กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาเล่าสู่กันฟังคร๊า เมื่อคุณเจอเพื่อน hi5thai นอกบ้าน

ดีคร๊า เพื่อนๆชาว hi5thai กระทู้นี้มีไว้เพื่อเล่าสู่กันฟังคร๊า ว่าถ้ามีคนพูดถึง hi5thai เนี่ย เค้าคุยถึง hi5thai ว่าอารายบ้าง แล้วถ้าหนึ่งในนั้นพูดถึงคุณ คุณจะรู้สึกอย่างไง ลองมาฟัง เอ๊ย อ่านคร๊า พอดีเจอกะตัวอ่ะ อ่านๆๆ

เราชื่อส้ม โซดาหวานนะคร๊าพอดีเมื่อวันอาทิตย์ไปเยี่ยมญาติที่สนามหลวง ขากลับก้อเลยขึ้นรถตู้สายใต้ - สำโรงกลับ ระหว่างทางก้อมีน้องผู้หญิงสองคนนั่งคุยกันบนรถ สมมุติว่าชื่อ เอ กะบี ละกันเนอะ เค้าคุยกันถึง hi5thai แล้วส้มก้อแอบฟัง อิอิ

เอ -- บีเราสมัคร hi5thai แหละนะ จะโหลดสกินมาใช้แล้วด้วย แต่ลองเลือกๆๆอยู่
บี--- เออ ก้อบอกให้สมัครนานแล้วไง แล้วเปงไง ได้ยังอ่ะ
เอ-- ยังเลย เลือกอยู่ มันเยอะมากเลยอ่ะ อันโน้นก้อสวย อันนี้ก้อสวย น่าร๊ากมากเลือกม่ะถูก
บี--อืม ก้อเลือกเอาที่ถูกใจที่สุดละกัน
เอ-- บี เคยเหงคนที่ใช้ชื่อ แมงง้องแง้ง ป่ะ ที่เค้าตอบปัญหาในบอร์ดอ่ะ
บี---เหงดิ ยังไปแอด hi5พี่เค้าเลย ตอนอยู่ในบอร์ดดูเปงคนมีหลักการมากๆๆ แต่ดูรูปแล้วเราว่าออกต๊องๆๆมากกว่า 555+

และแล้วโซดาหวานก้อแอบขำคนเดียว 555+ น้องเค้าพูดได้ถูกใจ ว่าพี่แง้งต๊อง 555+  ยังๆๆยังมีต่อ
บี---เออ พูดถึง hi5thai เราอ่ะเอารูปไปให้พี่คนหนึงอ่ะ ชื่อโซดาหวาน แกรับทำรูปใช้ photoscape ทำ โพสไว้เมื่อวันเสา วันนี้วันอาทิต จะได้ป่าวม่ะรู้ เหงเจ๊แกบอกว่าออนตลอดรอรับได้เลย ยังไม่ได้เลยอ่ะ แกม่ะทำซะที อยากได้อ่ะ
เอ---หรอ อืม เด๋วเค้าก้อคงทำให้ คิดว่านะ

เหอๆๆ เปงไง โซดาหวานได้ยินแหละอึ้งไปเลย 50%แรกปลื้มอ่ะ มีคนพูดถึงด้วยม่ะน่าเชื่อ ส่วนอีก50% เวนกำ ทำไมไม่ได้ทำให้น้องเค้าเนี่ย

***คุงน้องคร๊า ที่คุงพี่ม่ะได้ทำให้คุงน้องเนี่ย คุงพี่กะลังทะเลาะกะใจอยู่อ่ะคร๊า กลัวทำแล้วออกมาม่ะสวย แต่ตอนนี้เสร็จหมดแล้ว ไปรับเลยคร๊า ขออภัยที่ทำให้คุงน้องรอนานจนต้องบ่นในรถตู้ สายใต้-สำโรงนาคร๊า คุงน้อง อิอิ***

