กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

กรรมตามทันในชาตินี้

เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อช่วงฟุตบอลโลก 2010 ครับ

มีชายคนหนึ่งผมขอสมมุติว่าชื่อ ก แล้วกันครับ  ก ก็เป็นคนทำมาหากินทั่วไปนี่แหละครับ แต่ที่ ก ชอบหาและถนัดมากที่สุดก็คือช็อตปลาครับ  ก็จะช็อตปลาเป็นประจำเพื่อเอาไปทำกิน  วันนั้นมีถ่ายทอดฟุตบอลโลกคู่อังกฤษกับอะไรไม่รู้ตอนประมาณ หกโมงเย็น แต่ ก อยู่บ้านนอกสัญญานโทรทัศน์ไม่ค่อยดี ก จึงจะต่อเสาอากาศให้สูงขึ้นอีก จึงไปเอาเหล็กแป๊บมา 1 ท่อนแล้วปีนขึ้นหลังคาบ้านเพื่อต่อเสาอากาศ ด้วยความที่ไม่ระวังประกอบกับอากาศเริ่มมืด เสาเหล็กพาดไปโดนสายไฟแรงสูง  เสียงดังบึ้มสนั่นหวั่นไหว ไฟฟ้าดับทั้งหมู่บ้าน ร่าง ก กระเด็นตกจากหลังคาลงมาใส่กะละมังที่ขังปลาที่ช็อตมาเมื่อเย็น เนื้อตัวไหม้เกรียม เนื้อหนังหลุดลอก ขาท่อนล่างเหลือแต่กระดูก  ญาติและภรรยาช่วยกันพาส่งโรงพยาบาล แต่อยู่ได้ไม่พ้นคืนก็เสียชีวิต
       ที่นำเรื่องนี้มาเล่า ไม่ได้มีเจตนาจะลบหลู่หรือซ้ำเติมผู้เสียชีวิต  แต่อยากให้เป็นอุทาหรณ์กับคนที่ยังมีชีวิตอยู่เท่านั้นครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
นะ  น่ากัวอะ  ตามทันก็ดีนะ

ไม่ต้องไป  รอชาติหน้าอะ เอาชาตินี้  นี้ล่ะ
0.0

ไม่ต้องรอถึงชาติหน้าเรยนะเนี่ย
ช๊อตเเบบนี้น่ากลัวอ่ะ
ซ็อตปลาหรอเคยเห็นแต่ช็อตยุง
กรรมตามทัน ไวกว่าเน็ตอีก เหอๆ
เราช๊อตยุงเป็นประจำเลยอ่ะ  ทำไงดี  ขอโทษ
กลับไปยังรายบอร์ด