กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

หมากขาวมามากค่ะ

คือ หมากขาวมามาก หายจากเปนประจำเดือน ไม่กี่วัน  หมากขาวก้อเริ่มมาอีกนะค่ะ
แล้วพอใกล้จะมีเริ่มประจำเดือน เดือนถัดไป ประมาณอาทิตย์กว่าๆ นะค่ะ จะเริ่มมี มากขาวมากขึ้น

แล้วประจำเดือนก้อมาไม่เปนปกติ แต่มากขาวมากเยอะ แต่ไม่มีกลิ่น หรือเปลี่ยนสี ค่ะ
ประจำเดือนบางเดือน เลื่อนไปหลายวันมากค่ะ มาไม่ตรงเลยสักครั้ง

กังวลมาก ค่ะ จะเปนโรคอะไร ไหมค่ะ (ช่วยตอบหน่อยนะ ด่วนๆ ขอบคุณค่ะ)
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26-8-2011 05:30 โดย อะฮิอะฮิ

เป็นอาการที่แสดงการตอบสนองของโฮโมนอะจ้ะ  นู๋แพ้สาร มี sex หรืออะไรมาก่อนรึปล่าวจ้ะ  ถ้าไม่มี ก็เปนปกติจ้า
กินพวกยาสตรีก็ได้นะจ้ะ

แต่ถ้ามีอย่างที่พี่ว่า ไปตรวจก็ดีค่ะ อาจจะมีการติดเชื้อ อาจารมีแบคทีเรียใช่ช่องคลอด
ตอบกลับ 2# อะฮิอะฮิ

แพ้สาร มี SEX คืออะไรหรอ ค่ะ   ขอบคุณค่ะ
หมายถึงแพ้ยาอะไรไหม หรือมีเซ็กมาก่อนมั้ย = = แล้วหายอ้ะยัง
พี่แนะนำคะน้องหนู นับวันนะคะ เหมือนเวลาที่ผู้หญิงมักจะนับหน้าเจ็ดหลังเจ็ดกันนะคะ ถ้างงยังไงค่อยมาถามก็ได้จร๊ว่านับยังไง
ไปปรึกษาคุนหมอ หรือพ่อแม่ ดีที่สุดเน้ออ ^^
กลับไปยังรายบอร์ด