ใครรู้ตัวว่าพุดถึงเจ๊นะคร๊าและก้อ555+ นินทาพี่แง้งว่าต๊อง มารายงานตัวเลยคร๊า พี่แง้งมีรางวัลให้ 5000 เลยคร๊า อิอิ

ไงก้อเชิญเพื่อนๆๆที่มีประสบการณ์ที่พบเพื่อน hi5thai นอกบ้านแบบนี้ทั้งที่เจอกะตัวเอง หรือเพื่อนเล่าให้ฟังมาร่วมกันบรรยายความประทับใจ ถ้าบรรยายของคุณดี เรามีรางวัลให้คร๊า
5

จำนวน

• ATM013

• big_osp

• satun

• แมงง้องแง้ง

• ATM014

น่าสนใจดีนะคับ ตลกดี55+

พี่แง้ง ดังจะตาย อิ_อิ

เดียวเพื่อเรามีประสปการณ์แปปนี้บ้าง จะเอามาเล่าสู่กันฟังน่ะคับ

อ่านแล้ว ฮาดีคับ
ดีจัง ^^

ตอนนี้เพื่อนเฟิร์นก็หันมาสมัครเป็นสมาชิก Hi5Thai กันเยอะและ

มีเพื่อนคนนึงใช้สกินจาก Hi5Thai ด้วย

ปลื้ม~

เห็นด้วยกับตุล อย่างแรง

เห็นด้วยกับตุล อย่างแรง!

พี่แง้ง ดัง มั่ก ๆ ...

ว่าแต่อยากเจอแบบนี้มั่งจัง  ...

อยากรู้ว่าจะพูดถึงบ้านเราแบบใหนเนอะ....

ขอบคุณครับ ส้ม  แงปันกัน....

ปล.  ชอบคำพูด น้อง บี (นามสมมุติ)  น่ะ...โดนสุด ๆ

ตอบกลับโพสของ 1# โซดาหวาน

555+

ขำดีค่ะ

เจอโดยความบังเอิญแท้ๆ

อิอิ

Hi5   ThAi   ก้อมีคนเล่นกันเยอะ นะค่ะ

เห็น ID  ณ ตอนนี้ ก้อปาเข้าปัยเปน   แสน  แล้ว

ดีจัยกะเจ้าของเว็บด้วยนะค่ะ

ปลื้ม  จิงๆ ค่ะ
ขอเล่ามั่งนะคะ อันนี้ไม่ถึงกับนอกบ้านอ่ะคะ แต่เจอกะตัวเองเหมือนกัน
เป็นเพื่อนๆกันเนี่ยแหละค่ะ ทำเอาอึ้งไปเช่นกัน

เพื่อนคนแรก นามว่า K ละกัน ยัยK เพื่อนเราเนี่ย เจอหน้ากันในเอ็ม ทักเรามาคำแรก

K: โปเตโต้สวยดีนะ
EinniF: ? (กำลัง งงๆ)
K: เอามาหน่อยซิ
(อ๊าว ทำไมคุณเพื่อนไม่สมัครล่ะคะ ก็เข้าใจคะว่ายังเล่นไม่เป็น เราเลยส่ง notepad ที่เป็นสกินโปเตโต้ให้เค้า)
K: สกินสวยๆเยอะเลย เอายังไงอ่ะ

(ถึงคราวที่ต้องอธิบายค่า)

แต่ก็ดีใจนะคะ ที่เพื่อนเรามันก็เข้า hi5thai ด้วย

น้องสาว (ในไส้) เรามันก็เข้า hi5thai เหมือนกันค่ะ แต่อันนี้แย่หน่อย
ที่มันจิกหัวให้เราซื้อสกินให้มัน (มานมะยอมหาตังเองง่ะ หลังๆมาเห็นมันสมัครไว้เองเลย อิอิ)

