กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากทราบหน่อยค่ะ

มีคำถามที่อยากทราบ 2 ข้อนะคะ
1. เวลาเราโพสต์ข้อความไปแล้วทำไมข้อความที่เราโพสต์เข้าไปถึงหายไปในวันต่อไปคะ
2. ข้อความที่เราโพสต์เข้าไปแล้วอีกฝ่ายหนึ่งเค้าจะเห็นหรือว่าได้รับข้อความของเราบ้างหรือเปล่าหน่ะค่ะ (ทั้งที่ข้อความของเราก็ยังอยู่ในหน้านั้นหน่ะค่ะ)
ยังไงช่วยตอบกลับมานิดนะคะ ขอบคุณค่ะ อ้อ! แล้วถ้าหากว่าเราจะเข้ามาเขียนกระทู้ครั้งต่อไปเราจะเข้ามาได้ที่ไหนคะ ช่วยตอบมานิดนะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

น้องนิด-หน่อยค่ะ
ถามทีมงานตรงกล่องสนทนาหน้าเว็บได้เลยครับ
ทีมงานรุทุกอย่าง จิงๆ
ใช่ครับถามทีมงานเลยครับ
1. ข้อความที่โพสอ่ะคะ ก็ขึ้นอยู่กับว่า ในวันนั้นๆ เรามีข้อความที่แจ้งมายังเพจเราเข้ามาเยอะมากน้อยเพียงใด ถ้าเยอะมาก มันก็จะดันหายไป ไม่อย่างนั้นก็เลื่อนไปดูด้านล่างอ่ะคะ คลิกคำว่า "โพสก่อนหน้า"
สักพักข้อความก็ขึ้นมาค่ะ

2. ถ้าเราโพสไปยังเพจของอีกฝ่าย เค้าก็ต้องเห็นค่ะ อยู่ที่ว่าเค้าจะมาตอบข้อความเราหรือเปล่า แล้วเค้าล็อคอินเข้ามาหรือเปล่าค่ะ ยังไงเค้าก็ต้องเห็นแน่นอนอยู่แล้วค่ะ
กลับไปยังรายบอร์ด