กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[เกม] มาเลี้ยงมังกรกันเถอะ

วิธีการเลี้ยง ก็ตามๆไปเลยงับ

ขั้นตอนเลี้ยงไข่มังกร

. สมัครสมาชิกที่ http://dragcave.ath.cx/

<< จิ้มตรงที่ Take one นะงับ
กรอกข้อมูลรวมทั้ง ติ๊กถูกทั้งสองช่อง

2. รอรับ e-mail เพื่อทำการยืนยันไอดี พอได้รับแล้วก็จัดการยืนยันไอดีซะ (Hotmail ส่วนมากจะไปอยู่ Junk Mail นะจ๊ะ ลองไปหาดูถ้ามันไม่อยู่ใน Inbox)

3. Login ด้วย username ที่สร้างไว้ โดยจิ้มที่ get yours นะคร๊าฟ

4. เตรียมตัวไปจิ๊กไข่มังกรกันเล้ย...โดยจิ้มที่ take one of those

5. หน้านี้ จะให้เลือกไข่เอาไปเลี้ยง (ถ้าไข่ใบไหนไม่ถูกใจก็กด F5 เพื่อทำการสุ่มไข่ใบใหม่ได้คับผม) เลือกจนกว่าจะถูกใจเลย [ใครเจอไข่สวยๆ ต้องรีบกดนะ เดี๋ยวจะมีคนแย่งไป]

6. พอได้ไช่แล้ว Copy Code ส่วนนี้ (BBCode (for forum signatures)) ไปแปะที่ลายเซ็นได้เลยคับ

7. ผลที่ได้จะเป็นแบบนี้
<<<คลิกให้ด้วยน้า

การตาย
ถ้าไข่ไม่ฟักภายในเวลาที่กำหนดหรือเราฆ่ามันเองโดยไข่จะเป็นรูปนั่นเอง

สาเหตุการตาย
1. ฆ่าเอง - อาจจะเนื่องจากหมั่นไส้ ไม่โตสักที จับฆ่าตายเลย นี่แน่ะๆ
2. ป่วยตาย -สามารถป้องกันได้โดย ใช้คำสั่ง action/hide แล้วรูปจะเปลี่ยเป็นหมอกไม่เห็นตัวมังกรแล้วก็รอสักพ ักหนึ่งจนหายป่วยค่อย unhide
3. ไม่โตตามเวลา - ดังนั้นต้องคลิ๊กๆ (คลิ๊กมาก ก็ตายอีกนะ - -* เรื่องมากจริงๆ)
ก็ช่วยๆกันกดไห้ผมหน่อยะครับ

อันนิของเพื่อนอ่าฝากด้วยครับ
กลับไปยังรายบอร์ด