กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุงครับ
ดุแล้วงง
ไวก็อปเอาของชาวบ้านเขาเอาดีก่า
ดุละปวดหัวแทน อิอิ

*-*

เหอะๆ ดูแล้ว

เยอะจนไม่อยากทำ

แต่จะลองดู ฮ่าๆๆ
ให้ความรู้มากมากเลยจ้า
โทดน่ะครับอยากสอบถามนิดนึงอะคับ
พอดีเราลองทำ header ที่คลุมลงมาถึงโปร์ฟายแล้วอ่า
--- เรางงว่าทามมัยเปิดดูใน Firefox ได้แต่ดูใน IE ไม่เห็นอ่ะคับ มันเป็นเพราะอะรัยเอ่ย
--- อีกปัญหานึงคือรูปมันไม่ต่อกันคับ คือในส่วน IE ไม่พูดถึงเพราะไม่เห็นรูป
แต่ใน Firefox สิคับรูปมันไม่ต่อกัน ไม่เชิงไม่ต่อแต่มันเกินมาอ่ะ เราอัพมาให้ดูด้วย งงมากๆ
เราส่งโค้ดมาให้ดูด้วยน่ะช่วยดูให้นิดนึงน่ะครับไม่รู้ว่าโค้ดผิดตรงไหนหรือป่าวว ขอบคุงล่วงหน้าเน๊อ!!

CODE

<style type="text/css">

#p_nav_header { background: url(h1
)!important;
background-repeat:no-repeat!important; border:none;
width: 956px!important;margin-top:7px!important;height:82px}
#new_header,#top_header , #primenu li.on,#p_nav_primary ,#nav_select
{ background:none !important; border:none; }

.box_profile_connections {display:none!important}
.profile-nav {margin: 0 0 10px 0; padding: 0px 0 0 0!important;}

#profile-name {background-image:url(h2);
width:956px!important;margin-top; height: 655px;background-repeat:no-repeat;text-indent:-9999px }

#profile-nav {background:url(h3) no-repeat;height:21px;}
.sub_nav_link {color:#FFFFFF !important}

#user-details .content {background: url(h5);}
#user-details{border:none !important;}
</style>

.............................................

ขอบคุณนะคะ

เก่งที่สุดเลย
เก่งจังเลย...มีสกินใหม่ๆออกมาเยอะๆ นะคะ (ไม่มีเวลาจะทำเองว่างั้นแหละ)

แต่ก็จะลองทำดู (บ้าง) นะ...อิอิ
ข้าน้อยด้อยความสามารถ

ทำได้เท่านี้เองอ๊ะ

อยากได้ตุ๊กตาเหมือนคุณเค้ก ต้องทำยังไงค๊า อยากให้มันต่อเป็นตัวแบบนั้นอ่า ชี้แนะด้วยค๊า

อันนี้หัว

อันนี้ลงมาอีกหน่อย

ยังไม่สวยเท่าไหร่ ไว้จะลองใหม่นะค๊ะ   
ขอบคุณมากเลยค่ะ อยากจะลองทำดูบ้างเหมือนกัน
มันน่าสนใจมากๆเลย
ต้นฉบับโพสโดย Kero_O เมื่อ 17-4-2008 15:43
โทดน่ะครับอยากสอบถามนิดนึงอะคับ
พอดีเราลองทำ header ที่คลุมลงมาถึงโปร์ฟายแล้วอ่า
--- เรางงว่าทามมัยเปิดดู ...

ที่มันโผล่ออกมาแบบนี้เพราะว่า
ขนาดของส่วยเนื้อหาของนายมันเยอะและยาวลงมามากกว่ารูปนะ
ขนาดก็ไม่ได้ฟิกไว้
เมื่อรูปมันไม่พอมันเลยดึงเอาส่วนบนมาต่อไง

นายไม่ได้ใช้โคทแบบที่เราให้ไปด้วยอ่ะยังไงก็แอดเมลล์เรามานะ อธิบายยากนิดนึง
ค่อนข้างงงอ่ะ

แต่เดี๋ยวจะลองทำดู จาได้มีสกินใช้อย่างภูมิใจมั่ง

ยังไงก็ขอบคุณมากๆ นะคะ
ขอบคุณครับ ผมลองทำดูประมาณ 2 ชม.
ได้แค่นี้แหละ = = "

[ แก้ไขล่าสุด zpiicv เมื่อ 18-4-2008 00:29 ]

B4Ll

เอาโค๊ตต ไป ใส่ แล้ว ท๊อบเฟรน หายอะ คับบ

แก้ไข้ ไงอ่า คับ เราเหน แต่ คนอื่น มะเหน ท๊อบเฟรน ของเราอะ

งง มากมายย

ขอบคุน คับ
เก่งจังเลย

ขอบคุนมากมากค่ะ

ไว้มาสอนอะไรดีดีดีดีดีดีดีอีกนะค่ะ

แล้วจะลองมั่วดูนะค่ะ

T^T

ถามไรหน่อยคัฟ

คือ ลง สกินไปแล้ว ตรงคอมเม้นมันหายไปอ่ะ ทามไงคัฟ
กลับไปยังรายบอร์ด