กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แมงง้องแง้ง สังคมชื่นชอบ รอบรู้ สู้งาน บริการเยี่ยม เปี่ยมคุณธรรม

สวัสดีครับ เพื่อนๆทุกคนก่อนอื่นแนะนำตัวก่อน

ชื่อ: อ๋อง
การศึกษา :
ประถม : รร.สมถวิล หัวหิน
มัธยมต้น : รร.สารสิทธ์พิทยาลัย
มัธยมปลาย : รร.จุฬาภรณราชวิทยาลัย เพชรบุรี
ปริญญาตรี : มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
วิทยาศาสตร์ประยุกต์ ฟิิสิกส์อุตสหกรรมและอุปกรณ์การแพทย์

วันเกิด: 29 พค 2523
กิจกรรมสุดโปรด: ถ่ายภาพ ท่องเที่ยว อ่านหนังสือ
สัตว์ที่เกลียด: แมงสาบหนวดขาด
สัตว์ที่ชอบ: หมา แมว ปลาใส้ตัน
ที่อยู่ปัจจุบัน : ในตัวเมืองหัวหิน
นิสัยเสีย : หงุดหงิดง่ายมาก
นิสัยดี : ขี้สงสาร รักสัตว์ ชอบช่วยเหลือคน
ผู้หญิงในเสป็ก : มองโลกในแง่ดี ขี้อ้อน และเป็นปอดบวม

สำหรับกระทู้นี้มีไว้ให้เพื่อนๆนั้นเข้ามาถาม พูดคุยเรื่องราวไร้สาระกัน...

สุดท้ายขอฝากเพื่อนๆ

"เป็นอะไรไม่สำคัญเท่ากับทำอะไร"

สำหรับ Msn นั้นสามารถ Add ได้ที่ ong@hi5thai.com นะครับ บางครั้งที่ไม่ได้ตอบเพราะว่าไม่ได้อยู่หน้าจอครับ

ส่วนถ้าใครเจอแง้งนอกบ้าน อย่าลืมทักทายกัน เขียน User มาเลยครับ โอนให้ 10000 Zenny (เลียนแบบบิ๊กนิด อิอิ)
2

จำนวน

• ++kaew++

• 555rainbow

dก้ว่าจะคุยกะพี่แง้งด้วยอะแหละ

แต่กลัวว่าตอบคนนู้นบ้างคนนี้บ้าง กลัวจะโดนแบน - -*
แมงง้องแง้งงงง .... ทำตัวแบบนี้ ที่บ้านไม่ว่าเหรอ ... ฮิ้วววววววววววววววววว

อยากบอกแมงว่า ถ่ายรูปสวยมากนะ ... อย่าลืมไปถ่ายให้พวกฉันด้วย บังคับเลย

เด่วฉันจะไปเที่ยว พิพิธภัณ ที่บอกว่าจะไปตั้งแต่คราวก่อนโน้น จะไปด้วยกันมั้ยล่ะ อยู่ใกล้ๆม็อบด้วย

ตอนนี้ฉันกะลังทำงาน เก็บเงินอยู่ ไม่ต้องเป็นห่วง ... อากาศที่นี่ร้อนมาก

ทุกวันนี้เวลาไปไหนๆ ต้องเจอ มลภาวะมากมาย ทำให้เซลล์ในร่างกายของฉันอ่อนเพลีย

อุ๊ยยย ฉันปวดขี้มาก ... เด่วว่างๆ จะแวะมาพิมใจความสำคัญที่ยังค้างคาต่อ
2

จำนวน

• Winniez

• zazazo

ป๋าแง้ง

หนูมีคำถาม

อยากถามว่า

เช้านี้พี่แง้งกินข้าวกับอะไร

(ไร้สาระสิ้นดี)
ผมอยากคุยด้วยอ่ะ แต่ไม่ช่ายคนไร้สาระซะด้วยสิ ไม่รู้จะคุยได้หรือป่าวนะคับ 55+ ฮา  พี่ๆ อายุหน้าตาพี่อ่ะ เท่่าไหร่หรอคับ หุหุ
ต้นฉบับโพสโดย detective1432 เมื่อ 9-7-2008 11:09
dก้ว่าจะคุยกะพี่แง้งด้วยอะแหละ

แต่กลัวว่าตอบคนนู้นบ้างคนนี้บ้าง กลัวจะโดนแบน - -* ...

ไม่ต้องกลัวโดนแบนหรอกนะครับน้อง detective1432 ที่นี่เราอยู่กันเป็นแบบครอบครัว
เวลาแบนก็แบนเป็นแบบครอบครัวไปเลย สนุกดี

ว่าแต่ detective1432 นั้น เป็นเก่งทำสกิน อย่าลิมพัตนาฝีมือให้มากๆนะครับ
เวบ hi5thai นั้นถึงจะเป็นเวบเล็กๆ แต่ก็เป็นช่องทางหนึ่งที่เราจะสามารถแสดงความสารถให้คนมากมายให้เห็นได้ครับ
ดีใจๆ
เห็นหน้าพี่แง้งซะที
รอจนจะแก่ตามหน้าพี่แระ
อิอิ
พี่แง้งงงง หน้าอ่อนๆ แบบนี้ .... ใช้ โรล-ออน ล้างหน้าป่ะ

