กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

>> ตกลงผมเป็นอะไรกับเค้า ช่วยแนะนำผมหน่อย <<

ก่อนอื่น อยากจะขอบคุน ทุก ๆ คนนะครับ ที่ เข้า มา แชร์ ความคิดเห็น เรื่องของผม ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ  นามสมมุติ : กุ้ง

คือ ผม กับ เข้า เนี่ย รู้จักกันมาก่อน ผมเคย เห็นเค้าใน Hi5 เค้า เป็นเพื่อนของเพื่อนผม ผมก็บอกกับเพื่อนไปตรงๆ ว่า ผมอยากรู้จักเค้านะ ช่วยแนะนำให้ผมรู้จักกับเขาหน่อย

เรื่องผ่านไปได้สักประมาน 2 อาทิตย์ ผมก็ไป รร. เก่าของเพื่อนผม ซึ่งผมก็เจอ กุ้ง คนที่ผมเคยบอกกับเพื่อน กุ้งก็คุยกับเพื่อนผมตามปกติ เพื่อนผมบอกกุ้งว่า เออ ผมเนี่ย ขอเบอร์หน่อยย

ประมานว่าอยากรุจัก กุ้งก็ได้ให้เบอร์กับเพื่อนผม ซึ่ง ผ่านไปสัก 2 วัน ผมก็ ตัดสินใจโท ไป หาเค้า ได้คุยกับเค้าสักพัก เค้าก็บอกว่า เค้ามีแฟนแล้ว ประมานว่า ทำใจซะเถอะ ประมานนี้

ผมก็เสียใจมากๆ เพราะวาดฝันไว้ดิบดี TT แต่เมื่อผ่านไปสัก 1-2 วัน กุ้งก็โทมาหาเพื่อนผม บอก ว่า เออ ตอนนี้ทะเลาะกับแฟน ไม่ไหว อยากจะเลิก แต่ ก็ทำไม่ได้ ถ้า เพื่อนมึงดีจิงๆ ก็ โท

มาคุยกัน ได้  หลังจากนั้น เค้าก็โทมา ชวนผมไป เที่ยว สักประมาน 3-4 ครั้ง หลังจากนนั้น ผมก็ชวนเค้าไป บ้าน ก็กินเหล้ากัน ตามประสา วัยรุ่น ครั้งแรก ก็ไม่มีอะไร ผม ก็ นั่งรถไป ส่ง เค้า

ที่บ้าน แต่ เมื่อวานนี่สิ ก็เหมือนกลับปกติ ผมไปรับเค้ามาบ้านผม เค้าก็เสียใจ เรื่องแฟนเค้าผมก็คอย ปลอบ ๆ แต่เมื่อวาน ผมเห็นรปเค้ากับแฟนในโทสับ แล้ว เค้า ก็คุย กัน เปิด ลำโพง ให้ ผม

ฟังด้วย แฟนเค้ากรู้ว่าตอนนี้ เค้า ติดต่อ กับ ผม อยู่ ซึ่งผมก็เสียใจเพราะ ผมรักเค้ามาก แต่ เค้า ไม่ อยาก เลิกกับ แฟน ผมก็เลยดื่ม เหล้า หนัก สุด ไป เลย ๆ จัดหนักไป เลย เค้า กับ ผม ก็

เลยทะเลาะกัน เค้าถามผมว่าผมเป็นอะไร ผม ก็ ไม่ ตอบ เพราะผม กำลัง เสียใจมาก ๆ ผม ก็ เลยกินเหล้า ให้เมาๆ สุด ๆ เพื่อ บรรเทาความเศร้า ของผม แต่ หลังจากนั้น เค้า ก็โทมา หา ผม

บอกว่า เรา ติดต่อ กัน ให้ น้อยลง หรือไม่ติดต่อกันอีกได้ไหม ? ผม ตอบแบบตรงๆ เลย ว่าผมทำไม่ได้ อ่ะ เค้าก็บอก เค้า อ่ะ ชอบผมนะ มีใจให้ผมด้วย แต่ตอนนี้ เค้า ยังเลิกกับแฟน

ไม่ได้ ผมก็บอกเค้าไป ตรงๆ ว่า ผมจะรอ ผมจะคอยดูแลเค้า ทำดีที่สุดเพื่อเค้า  จากเรื่องที่ผมได้เล่ามา นั้น ทุกๆคนคิดว่า เค้า คิดอย่างไร จะทำอะไรต่อไป และ ผมอยู่ในสถานะไหนสำหรับ
เค้า
ทุกๆคน ก็มีความรู้สึกหวั่นไหวไปบ้าง เป็นเรื่องปกติ

คำว่า 'ประชด' น่ะ หาได้เกลื่อนเลยในผู้หญิง
เอะอะไรก็ ประชด ๆ ๆ ๆ

เค้าอาจจะติดต่อกะคุณเพื่อประชดแฟนเค้าก็ได้

มันก็อยู่ที่ว่า คุณจะรอต่อไปหรือตัดใจล่ะ ?
ถ้ารอต่อไป  คุณก็ต้องทนกับความเจ็บปวดซ้ำแล้วซ้ำเล่า แต่คุณก็มีความสุขอยู่ในความเจ็บปวดนั้นด้วย
ถ้าตัดใจ  มันก็อยู่ที่ว่า คุณจะตัดใจไม่หรือไม่ได้?

