กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อ้อ อีกข้อนึง อันนี้อยากรู้มากเลย

ชื่อ แมงง้องแง้ง นั้น มีประวัติและที่มาอย่างไรคะ

ต้นฉบับโพสโดย kalampeezaa เมื่อ 10-7-2008 19:41
ทำไมหน้าเด็กอ่ะ เด็กมาก นึกว่ารุ่นๆน้องมิ้นนะเนี่ย 2523 หรอคะ นับว่าน่าเด็กมาก
ขอเคล็ดลับด่วนเลย จาใช้ๆๆๆ ...

ทำไมหน้าเด็กอ่ะ เด็กมาก นึกว่ารุ่นๆน้องมิ้นนะเนี่ย 2523 หรอคะ นับว่าน่าเด็กมาก
ขอเคล็ดลับด่วนเลย จาใช้ๆๆๆ

ตอบน้องกระปล่ำปี๋ครับ
เคล็ดลับการหน้าเด็กไม่ยากเลยครับ เคล็ดลับนี้ไม่เคยเปิดเผยจากที่ใดเลยที่นี่เป็นที่แรกเลยขอให้ตังใจดูให้ดี
ก่อนอื่นเราต้องศึกษาก่อนว่าเซลล์ส่วนบริเวณหน้าของเรานั้นเป็นแบบ เซลล์ ชนิด แบร์ริเออร์ มีทั้งสีเหลือง สีขาว สีเเดง สีเขียว สีฟ้า ... ปุ่มสะท้อนแสงชนิดหน้าเดียวและสองหน้าสีขาวและสีเหลือง ตามรูป

11-7-2008 20:53

และรูป

แสดงถึงการแลกเปลี่ยนออกซิเจน ทำให้เซล์ของเรานั้นมีอายุเด็กอยู่เสมอ
เคล็ดลับที่ยังไม่มีใครเปิดเผยคือ

ในเส้นม่าม่า (ต้องยี่ห้อนี้เท่านั้น) จะมีสาร เสปโซรีเฟรชชิ่ง (Stoptorefreshing) ทำให้กระบวนการเมตาโลิซึ่มในเซลล์ ลดลงนั่นหมายถึงทำให้เซลล์บริเวณหน้าของเรานั้นมีอาการอ่อนเยาว์ขึ้นด้วย

วิธีการว่างๆมีดังนี้ เริ่มได้จาก ต้องผัดเส้นมาม่า ใส่จาน แล้วเริ่มบรรเลงลงใบหน้าของตัวเอง
โดยการเอาหน้าแปะลงไปบนจานม่าม่า แล้ว บิดหน้าตัวเองไปทางซ้ายและขวา ในความเร็วสม่ำเสมอ...
ทำไปเรื่อยๆจนกว่าจะเริ่มหายใจไม่ออก

อย่า... อย่าเพิ่งหยุดนะครับ

ให้หายใจเอาเส้นเข้าไปในรูจมูกเลย นั่น... แหล่ะครับ
หลังจากทำไปได้สักพักให้เงยหน้าขึ้นมาดู ถ้ามองไม่เห็นหน้าตัวเองเป็นอันใช้ได้ ถ้ามีหมาในบ้านให้เรียกหมาเข้ามาไกล้ๆ
แล้วเริ่มเลียใบหน้า  จะทำให้สาร เสปโซรีเฟรชชิ่ง (Stoptorefreshing) ทำงานได้อย่างเต็มที่
ถ้าไม่มีหมาแนะนำให้วิ่งออกนอกบ้านแล้ว ทำการหาหมาที่อยู่ไกล้มากที่สุดโดยเร็ว...

เพียงเท่านั้นน้องก็จะมีใบหน้าที่มีความเด็กตลอดเวลาแล้วครับ
ต้นฉบับโพสโดย BaDGirL เมื่อ 10-7-2008 19:52
อุ๊ย!!สเป๊กนู๋เลยค่ะ

อิอิอิอิ

หวัดดีค่ะพี่อ๋อง

มิทราบว่าจะแต่งงานมะไหร่ค่ะ ...

ตอบน้องส้มครับ...

เรื่องแต่งงาน ตอนนี้แง้งหัวใจยังว่างนะจ๊ะ หนูยังโสด สาวแก่แม่ม้ายใดสนใจก็รีบติดต่อมานะจ๊ะ
ไม่งั้นเราจะตามไปหาถึงที่บ้าน เลยทีเดียว ...
ต้นฉบับโพสโดย ▬Fernzaza▬ เมื่อ 10-7-2008 21:35
อยากถามว่า

1.พี่แง้งใช้สบู่ยี่ห้ออะไรคะ

2.เวลาว่างพี่แง้งจะทำอะไรคะ

3.แล้วเวลาไม่ค่อยว่างพี่แง้งอยากจะ ...

