กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วิธีสมัครเว็บ Hi5Thai.com

สวัสดีค่ะ

สมาชิกชาว Hi5Thai ทุกท่านเลยนะคะ

และผู้เยี่ยมชมทุกท่านเลยค่ะ

ผู้เยี่ยมชมบางท่านเข้ามาแวะชมเว็บนี้

และเกิดอยากสมัครขึ้นมา

แต่ก็มีบางครั้งที่เจอปัญหา เช่น

'สมัครยังไงอ่ะ'

'ทำไมสมัครไม่ได้อ่ะ'

'ทำไมสมัครแล้วเข้าไม่ได้ล่ะ'

วันนี้เฟิร์นเลยนำวิธีสมัครเว็บ Hi5Thai ที่ถูกต้องมาให้ผู้ที่อยากสมัคร หรือท่านที่เป็นสมาชิกอยู่แล้วและอยากเชิญชวนเพื่อนมาสมัครนะคะ

ขั้นตอนแรก เปิดหน้า Hi5Thai ขึ้นมา ที่มุมบนขวา จะมีคำว่า 'สมัครสมาชิก Hi5 Thai' กดเข้าไปเลยค่ะ

5-7-2008 15:28

พอกดแล้วก็จะเข้าสู่หน้าต่างกรอกข้อมูล ให้ทำการกรอกข้อมูลให้ถูกต้อง

เมื่อเรากรอกข้อมูลครบถ้วนและถูกต้อง ก็จะขึ้นหน้าต่างมาแบบนี้นะคะ

และระบบก็จะพาเราเข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติ ไม่ต้องเข้าไป Login ใหม่

ขอให้ทุกคนสนุกกับเว็บ Hi5Thai นะคะ

Hi5Thai บ้านหลังน้อยๆ แต่เต็มไปด้วยความอบอุ่น
4

จำนวน

• ชินจัง_จ้า

• TeacherNing

• big_osp

• windmillzaa

อ่ะจ้า อ่านแล้วเข้าใจดี มีภาพประกอบให้ดูด้วย
ตอนแรกก็ยังงง ตอนนี้สมัครได้แว้ว
ใจจ้า
ขอบคุณมากนะคะ

เข้าใจอย่างถ่องแท้เลย
เรื่องสมัครก้อขอบคุณก๊าฟ
แต่กว่าผมจะโพสได้เนี่ย TT^TT
เล่นซะนานเลย -*-
เคยสมัครแล้วครั้งหนี่ง

แต่พอจะเข้าอีกที่เข้าไม่ได้

หรือเป็นเพราะว่าป้าไม่ได้ตั้งคำถามก่อนเข้าไว้อ่ะ

ยังงัยก้อขอบคุณนะค่ะ
ยอดเยี่ยมไปเลย เก่งนะเนี่ย ขอบคุณ
เราก้อเคยสมัครเว็ปนี้แล้วครั้งนึง

แต่มาล็อคอินอีกที่ก้อเข้าไม่ได้

ก้อเรยมาสมัครใหม่

เป็นชื่อปัจจุบันนี่แหละ
แหะ ๆ ๆ ๆ
ไม่บอกตั้งแต่แรก
กำลังพัฒนาค่ะ
ตอนแรกป๋มก็งงอยู่กับ

ไอ้ 1+1 = นี้ล่ะครับ

กว่าจะรู้ว่าสมัครง่ายขนาดนี้ คิคิ
ขอบคุงมากๆ
ค่ะ
ขอบคุณมากครับ
ขอบคุณครับ แล้วการที่จะเข้า hi5.com ของคนอื่นเข้าครงไหนส่งคำตอบที่ ming2008.hi5.com
ขอบคุณล่วงหน้า นะคับ
แต่ตอนที่เข้ารหัสต้องมีคำถาม - ตอบ ด้วยอ่าครับ
ต้นฉบับโพสโดย plj_4ever เมื่อ 4-3-2009 14:32
แต่ตอนที่เข้ารหัสต้องมีคำถาม - ตอบ ด้วยอ่าครับ

แล้วแต่เราค่ะว่า จะใส่คำถามหรือไม่ใส่ก็ได้ ถ้าใส่ก็จะช่วยเพิ่มความปลอดภัยให้กับไอดีของตนเองค่ะ
อื้มๆ เดี๋ยวจะช่วย Forward ให้เนอะ ^^
------------------

นะจะแทรกลิงค์เกี่ยวกับ ชวนเพื่อนได้เงินด้วยนะงับ
ขอบคุณมากงับ
กลับไปยังรายบอร์ด