กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[ สอน ] การใช้งาน Facebook Skin [ สกินเฟสบุ๊ค ] ตั้งแต่ระดับต้นถึงระดับสูง

" อุ๊ย!! ตาย!! Facebook สามารถใช้งาน Skin ได้แล้วหรือนี่!! "

" ใช้งานยังไงละนี่ "

" หา สกินเฟสบุ๊ค ได้จากที่ไหนละ "

จากคำถามเหล่านี้ ที่นี่มีคำตอบให้แก่เพื่อนๆ นะจ๊ะ

เรามาเป็นคนทันสมัยเหมือนเพื่อนๆ คนอื่นๆ ในการใช้ Facebook Skin กันดีกว่า

ก่อนอื่นเพื่อนต้องมาดูข้อจำกัดของ Facebook Skin กันก่อนนะ

ข้อจำกัดของ Facebook Skin

เครื่องคอมพิวเตอร์ของเราจะต้องลง Plugins สำหรับการใช้งาน Facebook Skin หากเครื่องไหนไม่ได้ลงก็จะไม่สามารถมองเห็น Skin ได้ ( ไม่ต้องห่วงนะ มีให้ดาวโหลดในหัวข้อการติดตั้ง Plugins นะจ๊ะ )

หากเราไม่ได้ใช้งาน Facebook Skin เราก็ไม่สามารถมองเห็น Facebook Skin ของเพื่อนๆ ที่ใช้งานอยู่ได้ เพราะฉะนั้น เราต้องใช้งาน Facebook Skin ด้วย จึงจะเห็น Skin ของเพื่อนๆ คนอื่นได้นะจ๊ะ

หากเราใช้งาน Facebook Skin อยู่ แล้วเพื่อนไม่ได้ใช้ Skin แต่เวลาเราเข้าไปใน Facebook ของเพื่อน เราก็จะมองเห็นเป็น Skin ของเราเอง

อันนี้สำคัญมากเลย ต้องสมัครสมาชิก Facebook ด้วยนะจ๊ะ

การติดตั้ง Plugins สำหรับการใช้งาน
Facebook Skin

อันดับแรกต้องทำการ Download File กันก่อนนะจ๊ะ
ดาวโหลดได้ที่ด้านล่างนะจ๊ะ

แตกไฟล์ และดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ติดตั้ง แล้ว Next

จากนั้นติดตั้ง โดยเลือก Install

แล้ว Finish สิ้นสุดการติดตั้งแล้วจ้า

หมายเหตุ : ข้อมูลภายในกระทู้นี้ รวบรวมโดยทีมงาน Hi5thai
หากนำไปเผยแพร่ต่อกรุณาให้เครคิด http://www.hi5thai.com ด้วยนะ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
3

จำนวน

การใช้งาน Facebook Skin

อันดับแรก เพื่อนๆ ต้องทำการสมัครสมาชิกก่อนจึงจะสามารถใช้งาน Facebook Skin
เนื้อหาถูกซ่อน จะแสดงได้ก็ต่อเมื่อคุณทำการแสดงความเห็น

รูปแบบ  Facebook Skin

ประเภทเลือกได้จาก Gallery
Facebook Skin ประเภทนี้ เพื่อนๆ สามารถ Download ติดตั้งสกินใช้งานได้ทันที โดยเลือกได้จาก Gallery ที่เพื่อนๆ จากทั่วทุกมุมโลกนำมาแจกฟรี!!

ประเภทสร้างเอง
Facebook Skin ประเภทนี้ เพื่อนๆ สามารถสร้าง Skin ไว้ใช้งานเองเป็นการส่วนตัว หรือนำไปแจกให้เพื่อนๆ ที่ใช้งาน Facebook ได้ใช้ด้วย

ขั้นตอนการใช้งาน Facebook Skin
ประเภทเลือกได้จาก Gallery

เนื้อหาถูกซ่อน จะแสดงได้ก็ต่อเมื่อคุณทำการแสดงความเห็น

หมายเหตุ : ข้อมูลภายในกระทู้นี้ รวบรวมโดยทีมงาน Hi5thai
หากนำไปเผยแพร่ต่อกรุณาให้เครคิด http://www.hi5thai.com ด้วยนะ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
ขั้นตอนการใช้งาน Facebook Skin หรือ สกินเฟสบุ๊ค
ประเภทสร้าง Skin เอง

มาทำความรู้จักกับเมนู FB Extras  
ว่ามีความสามารถอะไรบ้าง

ขอให้มีความสุขในการตกแต่ง Facebook Skin นะคะ

1

จำนวน

ข้อมูลดีจังเลยจร้า
สุดยอดคร๊าาา
- 0 - ขอบคุณค่ะ
จะทดลองทำนะคะ...อิอิ
แจ่มเลยยค่ะ
ขอบคุณครับ
ขอบคุณค่ะ เจ๋งมาก
5555555555555555555555555555555555555+
1

จำนวน

• siriruedee

เยี่ยมมาก!!!
ขอบคุณมากค่ะ
ขอบคุณค่ะ ขอนำไปใช้หน่อยค่ะ
อยากได้อะครับ
กลับไปยังรายบอร์ด