คนที่ 3 เป็นเพื่อนเราอีกคนหนึ่งค่ะ ชื่อยัย M ละกัน เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาเองค่ะ
กำลังโม้ๆๆๆกะเพื่อนๆในบอร์ดพอดีเลย อ่ะ โทรศัพท์เข้า รับซะหน่อย

M: บลา บลา บลา (พูดข้อความที่เราเพิ่งพิมพ์ไปมะกี้)
EinniF: O_o (อึ้ง+ตกใจ)

ปรากฏว่ามันเองก็สมัคร hi5thai เหมือนกันอ่ะ เป็น new member อยู่เลย

ที่บอกๆๆ คือว่าเนี่ย คนใกล้ตัวเรายังเล่น hi5thai เหมือนกันเลยดีใจมากๆๆๆๆ ที่เว็บเรามีชื่อเสียงขนาดนี้ >_<
2

จำนวน

อันนี้ไปเจอมากับตัวเองนะครับ

เหตุเกิดบนรถไฟฟ้าแถวสยาม
ได้ยินคนกำลังพูดอยู่คนเดียว โทรศัพท์กับเพื่อน

User : นี่ๆเราอยากได้สกิน โดเรมอน ช่วยทำให้หน่อยสิ
User : อ่าวเหรอ มีในเวบ Hi5thai เหรอ งั้นทำให้เราหน่อยสิ
User : ใส่ Code mouse เป็นรูปโดเรมอนไปด้วยนะ ให้ทำให้เลย เร็วๆนะ

เจอคนนั่งข้างๆเลย ส่วน ในร้านเน็ตก็เจอบ่อยๆนะ พวกที่ไม่ยอม logout ออกบ้าง
หรือ คนที่เล่น Hi5 แล้วใช้สกินที่มาจากเวบนี่ก็เจอบ่อยๆเลยล่ะครับ
1

จำนวน

เจอกับตัวเหมือนกัน

เพื่อนของเราเองแหละ

เพื่อนข่อย : เค้าไปได้สกิน pucca มาจากเวป hi5thai น่ารักมากเลยละ
llPinkyll :  ไหนๆ เอามาดูหน่อยจิ
เพื่อนข่อย : อ่ะ สกิน pucca ....(ส่ง Code มาให้)
เราก็ไปทำการเทสเต็มที่ เปิดมาแล้ว ....ผ่างงงงง...
llPinkyll : 5555+ สกินนี้เราทำเองแระ (จุดใต้ตำตอ 5555+)
1

จำนวน

มีมาอีกแล้วค่ะ วันนี้ตอนกะลังจะไปมีตติ้งประมาณบ่าย3

ณ  BTS ราชเทวี ขาลง
เป็นชายหญิงคู่หนึ่ง ผู้ชายใส่เสื้อดำ เดินนำหน้าฟินไปคู่กะผู้หญิง
ผู้ชายชี้ไปที่ร้านหมูทะที่จะไปกินกัน - -b

"เนี่ย ร้าน hi5thai"

เหวอเรยค่ะ
ผงะ ... จังหวะนั้นตกใจ O_O

เค้าคงบอกประมาณว่า ร้านเนี้ย hi5thai มิตติ้งกัน

อ๊ายย ทามไมอิชั้นไม่เดินเข้าไปถามเรยเนี่ย >////<
อ๊ากกก (ต้องโทดคนที่ฟินคุยทอสับด้วยแล้ว ทำเราไม่ว่าง 555+)
1

จำนวน

ต้นฉบับโพสโดย EinniF เมื่อ 29-6-2008 01:30
มีมาอีกแล้วค่ะ วันนี้ตอนกะลังจะไปมีตติ้งประมาณบ่าย3

ณ  BTS ราชเทวี ขาลง
เป็นชายหญิงคู่หนึ่ง ผู้ชายใส่เสื้ ...

