กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ยินดีที่ได้รู้จักคับ พี่อ๋อง ผมอายุ ยี่ฉิบคับ อยู่นครพนม ยังไงก็ขอสมัครเป็นเพื่อนต่างวัยด้วยนะคับ เหอะๆ
1

จำนวน

เห็นตุลถามเรื่องเรียน ก็อยากถามมั่ง อิอิ

ยิ่งตอนนี้อยู่ ม.4 และ เหลือเวลาอีกไม่เท่าไหร่เอง

พี่อ๋องคือหนูกำลังเลใจอยู่ว่า ระหว่างสาขาพวกมัลติมีเดียแอนิเมชั่น  กราฟิก

กับพวกวิศวคอม(พวกที่จบมาแล้วเป็นโปรแกรมเมอร์อ่ะค่ะ)

พี่อ๋องคิดว่าเฟิร์นจะเลือกไรดี 2 อันแรกเฟิร์นชอบนะคะ

แต่อันสุดท้ายนี่แม่อยากให้เป็น แต่ถ้าเฟิร์นเป็นได้ก็ดีอ่ะค่ะ มันเป็นงานที่สังคมกำลังต้องการ

ตอบน้องเเฟรินนะจ๊ะ

เตรียมตัวไว้แต่เนิ่นๆก็ดีแล้วนะครับ ในสิ่งที่ชอบนั้นบางครั้งพอเราอยู่กับมันสักพักนึง
เราอาจจะเริ่มไม่แน่ใจแล้วว่าเราชอบมันจริงๆหรือเปล่า...

ในความเห็นของพี่นั้น เราควรอยู่กับสิ่งที่เรามีความสุขกับมันได้
มีเงินพอเลี้ยงชีวิตของตนเองโดยไม่เป็นภาระของผู้อื่น

ทั้งสองวิชาชีพนั้นแตกต่างกันอยากให้น้องเฟรินลองศึกษาดูนะครับว่าต่างกันอย่างไร
วิศวคอมมีงานที่แน่นอน เพราะเป็นสาขาวิชาชีพเก่า มีเงินเดือนเริ่มต้นสูง เรียกเกี่ยวกับคำควนค่อนข้างเยอะ เรียนหนักทั้ง Software ควบคู่กับ Hardware ไปด้วย

ส่วนแอนิเมชั่นกราฟิก เป็นสาขาวิชาชีพใหม่สำหรับเมืองไทย มีอายุคณะนี้ไม่เกิน 10 ปี เป็นคณะที่ สร้างคนเพื่อออกสู่ตลาดตามสายงานนี้โดยเฉพาะ ถ้าหัวศิลป์ ชอบทำคอมพิวเตอร์น่าจะชอบอันนี้ เงินเดือนเริ่มต้นโดยเฉลี่ยต่ำกว่าวิศวคอม

สุดท้ายนี้ขอฝากน้องเฟรินและน้องๆว่า

ความสำเร็จนั้นไม่ได้วัดแค่การศึกษา แต่ความสำเร็จนั้นมันวัดด้วยชีวิตทั้งชีวิตของน้องๆเองครับ
หวัดดีน้องชาย  สบายดีนะ...แวะมาทักทายไม่ไมีไรหรอก
1

จำนวน

เวง

พอพี่นาวบอกพี่แง้งน่ารักแล้วได้เงิน

งั้นเอามั่งๆๆ

พี่แง้งน่ารักจังเรย~

ให้ตั้งราคาให้ก้ทำเร๊วเร็ว

นิสัยดี๊ดี

ขอ500 - -*

ลอเล่นน๊า
1

จำนวน

ของเวป hi 5 ของพี่หน่อย มีเรื่องจะถามเกี่ยวกับโค๊ต เป็นเอ็มก็ได้นะจ๊t  shanneengai@hotmail.com

ตอบสุดสวยเชียงใหม่ครับ
Add แล้วนะครับ แต่แง้งไม่สามารถตอบคำถามเกี่ยวกับ Code ได้เลยเพราะแง้งไม่รู้เรื่องนี้จริงๆ
เรื่อง Code ต้อง post ถามในเวบจะได้คำตอบอย่างแน่นอนครับ
ถ้าคุยไร้สาระกับแง้งล่ะได้ 24 ชม ครับ
หวะดีคับพี่ง้องแง้ง

ทำไมถึงชื่อว่าง้องแง้งอะ

ชื่ออ๋องก็ออกจะหล่อมากมาย^^"

