กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

COPY ผลงาน "สกิน" ผู้อื่นมาแจก แบน ทันที!!!

COPY ผลงาน "สกิน" ผู้อื่นมาแจก  แบน ทันทีครับ!!!

ห้อง แจก Hi5 Skin โดยเพื่อนสมาชิกในเวบ นี้เรามีใว้เพื่อ ให้สมาชิก ผลิต ผลงาน ออกมา

ให้ สมาชิกผู้อื่นเอาไปใช้ ได้ชม แบ่งปัน หรือแม้กระทั่ง ทดสอบฝีมือ...

และการที่ มีสมาชิก บางคน ที่ ก็อปปี้ ผลงาน ผู้อื่นมา มาแจกนั้น โดย ที่ บอกว่า "เพิ่งหัดทำ" "ลองทำดู" "นำมาให้ชม"

หรือ ใด ๆ ก็ตามที่ บ่งบอกว่า "นี่แหล่ะฝีมือฉัน" นั่นแหล่ะครับ เป็นพฤติกรรมที่ไม่สมควร

เป็นการกระทำของโจร นะครับ  แต่ถ้าจะบอกว่า "ก็แค่เอามาให้ชม..."

ขอบอกตรงนี้เลยครับว่า ไม่ต้อง เพราะ ถ้าสมาชิก ต้องการหาสกิน อะไร  ก็สามารถไปหาได้ที่ [ สารบัญ ] รายชื่อสกินที่มีภายในบอร์ด >>> http://www.hi5thai.com/thread-5520-1-1.html

ลองคิดดูนะครับว่าทำแบบนี้ สมาชิกที่ผลิตผลงานชิ้นนั้นออกมาจะรู้สึกอย่างไร....

เห็นใจกันบ้างนะครับ สมาชิกที่นี่ทำใว้แจก ...ไม่ใช่ ทำใว้ให้ copy ไปแจก

การกระทำแบบนี้ hi5thai เราไม่ขอต้อนรับ

เพื่อสร้างสังคมไทยให้ดีขึ้น หยุดพฤติกรรมแบบนี้เถอะครับ

และขอฝากสมาชิกที่น่ารัก ทุกท่าน นะครับ

ช่วยกันเป็นหูเป็น เป็นตา ถ้าพบเห็น สกิน ใหน ที่ copy มาแจก

ทำการตักเตือน ต่อว่า และ อะไรก็ได้ ตามสมควร   หรือ ให้แจ้งมาทางทีมงาน เลยนะครับ

"เรามาร่วมกันสร้างบ้านหลังนี้ให้น่าอยู่กันดีกว่านะครับ"

ขอบคุณครับ

[ แก้ไขล่าสุด big_osp เมื่อ 24-7-2008 23:02 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
6

จำนวน

• monstercitie

• สาวส่า

• kikiez69

• llPinkyll

• satun

• windmillzaa

ใช่ๆ

อย่าทำกันเลย
1

จำนวน

เห็นด้วยค่ะๆ
อย่า COPY ผลงาน..อย่าละเมิดสิทธิทางปัญญาผู้อื่นเลยนะคะ
ผลงานใครผลงานมันค่ะ
เห็น ดว้ย  ไม่จำเป็นจะต้อง ห้องแจกสกินอย่างเดียวนี่ครับ

ของผมเจอกับตัวเมือวานนี่เอง

ในบอร์ด ขี้โม้อ่ะ

กระทู้ชื่อ  15 แซ่ผู้ชายในผับ ผมเคยเอามาลงไว้แล้ว

แต่มีคนเอามาลงอีก
สมาชิกที่ทำผลงานออกมาครับ  ท่าจะให้ดี ใส่ เครดิต ของ ตนเองใว้ด้วยก็ดีนะครับ

ง่ายต่อการตรวจสอบของ ทีมงานนะครับ

ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสโดย mazhoux เมื่อ 2-7-2008 11:01
เห็น ดว้ย  ไม่จำเป็นจะต้อง ห้องแจกสกินอย่างเดียวนี่ครับ

ของผมเจอกับตัวเมือวานนี่เอง

ในบอร์ด ขี้โม้อ่ะ ...

เจออีกรบกวนแจ้ง ทีมงานหน้าเวบได้เลยนะครับ PM หาได้ทุกคน หรือ ห้อง Chat ก็ได้ครับ ช่วยกันเพื่อเวบของเรา
ดีแล้วละครับ
โดม ก๊อปหน้าผมไปคับ

แบนเลย

เห็นด้วยมากๆค่ะ

ไป COPY ผลงานคนอื่นเค้าแล้วนำมาแจกต่อ

มันไม่ดีเนอะ  เรื่องแค่ยังทำไปได้..

ยังไงก็ขอเป็นกำลังจัยให้ทุกคนที่ทำผลงานที่ออกมาทุกชิ้นนะค่ะ

สู้ต่อไปค่ะ  (จากคนที่ชอบซื้อบ่อยๆๆ  เพราะทำเองไม่เป็น   )
เห็นด้วยค่า^^                  

แต่รุสึกว่าสกินพี่บิ๊กจะฮอตสุด(ในการโดนก็อป)นะ
อิอิ
1

จำนวน

• big_osp

ยอดเยี่ยมเลยคับพี่บิ๊ก อิอิ

เห็นด้วยมากๆเลย กว่าสกินจะออกมาสวยได้ต้องใช้เวลา แต่ทำเสร็จแล้ว

ไม่ได้ใส่เครดิตตัวเองไว้ เขาก็อปไปโพสใหม่พอตัวเองไปเห็น

มันก็รู้สึกแบบ หมดกำลังใจอ่ะคับ เข้าใจปะคับมันแบบ เซงอ่ะ

ตามตรงเลยนะเนี่ย ใจเค้าใจเราคับ
  ช่วยกันสอดส่อง ด้วยนะครับ ผู้กระทำผิดเยอะ
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
เห็นด้วย

มาก มากค่ะ  
รับทราบค่ะ
กลับไปยังรายบอร์ด