ตอบน้องเฟรินจ๊ะ
ก่อนอื่นต้องขอบคุณน้องเฟรินที่ช่วยเหลือเพื่อนๆในเวบมากมายเหลือเกินนะครับ
ขอให้คุณงามความดีที่น้องเฟรินได้กระทำ.. จงกลับคืนสู่น้องเฟริน ให้เรียนเก่งๆ ยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

1.พี่แง้งใช้สบู่ยี่ห้ออะไรคะ
ตอบ

แง้งใช้สบู่ทุกยี่ห้อที่หยิบจับได้ครับ สบู่ในบ้านพี่แง้งมีหลากหลายยี่ห้อมาก เพราะว่าเพื่อนชอบมาค้างแล้วไม่ได้เอาสบู่กลับบ้าน...

2.เวลาว่างพี่แง้งจะทำอะไรคะ
ตอบ

เวลาว่างพี่แง้งชอบทำให้ตัวเองไม่ค่อยจะว่างครับ ดูมันจะยุ่งไปซะหมด
แต่ถ้าว่างมากจริงๆ แง้งชอบไปถ่ายรูปที่ต่างๆ หรือปั่นจักรยานเที่ยวรอบเมืองหัวหิน
อีกอย่างแง้งขาดเพื่อนไม่ได้ชอบโทรคุยกับเพื่อนๆเวลาว่างๆครับ

3.แล้วเวลาไม่ค่อยว่างพี่แง้งอยากจะทำอะไรคะ
ตอบ

เวลาไม่ว่างแง้งชอบอยู่กับสิ่งที่ไม่ค่อยว่าง และมีความสุขอยู่กับมันครับ

4.อาหารจานโปรดของพี่แง้งมีอะไรมั่งคะ
ตอบ

อาหารจานโปรดของพี่แง้งคือความสุขของเพื่อนๆในเวบทุกๆคนเลย เวลาเห็นเพื่อนในเวบดูดีมีความสุขแง้งก็อิ่มอกอิ่มใจ ....
สเป๊กพี่อ๋อง คือสาวแก่แม่หม่ายเหรอค๊า

งั้นนู๋คงหมดสิทธิ์
ต้นฉบับโพสโดย Casanove เมื่อ 11-7-2008 01:56
สโลแกน โดน จาย นาวเลย เหอะๆๆ

ดีคร้า แวะ มาถามก่อนนอน ง่านะ

ใหนๆๆก็จานอนแระ  งั้นขอ ถามว่า พี่อ๋องง่า ใส่ชุ ...

ถาม : พี่อ๋องง่า ใส่ชุดนอน สีไร ลายอะไร
ตอบ :

พี่ใส่ชุดนอนลายหมีพู กำลังหาเห็บให้ มิกกี้ น่ารัก ๆ ราคาถูกครับ
ถ้าน้องนาวจะมาศึกษาการใส่ชุดนอน ยินดีให้การปรึษาดูงานได้นะครับ
ต้นฉบับโพสโดย พระเจ้าเหา เมื่อ 11-7-2008 13:50
อิอิ ..... นี่มัน ถามกัน เรื่องส่วนตัวจิง ๆ ...

อยากทราบว่า พี่แง้ง หลอกเด็กได้วันละกี่คน .... แบ่งเป็น ชายกี่ ...

แล้วไอ้ที่ถามมันไม่ใช่เรื่องส่วนตัวรึไงจ๊ะ

เนื่องจากแง้งเป็นคนที่มีจิตใจเมตตราโอบอ้อมอารี พอเห้นเด็กๆ สมัยนี้ไม่ค่อยได้กินข้าว
ตัวเลยเล็ก เนื้อตัวขาวซีด... บางคนก็เป็นปอดบวม.. เสื้อผ้าก็ไม่ค่อยจะมีใส่ ใส่แต่ชิ้นเล็กชิ้นน้อยดูแล้วน่าสงสาร
เลยต้องไปส่งที่บ้าน ส่งไปส่งมาเลยส่งให้เรียนไปเลย...
ต้นฉบับโพสโดย B-naZz เมื่อ 11-7-2008 14:21
โอ่ะ ๆ มาทักทายเพ่แง้งๆ

อ่าๆสโลแกมเหมือนลงสมัครเลือกตั้งเรย อิอิ > w <

เอ่อ แล้วเจอข้างนอกเนี่ยยย จาได้เจ ...