ไปละงับ ฝันดี ๆ
1

จำนวน

กินข้าวยังครับเพ่ ทำไรอยู่ครับผม เหอะๆ
1

จำนวน

ดีครับพี่แง้ง

ผมนัทนะครับ

อยากได้สกินหนัง friendship ขอไปหลายวันแล้วครับ

อยากได้มากๆ
1

จำนวน

มาทักทายนะค่ะคุงเพ่ง๊องแง๊ง

ชื่อพู่คร๊า

เรียนอยู่พิษณุโลก

ม.นเรศวร

วิดวะอุตสา ปี 4

อิอิ

อายุ 21 อ่อนกว่าพี่น๊า

แวะมาทักทายนะค่ะ

เพิ่งเจอกันเมื่อตอน ตี 5 จะหกโมง

ยามเช้าวันที่ 24 กค

อิอิ

เจอกานได้ที่นี้ http://noopoost.hi5.com

ที่ได้รับการสั่งสอน

จาก hi5Thai อิอิ

ตอบน้องชมพู
ยินดีที่ได้รู้จักนะจ๊ะ อายุเท่าเค้าเรย 21 เท่ากัน อิอิ
วิดวะอาสา ปีนี้ไปที่ไหนเอ่ย ช่วยมาสร้างส้วมซึมให้ รร แถวหัวหินหน่อยได้มั๊ยจ๊ะ
แล้วคุยกันนะครับ
อะหวาดดียามบ่ายงับพี่แง้ง

กินไรยังเน้อ

กินด้วยหละ เดี๋ยวหิว

ตอบน้องZixoash
กินแล้วครับ ปรกติแง้งกินข้าววันล่ะ 3 มื้อ แต่บางวันหิวชอบแอบเอาปลากระป๋องไปกินบนห้องนอนอยู่บ่อยๆเลย
ตกใจกับรูปใหม่มากมาย
งงกะอายุพี่แง้ง
ถามจริงเหอะพี่ตอนแรก(รูปแรกๆ) เอารูปตอนอายุเท่าไรมาโพสอะ...
ไปแอบดู Hi5 มา หน้าตาพี่ก็ บาลาน กะอายุดี (หน้าอ่อนกว่าอายุสัก 3 ปีก็ OK นะ)
คือ ขอบคุณอย่างเป็ฯทางการที่ให้ Zanny ผมเมื่อนานมาแล้ว
มานกลายเป็น เสื้อให้สัตว์เลี้ยงผมไปแล้ว

อะนะ
ทำสกินไม่เป็น อาศัย ดูด สกินคนอื่นมา อิอิ
และก็ ไม่รู้ถามไรพี่ แง้ง ดี

อะนะ

ขอบคุณที่ทำให้ผมรู้จัก เพื่อนมากมาย ครับ
1

จำนวน

อ้อลืม
สาวปอดบวมที่พี่หา
มีเป็นของตัวเองยังพี่
อย่าตรวจมะเร็งเต้านมบ่อยนะ
เดวเชื้อโรคจะติดมือ
ขำ ๆ คร้าบบบบ
แล้วพอจะมีแนะนำไหมว่าใครเก่งเรื่องโค๊ต ของทีมงาน จะได้คุยด้วยถูก แล้วตัวล่ะถนัดเรื่องไหน จะเล่นไปทางเอ็มก็เห็นไม่ว่างก็ไม่กล้าคุย

ตอบสุดสวย
msn ทักได้เลยครับ บางครั้งก็อยู่หน้าจอ ถ้าเจอทีมงานจะมีชื่อ indie (หรือชื่อดี๊)
ส่วนพี่ถนัดเรื่องโค๊ตแก้ใส้ติ่งอักเสบครับ

..

เข้ามารายงานตัวแล้วครับ เพ่อ๋อง

ว้าววอยู่หัวกินด้วย อยากไปดื่มที่หัวหินจังถ้าผมได้ไปเที่ยว จะแวะหานะครับผม

ตอบเอ็มจ้า
มาได้เลยนะครับ หัวหินเป็นถิ่นมีหอย ฝรั่งนั่งคอยจนหอยติดหิน อิอิ
เอ่อ

แร่ะถ้าแมงสาบ หนวดไม่ขาด
จะกัวไหมค้ะ

ปล. แง้งค้ะ
เราจะแต่งงานกันมะไหร่ดีๆ ๆ

^^^
ลูกในท้องเริ่มโตแร้วนะค้ะ

ตอบน้องสุดสวยเค้กจ๊ะ
แก้ F วิชาเขียนโปรแกรมผ่านเมื่อไหร่แต่งได้ทันทีจ๊ะ ผู้ใหญ่บ้านอนุมัติแล้ว
ท้องที่โตหน่ะมันไขมันนะจ๊ะ ไม่ใช่ลูกแต่ประการใด
กลับไปยังรายบอร์ด