หมายถึงเค้าอ่ะเป่าววววว หุหุ

เราก็เคยเจอนะ

แบบว่า ร้านคอมแถว เกษตร อ่ะ

วันนั้นไปเล่นเกม จำได้ว่า ลองเข้า ไฮไฟ พออพิม hi5 ลงไปมันก็ขึ้นมาให้เลือก มีทั้ง hi5.com และ hi5thai.com เลยอ่ะ แสดงว่ามันต้องมีคนที่เคยใช้งานเวบนี้ที่เครื่องนั้นมาก่อน หุหุ แอบปลื้มมากๆ

แล้วยังมีอีกนะ แบบว่าเป็นเพื่อนสมัย ม ปลายอ่ะ ใช้สกินเวบเราอยู่ แล้ววันนึงก็เอาไฮไฟ มาให้เราดู ถามว่า สวยมั้ย เราก็เห็นเป็นสกินเวบนี้นะ ก็เลยบอกว่า สวยดิ สวยมากเลย (หุหุ) จากนั้น พอเราบอกมันไปว่า เราคือ Indi!eS ในเวบอ่า มันก็ ไม่เชื่ออ่ะ  หุหุ เลยล็อกอินให้มันดูเลย ถึงกับอึ้ง 555+
1

จำนวน

ส่วนผมยังไม่เคยเลยอะครับ
คงเป็นเพราะผมเพิ่งเล่นมั้ง >.<
เพื่อนที่โรงเรียน ผมก็ไม่รุนะว่าเค้าเล่นหรือรู้จักเว็บ Hi5Thai กันป่าว เพราะผมก็ยังไม่เคยบอกอ่า
ไว้วันหลังจาไปบอกเพื่อนๆละกาน เค้าจาได้มาเล่นกันเยอะๆ ^^
ไม่แน่อาจจะเอาเว็บ Hi5Thai ลงแนะนำใน Magazine ของโรงเรียนด้วยดีก่า จาได้รู้จักกันทั้ง รร เลย หุๆ
1

จำนวน

55+..พี่เขาดังคนก็ต้องมีพูดถึงบ้างเป็นบางเวลา แต่บังเอิญแบบนี้คงต้องบอกว่าโลกกลมล่ะมั้งนินทาต่อหน้าโดยไม่รู้ตัวตะหาก ฮามากมายครับ i10
เล่ามั่งๆ

เพื่อนในห้องเฟิร์นเองน่ะค่ะ ขอใช้นามสมมุติ

ตอนเช้า นักเรียนทุกคนกำลังเข้าแถว

a:เฟิร์น สกินสวยมากเลยอ่ะ

เฟิร์น:(กำลังงง สกินอะไร)

a: Hi5Thai อ่ะ เฟิร์นทำสกินสวยมากเลย

เฟิร์น: อ๋ออออ

ต่อๆๆ
-------------------------------------------
b: เฟิร์นๆ บีอยากได้สกิน โค้ดเมาส์ เฮด ฯลฯ อ่ะ

เฟิร์น: เข้าไปที่ Hi5Thai.com สิ มีหมดแหละ

b: เหรอ อืมๆ

------ต่อจากคนเดิม
b: เฟิร์น เราสมัครแล้วนะ เว็บนี้ดีมากเลยอ่ะ ขนาดพี่เรายังบอกเลยว่าคนทำเว็บเนี้ยสุดยอดจริงๆ

เฟิร์น: จริงเหรอ อิอิ

b: ใช่ มีอะไรดีๆตั้งเยอะแนะ ชอบมากเลย
1

จำนวน

ก็มีบ้างนะครับ มีรุ่นพี่ มาถามผม เรื่องโค้ดสกินไฮไฟว์ แล้วบอกว่าเห็นผม โพสสกินไว้ ก็เลยมาถาม (รู้สึกแอบภูมิใจนิดนิดส์)
1

จำนวน

อ่านแล้ว แต่ว่าอ่านไม่จบ อิอิ เลยไม่รู้เรื่องเลย

เด๋วว่างๆจามาอ่านให้จบนะจ๊ะ
2

จำนวน

กลับไปยังรายบอร์ด