คุณ mooplapk รูปดิสเพล ทำให้ฉันเกิดอารมณ์มาก
ถามคร๊า

1.พี่แง้งจ๋า อายุเท่าไหร่ เอาอายุจิงนาคร๊า เด๋วมานขัดกะหน้าตา อิอิ

2.พี่แง้งจ๋า มีแฟนยางคร๊า ถ้ามิมีนู๋จะจีบ ถ้ามีแร้วนู๋จะสมัครเปงกิ๊ก

3.พี่แง้งจ๋า เวลาทานข้าวแระนึกถึงครายคร๊า นึกถึงนู๋ชิมิ

4.จบคร๊า หมดคำถาม เหอๆๆ
พี่แง้งครับ

ตอนนี้ลูกพี่แง้ง ก็โตพอที่จะเข้า รร อนุบาลแล้ว

ไม่ทราบว่าพี่แง้งจังไว้วางใจ รร อะไรดีครับ
ต้นฉบับโพสโดย พระเจ้าเหา เมื่อ 9-7-2008 11:10
แมงง้องแง้งงงง .... ทำตัวแบบนี้ ที่บ้านไม่ว่าเหรอ ... ฮิ้วววววววววววววววววว

อยากบอกแมงว่า ถ่ายรูปสวยมากนะ .. ...

ไหนๆพูดถึงเรื่องถ่ายรูปเลยเอามา post ให้ดูกันบ้าง ถ้าคนไหนชอบถ่ายรูปก็มาคุยกันได้นะครับ

เดี๋ยวนี้แง้งเป็นช่างภาพประจำกลุ่มสหายเหาแล้วใช่มั๊ย ดีมากๆๆๆๆ

ทำงานเก็บเงินให้มากๆนะ จะได้ไปเที่ยวต่างประเทศให้หมดตูดกันไปเลย แล้วค่อยหาเงินใหม่ เอาให้สุขกันทั่วหน้า

พิมถึงตอนนี้ ก็ปวดขี้เหมือนกัน เด๊ยวต้องไปขี้มั่ง แล้วจะถ่ายรูปขี้มาอวดกันนะครับ

9-7-2008 11:43

ต้นฉบับโพสโดย พระเจ้าเหา เมื่อ 9-7-2008 11:21
พี่แง้งงงง หน้าอ่อนๆ แบบนี้ .... ใช้ โรล-ออน ล้างหน้าป่ะ

คุณ mooplapk รูปดิสเพล ทำให้ฉันเกิดอารมณ์มาก ...

เรื่อง โรล-ออน ล้างหน้า นั้นเป็นเรื่องที่อับอายประจำตะกูลแง้งเป็นอย่างมากมาย
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า

แง้งไปบ้านเพื่อนแล้วเห็นไอ้นี่ .....

9-7-2008 11:55

เราเห็นก็นึกว่าเอาไว้โกนหนวด ตื่นมางัวเงียก็เอาไอ้นี่ไปละเลงซะเต็มหน้าเลย

เออ มันหอมดีเริ่มเข้าท่า... ทารอบเดียวไม่พอ ... เลยทามันซะ 2 รอบเลย จะได้โกนได้เกลี้ยงเกรา...

เสร็จแล้วเราก็บรรจงโกนหนวด แบบลั่นล้า ....

ผลคือ มันเหนียวไปทั่วหน้า โกนไม่เข้าเลย แถมหน้าก็ตึง ล้างอะไรไม่ออกเลย

ไปดูข้างขวดมันเขียนไว้ว่า "สำหรับทาจั๊กแร้ ระงับกลิ่นกาย กลิ่นหอม... ติดทน ไปทั้งวัน ...."

ต้นฉบับโพสโดย mooplapk เมื่อ 9-7-2008 11:20
ดีใจๆ
เห็นหน้าพี่แง้งซะที
รอจนจะแก่ตามหน้าพี่แระ
อิอิ

พี่ยังไม่แก่นะครับ โอยยิ่งพิม์ ยิ่งเหนื่อย แฮ่ๆๆๆ ขอพักนิดนะครับ
พักสายตาเถอะนะคนดี ...

หลับลงตรงนี้ ...

ที่ที่มี แต่เราสามคน
ต้นฉบับโพสโดย โซดาหวาน เมื่อ 9-7-2008 11:38
ถามคร๊า

1.พี่แง้งจ๋า อายุเท่าไหร่ เอาอายุจิงนาคร๊า เด๋วมานขัดกะหน้าตา อิอิ

2.พี่แง้งจ๋า มีแฟนยางคร๊า ถ้าม ...

ขอตอบน้องส้มสุดสวยนะจ๊ะ

1. ตอนนี้แง้งอายุ 28 แล้วครับ เวลาผ่านไปช่างรวดเร็วจริงๆ ความรู็สึกเหมือนเมื่อวานเรายังเป็นตัวอสุจิอยู่เลย คิดแล้วน่าใจหาย
2. ตอนนนี้แ้้ง้งไม่มีแฟนนะ พยามทำทุกอย่างแล้ว เปิดเวบก็แล้ว ลงประกาศในหนังสือสัตว์เลี้ยงก็แล้วก็ยังไม่มีคนมาหลงเลย น้องส้มสนใจเปิดรับ 24 ชม ครับ ช่วงนี้มีโปรโมชั่นเป็นแฟนแถมหนี้สิน รีบๆหน่อยนะจ๊ะ
3. เวลาทานข้าวพี่ไม่ได้นึกถึงหนูเลย พี่ึนึกถึงอาหารที่กินบ่อยๆในตอนที่อยู่ที่ประเทศฝรั่งเศษครับ มันเจริญอาหารดี
กลับไปยังรายบอร์ด