ตอบน้องนู๋บิวครับ
สามารถเจอพี่แง้งในสถานที่อับชื้น และตามท่อระบายน้ำในคูเมืองทั่วไปครับ
น้องบิวทำสกินสวยนะครับ ถ้าสนใจอยากมาเป็นทีมงานก็ติดต่อ onggogo@hotmail.com นะครับ

ขอบคุณครับ จุ๊บๆ
ต้นฉบับโพสโดย LovemeLoveMANU เมื่อ 11-7-2008 15:40
ไอ่ที่แนะนำตัวมาพอเข้าใจอ่านะเพ่ แต่สงสัยนิดส์นึ่งที่ว่า สวยในสเปคต้องเปงปอดบวมด้วยหรอ ทำไมเพ่อ๋องเปง ...

ตอบน้องอาโปนะครับ
น้องเป็นสมาชิกคนแรกๆ ที่ยังอยู่ในเวบนะครับ คนอื่นๆเขามีครอบครัวมีลูกมีเหลนไปหมดแล้ว...
สำหรับ การเป็นปอดบวมทำให้ความรักของเราไกล้ชิดกันมากขึ้น
เวลาเราว่างเราก็จะเอาปอดมาถูซึ่งกันและกัน... เพื่อแสดงความรักของสองเรา...
แง้งจ๋า แนทถามหน่อยนะ

ถ้าแง้ง สะดุดหกล้ม แล้วมือไปสัมผัสโดนนมสาวที่แง้ง แอบปิ้งอยู่

แง้งจะบอกสาวเจ้าว่าอะไร ที่มะให้ โดนปืนลูกซองกับฝ่ามืออรหันต์

คริคริคริ
ต้นฉบับโพสโดย ▬Fernzaza▬ เมื่อ 11-7-2008 18:45
อ้อ อีกข้อนึง อันนี้อยากรู้มากเลย

ชื่อ แมงง้องแง้ง นั้น มีประวัติและที่มาอย่างไรคะ

...

ตอบน้องเฟรินครับ

มีอยู่ครั้งหนึ่งพี่ไม่สบายจำเป็นต้องนอนอยู่โรงพยาบาลหลายวัน
เวลานั้นก็มีการ์ตูน ง้องแง้งกับเงอะงะ ในการ์ตูนยูบีซี ช่อง 52
ช่างเป็นการ์ตูนที่ไร้สาระแก่นสารจริงๆ เหมาะสมกับชีวิตพี่เป็นอย่างมากมาย

เรื่องโดยย่อมีอยู่ว่า..
ง้องแง้งกับเงอะงะ (ภาษาอังกฤษ: Cow and Chicken) เป็นการ์ตูนทีวีแอนิเมชันของสหรัฐอเมริกา สร้างโดย Devid Feiss ออกอากาศครั้งแรกทางช่องการ์ตูนเน็ตเวิร์ก ตั้งแต่ปี ค.ศ. 1997-1999 เรื่องราวเกี่ยวกับการผจญภัยของ ง้องแง้ง (Cow) วัวสาวทรงโต และ เงอะงะ (Chicken) ไก่หนุ่มจอมซ่า ผู้เป็นพี่ชายของเธอ ที่มักจะถูก คนตัวแดง (Red Guy) ตามราวีอยู่เสมอ

12-7-2008 09:25
ต้นฉบับโพสโดย llPinkyll เมื่อ 11-7-2008 23:07

ถ้าแง้ง สะดุดหกล้ม แล้วมือไปสัมผัสโดนนมสาวที่แง้ง แอบปิ้งอยู่

แง้งจะบอกสาวเจ้าว่ ...

แง้งจะบอกสาวเจ้าว่าอะไร ที่มะให้ โดนปืนลูกซองกับฝ่ามืออรหันต์
คริคริคริ

ตอบป้าแนทครับ

เนื่องจากแง้งจบการศึกษามาจากสาขาฟิสิกส์และอุปกรณ์การแพทย์มา
เลยใช้โอกาสนี้บอกวิธีการตรวจสอบมะเร็งเต้านมให้สาวสวยคนนั้นแบบละเอียด
เพราะเราเป็นห่วงสุขภาพเลยต้องตรวจกันบ่อยๆ เพื่อสุขภาพที่ดี อันนี้คงว่ากันไม่ได้นะจ๊ะ ...
งิงิ ดีจายยมีคนชมว่าสวยย ><" สกินอ่ะแหละ อิอิ
ไหนๆก้สวยแระ มิให้กะลังใจมั่งหรออ ฮ่าๆ
><" เมลเพ่อ๋องอ่ามีแร้น แต่ม่ะค่อยจาเจอออนเรย
พี่แง้งคะ เราจบจากมหาลัยเดียวกันเลย  แต่เมย์เรียนคณะเทคโนโลยีและการจัดการอุตสาหกรรมค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย B-naZz เมื่อ 12-7-2008 13:56
งิงิ ดีจายยมีคนชมว่าสวยย >

พี่ ออนบ่อยนะแตะตะเอง ไม่ทักเค้ารุย งุงิ
กลับไปยังรายบอร์ด