กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต้นฉบับโพสโดย malila2u เมื่อ 12-7-2008 16:03
พี่แง้งคะ เราจบจากมหาลัยเดียวกันเลย  แต่เมย์เรียนคณะเทคโนโลยีและการจัดการอุตสาหกรรมค่ะ ...

สวัสดีครับป้าเมย์ ชื่อนี้มีแต่คนน่ารัก...
เรียนจบมากี่ปีแล้วครับ ตอนนี้ทำงานเกี่ยวกับอะไรเอ่ย หวังว่าคงจะได้คุยกับเด็กพระจอมเหมือนกันนะจ๊ะ
พี่อ๋อง เปลี่ยนรูปใหม่ ดูเท่ขึ้นมากเลยนะคะ

อยากทราบแรงจูงใจในการถ่ายภาพนี้น่ะค่ะ
อ่าวแหม พี่แง้งเปลี่ยนรูปแว้วววๆ ฮุฮุ
เพิ่งแอบเหน ^^
อยากถามเหมือนนู๋เฟริ์นเรยย ...
อารายเปง inspiration ในการถ่ายภาพนี้ค๊าา อิอิ
สวัสดีครับ น้องเฟริน และน้องเจ้บิว

ที่เรียกเจ้บิวเพราะว่ามีบิวที่เป็นทีมงาน 2 คนนะครับ สวนอีกคนคือเฮียบิว (น้องเฟริ์นแนะนำมา)
inspiration นี่เป็นศัพท์เฉพาะทางของเด็กมนุษย์อึ่งใช่มั๊ยครับ
พี่แปลไม่ค่อยจะออกเพราะจบการศึกษามาต่ำ นี่เล่นอินเตอร์เน็ตเป็นก็บุญแล้ว อะจ๊ะ...
ถามว่าอะไรนะ ... พี่ลืมแล้ว..
อ๋อ เรื่องความเท่นี่มันก็ต้องยอมรับ เพราะเป็นมานานแล้วรักษายังไม่หาย
เย้ เจอ ตัวเป็นซะที อิอิ

คนนี้นี่เอง ที่นำเงินมาให้เป็นกองๆ อิอิ

ขอบใจมากๆคร๊าบ

อยากขอบใจมานานละ อิอิ
1

จำนวน

หวัดดีค่า เข้ามาทักทาย

หน้าเด็กมากเลยอ่ะค่ะพี่ ตอนแรกนึกว่าจะเป็นน้องอ่า - -

เริ่มทำสกินครั้งแรก ก็ศึกษาจากงานของพี่อ๋อง ชอบทุกอันเลยค่ะ เก่งมากๆ

ว่างๆมาแนะนำกันบ้างนะคะ
อ๋อง แนทเหงภาพใหม่อ่องแล้ว จายหายว๊าบๆๆๆ

คืนนี้ฉันจะฝันร้ายมะนี่

อย่าตามมาหลอกมาหลอนฉันเยยนะ
พี่อ๋องงง...

น้องอยากกิน พาเฟ่ที่เซ็นทรัลเวิร์ล >0< 555+

เอามา ยั่ว ยั่ว ยั่ว ....ยั่ว

http://www.dek-d.com/board/view.php?id=940182

ยั่วน้ำลายตัวเอง... เอื๊อกกก...
น่ากินที่สุดดดดดด~~~

เมื่อคืนหลับฝันดีมั้ยคะ?
มีเคล็ดลับนอนยังไงให้หลับฝันดีรึป่าวอ่ะ ><

ขอบคุณมากนะครับ

ขอบคุณนะครับพี่แม้งง้องแง้งที่ช่วยปลดแบนให้ผม
1

จำนวน

ต้นฉบับโพสโดย Antinea เมื่อ 12-7-2008 20:18
หวัดดีค่า เข้ามาทักทาย

หน้าเด็กมากเลยอ่ะค่ะพี่ ตอนแรกนึกว่าจะเป็นน้องอ่า - -

เริ่มทำสกินครั้งแรก ก็ศึกษ ...

ขอบคุณน้องแนทครับ ยินดีกับเำพื่อนๆทุกคนเลยที่ทำสกินเป็นขึ้นเยอะเลย
ในช่วงแรกของเวบนั้นลำบากมากๆเลย วันหลังจะเขียนเรื่องเล่าให้ฟังกันครับ
พี่อ๋องงง...

น้องอยากกิน พาเฟ่ที่เซ็นทรัลเวิร์ล >0< 555+

เอามา ยั่ว ยั่ว ยั่ว ....ยั่ว

ตอบน้องฟิน
แบบนี้พี่ทำให้ก็ได้ครับ ไม่ต้องไปกินถึงเซ็งทั่งเวิลหรอกครับ
ใช้หนังสือคู่มือการทำขนมเค้กจากกระทะอันเดียว เล่มเดียวทำได้ทุกอย่างครับ

เมื่อคืนหลับฝันดีมั้ยคะ?
มีเคล็ดลับนอนยังไงให้หลับฝันดีรึป่าวอ่ะ ><

ตอบน้องฟินอีก
เมื่อคืนหลับฝันดีจ๊ะ
เคล็ดลับการนอนฝันดีคือมีคนนวดให้ก่อนนอน ใช่มั๊ยเอ่ย.. อิอิ
เห็นรูปพี่แง้งแล้ว โอ้โห หลงเลยอ่ะ หลงทาง >< เท่ม๊ากกก

แรงจูงใจนี่ท่าทางจะ เวิร์คนะพี่ Kiki~

งานยังช่วงโปรอยู่เลย ช่วงนี้ปัญหาเยอะจัง พี่แง้งว่างมะ

มาแก้ปัญหาให้ข้อสิ ปัญหาใจก็ด๊ะ กรี๊ดดดด จะได้หมดสักที
เห็นรูปพี่แง้งแล้ว โอ้โห หลงเลยอ่ะ หลงทาง >< เท่ม๊ากกก

แรงจูงใจนี่ท่าทางจะ เวิร์คนะพี่ Kiki~

งานยังช่วงโปรอยู่เลย ช่วงนี้ปัญหาเยอะจัง พี่แง้งว่างมะ

มาแก้ปัญหาให้ข้อสิ ปัญหาใจก็ด๊ะ กรี๊ดดดด จะได้หมดสักที

ตอบน้องตูนนะจ๊ะ
เมื่อไหร่จะหมดโปรสักทีล่ะจ๊ะน้องตูน พี่แง้งว่างเสมอสำหรับน้องตูนจ๊ะ
เรื่องปัญหาใจ ความโสดและอายุแง้งเป็นเครื่องการันดีได้เลยว่าจะต้องแก้ปัญหาของน้องตูนได้แน่นอนครับ อิอิ
อยากถามว่า พี่แง้งตอบๆ มาอ่ะ

เชื่อถือได้ ประมาณกี่ข้อเอ่ยยยย
พี่อ๋องคิดได้ไงเนี่ยรูปอ่ะ

สงสารคนดูบ้างเหอะ

ตายๆๆ ไม่ไหวๆๆ

เหอะ

ปลงเรยเรา
กลับไปยังรายบอร์ด