อันนี้เพียงให้คำแนะนำค่ะ ถามไจตัวเองให้แน่ๆดีกว่า ^^

สู้ ๆน๊า
ถ้าเกิดพูดแบบตรงๆ คุณอาจจะเปนแค่ "คนฆ่าเวลา" "ตัวเลือก"ของเค้า
เมื่อเค้าทะเลาะหรือเบื่อกับแฟนก็มาหาคุณแล้วพอเค้าคืนดีกับแฟน
คุณเคยคิดมั้ยคะ ว่าตอนนั้นทำไมเค้าถึงไม่สนใจคุณเท่ากับแฟนเค้า
คุณก็คือคนดามใจคนหนึ่งเท่านั้น

แต่ถ้าคุณคิดว่าเค้าคือคนสุดท้ายจริงๆแล้วอยากจะ รอ จริงๆ ก็ทำดีกับเค้ามากๆค่ะ

แต่ถ้าคุณถามใจตัวเองเเล้วว่าเค้าไม่ใช่คนสุดท้าย "ในชีวิต" คุณก็ตัดใจ
แล้วไปหาคนใหม่ข้างหน้า ที่ไม่ได้กำหนดสถานะของคุณให้เป็น"ตัวเลือก"หรือ"คนฆ่าเวลา"

แต่ให้คุณเป็น "ตัวจริง" "คนสุดท้าย" ดีกว่าค่ะ
ฉันว่าในกรณีของคุณ น่าจะเป็นประเภท "ประชด"
แต่ว่าไปแล้วจะว่าผู้หญิงก็ไม่ได้ เพราะเค้ายังไม่มีความมั่นใจในตัวของคุณ
ถ้าจะเปรียบเทียบกับคนเก่าของเค้า เค้าก็จะขอไปหาคนเก่ามากกว่าคนใหม่
ก็ประมาณว่ารู้นิสัยใจคอกันมากกว่า ผู้หญิงบางคนกลัวการเริ่มต้นใหม่
ไม่แปลกที่คุณจะกลายมาเป็นตัวสำรองโดยอัตโนมัติ
ถ้าเค้าทะเลาะกันก็ยังมีคุณเป็นที่พึ่ง ยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัว
แต่คุณจะยอมเป็นนกให้เค้ายิงหรือป่าวล่ะ ถ้าคุณยอมที่จะสละหัวใจเพื่อเค้าแล้ว
มันก็เป็นสิทธิขอคุณ แต่แนะนำเถอะค่ะว่า คุณอายุก็ยังน้อย ยังมีคนอีกมากมายรอคุณอยู่
อย่าไปมั่วเสียเวลาเลย ใช้ชีวิตให้คุ้มค่า สิ่งที่คุณเจออาจเป็นเรื่องเล็กน้อยก็ได้
พยายามเข้านะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ

ขอความรักจงเจริญ
สู้สู้นะครับ เอาใจช่วย.
ตอนนี้คุณอยู่ในสถานะไหน คงบอกไม่ได้หรอกค่ะ ไม่่ต้องสนใจเรื่องนั้น
แต่คุณควรจะอยู่ในฐานะเพื่อน ที่ดีคนหนึ่งเท่านั้น ไม่ควรเอาใจเข้าไปเสี่ยงถ้าไม่อยากดราม่า
คุณคอยเป็นเพื่อน ดูแลเค้าห่างๆดีกว่า จนกว่าเค้าจะทำใจและเลิกกับแฟนเค้าได้ซะก่อน
มันยังไม่ใช่เวลาของคุณ ถ้าคุณจะรอก็ไม่ใช่เรื่องผิด แค่อยู่ให้ถูกที่ ถูกเวลาเท่านั้นเอง
เรื่องนี้เราว่าพยายามตัดใจเหอ และลองเปิดรับคนใหม่ดูสิ เผื่อจะมาแทนที่คนนั้นได้ เราก็รู้จักเค้าไม่นานนิ
อาจจะเป็นแค่ความหลงชัววูบก็ได้ อย่าคิดมากนะ เปิดใจคุยกันไปเลย ถ้าเค้าเป็นเนื้อคู่เราจิงนะยังงัยเค้าก็ต้องเป็นของเรา
เอ่อ งั้นลองมองรอบตัวเราดี ๆ ครับ บางทีอาจมีคนที่ใช่ สำหรับเราจริงๆ ก็ได้ครับ สู้ๆ ครับ        ^^*
เค้าเรียกว่าตัวสำรองค่ะ ไงก้อเอาใจช่วยละกันนะ สู้ๆ
แค่ที่ระบาย
แค่ที่ระบาย
แค่ที่ระบาย
1

จำนวน

• siriruedee

แค่ที่ระบาย
1

จำนวน

• IRUNG

เหมือนในหนังเลยแหะ ^ ^ เป็นกำลังใจให้นะจ้ะ
กลับไปยังรายบอร์ด