กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ติ่งหูมีไว้ทำอะไร - -

7-8-2010 23:33

คำถามนี้บางคนอาจตอบได้ทันทีว่า ติ่งหูก็มีไว้ใส่ตุ้มหูน่ะซี

แต่ นักวิชาการด้านสรีรวิยาและพัฒนาการของมนุษย์สันนิษฐานว่า บรรพบุรุษของเราเมื่อครั้งยังเดินสี่ขา มีติ่งหูที่ใหญ่กว่านี้เพื่อปกป้องอันตรายที่อาจเกิดแก่รูหูได้ แต่ดูเหมือนว่าติ่งหูจะไม่สามารถปฏิบัติหน้าที่ได้ดี จึงถูกลดขนาดให้เล็กลงอย่างในปัจจุบัน

ส่วนนักมนุษวิทยาอธิบายไว้ว่า ติ่งหูเป็นอวัยวะที่ทำหน้าที่ดึงดูดความสนใจของเพศตรงข้ามบรรดา นักวิชาการและนักทฤษฏีทั้งหลายต่างก็ต้องเผชิญปัญหาเรื่องการหาเหตุผล มาอธิบายว่า ทำไมอวัยวะหลาย ๆ ส่วนในร่างกายมนุษย์ที่ดูจะไม่ค่อยมีความสำคัญเท่าไหร่ จึงไม่หดหายไปจากร่างกายมนุษย์เสียเลย แต่ยังคงติดอยู่กับตัวมนุษย์ครบถ้วน

คล้ายกับว่าธรรมชาติพยายามเก็บรักษารายละเอียดทางพันธุกรรมเอาไว้ให้ครบถ้วนแม้ว่าสิ่งนั้นจะขัดแย้งกับการคัดเลือกตามธรรมชาติ

ขอขอบคุณข้อมูลจาก: 108 ซองคำถาม
ติ่งหูมีไว้เจาะอ่ะ

ฮ้าๆๆ
มีไว้ใส่ตุ้มหูค่ะ
ติ่งหูมีไว้ให้โดนดึงง =[]=

แอร๊ยย เจ็บ ><'
> โอ๊ย ก๊มัมีไว้ลดเสียงที่จะเข้าไปในหูไงล่ะ
ลดเสียงให้ มีเสียงเบา ลง ไง ครับบ
เป็น จัป เสียง ไง ครับ
ใจจ้า ๆๆ  ขอบคุณมาก
ดึงๆๆ  ขอคุณคร่า
ติ่งหูมีไว้ดิดเล่นคร๊าฟ
ติ่งหูมีไว้ให้ลิ้นเขี่ยแล้วขนลุก
ข้างบนจ๋า

ติดเรทไปป่าว

55+
ติ่งหูมีไว้เจาะหูไง
ติ่งหู
หลายอย่างค่ะ

เจาะหู ติดต่างหู

ระเบิดหู (สำหรับใครบางคน)

สุดท้าย ไว้ดึง - -''

สำหรับคนที่ทำผิด แหะๆๆ
แบบนี้ถ้าม่ายค่อยด้ายใช้สมองมันจาเล้กลงเหมือนติ่งหูมั้ยคับ
มีไว้ดึงดูดเพศตรงข้าม ซู๊ดดด
กลับไปยังรายบอร์ด