉบับโพสโดย farlovemom เมื่อ 10-7-2008 16:35
อยากรู้นานแล้วค่ะ อยู่โรงเรียนไหนอ่ะคะ

ร.ร.วัดป่าประดู่ค่ะ จ.ระยอง

วิ้วๆๆๆๆ

น้องเฟิรืน คนระยองหรอค่ะ อิอิ

พี่กะมีบ้าน แ สวน อยู่ ที่ อยู่ระยอง แบบว่า อยู่ ทุกที่เลยมั้ง หุหุ

น้องเฟิร์น คนใน อ. เมืองระยอง เลย รึป่าว ค่ะ

ตอบกลับโพสของ 17# Casanove

ใช่ค่า อยู่ใน อ.เมืองระยองเลย แล้วพี่นาวมาที่ระยองบ่อยไหมคะ
อ่อเฟิร์นคนนี้นี่เอง ใจดี ^^เคยเหนในบอร์ดสกิน อิอิ ทำสกินสวยทุกอันเลยอ่ะ เอาเปนแม่แบบเลยนะเนี่ย

ตอบกลับโพสของ 19# Kool

แหะๆ ขอบคุณค่ะ^^

ตอบกลับโพสของ 21# DDZ2007@hotmail

ในนี้ห้ามขอสกินหรืออื่นๆนะคะ

ไว้คุยเรื่องทั่วๆไป

แล้ว

ผมสามารถไปขอได้ที่ไหนครับ

...........................

ตอบกลับโพสของ 22# DDZ2007@hotmail

ที่นี่เลยค่ะ

http://www.hi5thai.com/thread-5170-1-1.html

Nice 2 meet u

ชูสองนิ้ว สู้ตายอ่ะจินู๋เฟริน์

ตอบกลับโพสของ 24# Thitiaimhun

ค่ะ สู้ๆๆ

อิอิ

พี่ชื่ออะไรเหรอคะนี่
เก่งจังเลย พี่ 24 ยังทำไม่ได้เท่าน้องเฟรินเลยค่ะ 555
ถามต่อน่ะจ๊ะนู๋เฟริน์

ชอบทำสกินพวกการ์ตูนแนวนี้บ้างคับ เช่น Deathnote*หนังภาพยนตร์ดังๆ

หรือปาวคับหรือชอบแนวน่ารักๆ หวานๆ แล้วมีวิธีการเลือกภาพยังไงให้ดูดีอ่ะคับ

ตรงส่วน h3 เห็นปรับขนาด 956*400 แต่ ตุล หาภาพทำยากจริง55+

มีวิธีแนะนำอะไรเพิ่มเติมไหมจ๊ะ ~~

ตอบกลับโพสของ 27# satun

จ้ะ ตอบตุลนะคะ

คือแนวถนัดของเฟิร์นนี่ก็จะเป็นแนวการ์ตูนน่ารักๆ หรือแนวสบายๆหวานๆน่ะค่ะ

แนวภาพยนตร์นี่ยังไม่เคยลองเลย ไว้ว่างๆจะลองทำดูนะคะ

วิธีการเลือกภาพก็ไม่มีไรเลยค่ะ ภาพไหนสวยก็หยิบมาเลย อิอิ

ตรงพวกเฮดต่างๆ เฟิร์นจะมีวิธีทำแบบ ทำภาพใหญ่รวมๆก่อน คือ ขนาดกว้าง 956

ความสูงเฟิร์นก็จะนำความยาวแต่ละส่วนมารวมกันเป็นความสูงอันเดียว

และหลังจากนั้นก็นำมาตัดเป็นส่วนๆตามที่เราต้องการโดยใช้เส้น Guide(ไกด์)ค่ะ

ตอบกลับโพสของ 26# malila2u

ขอบคุณนะคะ^^

ตอบกลับโพสของ 30# leoza

เรื่องยศนะคะ ยศจะเลื่อนก็ต่อเมื่อเรามีคะแนนจิตพิสัยตามที่กำหนดนะคะ

อ่านวิธีการเล่นเว็บ Hi5Thai ได้ที่นี่ค่ะ

http://www.hi5thai.com/forum-17-1.html
กลับไปยังรายบอร์ด