กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถามเกี่ยวกับยาคุมกำเนิดหน่อยค่ะ ??

ยาคุมกำเนิดแบบ 28 เม็ด คือให้เรากินเม็ดแรกเมื่อเป็นประจำเดือนวันแรกใช่มั้ยค่ะ ?? แล้วมันสามารถคุมได้ตั้งแต่เมื่อไหร่ค่ะ ?? แล้วฉันเป็นคนที่ก่อนเป็นประจำเดือนจะเหมือนมีเลือดออกกระปิดกระปอยแบบมาน้อยม้ากมากประมาณ 2 วันหลังจากนั้นถึงจะมีประจำเดือนมาตามปกติอย่างนี้ฉันควรกินยาคุมเม็ดแระตอนไหนค่ะ กินตั้งแต่ตอนมากระปิดกระปอยหรอว่าพอมาเยอะๆวันแรกให้กินเลยค่ะ ?? ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุนค่ะ
กลับไปยังรายบอร์ด