กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เจอแบบนี้ทำใงดี ! T^T

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29-3-2011 21:02 โดย IRUNG

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29-3-2011 21:01 โดย IRUNG

เราชื่อ เรนโบ ๆ แฟนเรา B [นามสมมุติน้ะ]
เราก่ะบี คบกันมาเกือบ ๆ 3 เดือน
จนกระทั่งวันนี้ ๆ เค้าได้รู้ความจิงว่า บี คบ ผญ. อิ่กคนนึ่งไปด้วย

ผญ. คนนั้นมาถามเค้าว่าเค้าเป็นอะไรกับ บี
"เค้าก็ตอบว่าเป็นแฟนกัน"
ผญ. คนนั้นถามว่า "แน่ใจหร๊อว่าเป็นแฟนกัน ?"
เค้าเลยตอบว่า "ลองถามบีดูสิ่ ๆ"
พอไปคุยกะบี ๆ บอกว่า "คบ ผญ. คนนั้นมานานแล้ว !"
เค้าก็เลยตอบกลับใปว่า " จะคบซ้อนทำไมไม่บอกกันก่อน ?"
บีก๊บอกว่า " บีขอโทด"
เค้าก่เลยบอกบีว่า "บีเลิกก่ะเค้าเหอะ ๆ แล้วไปคบก่ะอีนั้นเหอะ ! รักกันนาน ๆ ล้ะ"
บีก๊บอกว่า "อื้ม ๆ ขอบใจน้ะ"
เค้าก่เลยโทไปหาเพื่อนแล้วก๊ร้องไห้กับเพื่อน ๆ T^T
พึ่งเลิ่กกันวันนี้ประมาณตอนบ่าย ๆ อ้ะ !

ผญ. คนนั้นตามมาระรา นโบ ๆ มาราวีี คอยหาเรื่องโบ
โบจะทำไงดีค้ะเพื่อน ๆ ?
3 เดือนเอง เลิกไปล่ะดีล่ะ - -
1

จำนวน

• IRUNG

3 เดือนเอง เลิกไปล่ะดีล่ะ - -
ÿ•€ตัวร้า€•ÿ โพสต์เมื่อ 29-3-2011 21:07

ขอบคุณมากค้ะ ;)
เป็นกำลังใจให้นะ เลิกกันตอนนี้ดีกว่าคบกันไปนาน แล้วมารู้ทีหลัง เสียความรู้สึกและเสียเวลา
1

จำนวน

• IRUNG

อายุยังน้อยยังจะเจอคนอีกมาก   รักในวัยเรียนน้อยคนจะเจอรักเเท้
1

จำนวน

• IRUNG

เป็นกำลังใจให้นะ เลิกกันตอนนี้ดีกว่าคบกันไปนาน แล้ว ...
TђiЭf_Läd¥ โพสต์เมื่อ 29-3-2011 21:44

อ้ะค้ะ ๆ ' ขอบคุณมากน้ะทุ๊กคน ;))
ผญ. คนนั้นตามมาระรา โทร ๆ มาราวีี คอยหาเรื่องโบ
โบจะทำไงดีค้ะเพื่อน ๆ ?

แก้ไขปัญหาโดย เอาเบอร์มาให้พี่คับ อิอิ
โทรมาระรานบ่อยๆก็ตั้งโอนสายไป 191 หรือเบอร์โรงพักแถวบ้านเลย

ที่เลิกกะเขาก็คิดถูกแล้วละ  แต่ส่วนใหญ่กลัวจะใจอ่อนตอนเขามาง้ออะดิ  อ้างสารพัดว่าเลิกกะนังนั่นแล้ว ./. ผิดไปแล้ว./.เค้าเพิ่งรู้ว่าเค้าขาดตัวเองไม่ได้./.น้องอย่าใจอ่อนล่ะ..ชีวิตวัยสาวเรายังอีกตั้งนาน
ดีแล้วล่ะค่ะที่เลิก เพราะขืนคบไปก็มีแต่ปวดใจป่าวๆ
สู้คบกับคนที่รักเราจะดีกว่า
ไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ!
เลิกไปก่อดีแล้วว

ส่วนอีคนนั้นก้อปล่อยมันไปเถอะ
เป็นเค้านะ ไม่เลิกตามมาขอส่วนบุญ จะจัดสังฆทานชุดใหญ่ไปให้
ผญ. คนนั้นตามมาระรา โทร ๆ มาราวีี คอยหาเรื่องโบ
โบจะท ...
อะฮิอะฮิ โพสต์เมื่อ 30-3-2011 08:50

555+ เอางั้นเลยหล้อ ?
โทรมาระรานบ่อยๆก็ตั้งโอนสายไป 191 หรือเบอร์โรงพักแถว ...
ต้อคับ โพสต์เมื่อ 30-3-2011 13:41

กะอยู่เหมือนกัน 555+
   ไม่ใจอ่อนอีกแล้ว ๆ เจ๊บแล้วจำคือคน เจ๊บแล้วทนคือควาย  
     ขอบคุณมากจ้าา ^___^

ความเห็นที่ 9 จ้ะ ๆ ขอบคุณมากน้ะ
ความเห็นที่ 10 ขอบคุณมากน้ะค้ะ
ความเห็นที่ 11 คิดเหมือนกันเร่อะ 555+ ขอบคุนค้ะ ;)
จะตอบโพส ห้ามตอบแบบฟลัดหลายๆอันนะจ้ะ หนึ่งคน หนึ่งครั้ง เท่านั้น

ต้องไม่โพสติดกัน คือ ควรมีคนอื่นมากั้นกลางโพสก่อนจะตอบได้ ถ้าสามารถตอบในอันเดียวได้ ก็ย้ายไปในอันเดียวกันนะคับ
มิเช่นนั้น จะเข้าข่ายปั่นโพสจ้า
กลับไปยังรายบอร์ด