กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[เกม] เกมต่อเพลง [เกมง่ายๆ รางวัล ง๊ามงามคร่ะ]

WELCOME

20-4-2010 19:33

เกมนี้มีชื่อว่า...

ต่

วิธีเล่น :: เราก็ ร้องเพลง ต่อๆกันแต่ต้องบอก ชื่อเพลงด้วย อย่างเช่น

.

เพลง Unloveable :: ก็รู้ว่าฉันไม่มีความหมายก็รู้ว่าคงเป็นไปไม่ได้

.

ตังลงท้ายออกเสียงด้วย ด.เด็ก เพลงต่อไปก็ต้องเริ่มด้วย ด.เด็กค่ะ

..

รางวัล :: พลัง น้ำใจ +10 Zenny ตามความสวยงาม ค่ะ

20-4-2010 19:33

.

[ แก้ไขล่าสุด portlt เมื่อ 20-4-2010 19:33 ]
2

จำนวน

• Xตาลาย

• newniza

เพลง Unloveable

ก็รู้ว่าฉันไม่มีความหมาย ก็รู้ว่าคงเป็นไปไม่ได้

ยิ่งนานเท่าไหร่ยิ่งหมดหวัง

เมื่อเธอไม่เคยจะหันมองที่ฉัน

และไม่มีแม้วันที่เธอจะหันมาสนใจ

และก็รู้ไม่นานเท่าไหร่เธอก็คงต้องไปจากฉัน

...

ฉ.ฉิ่ง ค่ะ

เพลงฝากไว้อีกวัน
ฉันเพิ่งค้นพบว่าความรัก
มันจะเป็นแรงกระตุ้นใจ ให้อยากทำอะไรที่ดี
และก็เพิ่งรู้ว่าใจฉัน ที่มันเกเรอยู่ทุกที
ในวันนี้เปลี่ยนไปเพราะเธอ
1

จำนวน

• portlt

เพลงดิ้นรน

เธอไม่เคยเป็นฝ่ายที่โทรมาหา

เธอไม่เคยจะแอบสบตาสักวัน

เธอนะเพื่อนคนหนึ่ง เท่าที่ให้กัน

แต่ดันคิดลึกไปไกล

1

จำนวน

• portlt

เพลง ขอเช็ดน้ำตา  ก ไก่ระกันนะ ข้างบนมะบอกอ่ะ

ก็ฉันรู้ว่าฉันแทนเขาไม่ได้ และฉันรู้ว่าใจเธอมีแต่เขา

แต่ฉันขอ ขอแค่เช็ดน้ำตา เธอเบาๆ ในฐานะคนรักเก่าที่คุ้นเคย

ค ควาย
1

จำนวน

• portlt

เพลง แค่รู้ว่าทำเพื่อใคร  ของไอน้ำละกัน

คนๆหนึ่งอยู่โดยไม่มีจุดหมาย  ที่หายใจแต่ละวันเพื่อรอให้จบ

จนเธอเข้ามาหัวใจจึงได้พบ ว่าชีวิต

ต.เต่าจ้า

[ แก้ไขล่าสุด samachic เมื่อ 3-4-2010 10:02 ]
1

จำนวน

• portlt

เพลงต่างคนต่างไป อาร์ เดอะ สตาร์

ต่างคนต่างไป ต่างคนต้องรับความจริงเอาไว้
เก็บคำว่ารักที่มีให้กันในหัวใจ เก็บในห้วงทรงจำ
จบความรักที่มีต่อกันต้องยอมทำใจ ให้เราลาจาก
เจ็บปวดแค่ไหนก็ตามฉันเองก็ต้องตัดใจ
ไม่เคยรักใครมากเท่านี้และคงจะไม่รักใครอีกต่อไปเมื่อไม่มีเธอ

ธ เธอว์

1

จำนวน

• portlt

เพลง เธอจะอยู่กับฉันตลอดไป

เธอจะอยู่กับฉันตลอดไป ไม่ว่าอีกนานแสนนาน นานเท่าไรไม่ลืมเลือน
ความทรงจำคอยย้ำและช่วยเตือน เราต่างผูกพันด้วยรักตลอดไป

ป.ปลา
1

จำนวน

• portlt

เพลง: เปลี่ยนแฟนง่ายกว่า  

เปลี่ยนฉันมันยากเกินไป
เปลี่ยนแฟนใหม่ง่ายกว่าไหมเธอ
แนะนําให้เธอ ไปหาให้เจอเลยคนดีดี

ด.เด็กจ้า
1

จำนวน

• portlt

เพลง ลืมฉันหรือยัง basher

(แปลก)ดีที่รู้ใจของคน พยายามจะลบเลือน
ยิ่งจำยิ่งร้อนรณ เมื่อรักใครฝังใจไร้เหตุผล
ลืมกันลงหรือไร ลืมกันไปหรือยัง มีภาพเลือนลางอยู่บ้างมั้ย
เพราะยังรักเธออยู่ ฉันไม่รู้จะลืมอย่างไร...

มาเล่นด้วยแล้วจ้า น้องเตยของพี่
1

จำนวน

• portlt

เพลงรักได้ยินหรือป่าว

รัก คำเดียวคำนี้ได้ยินบ่อย

ฉันยังไม่รู้ มันมีความหมายว่าอะไร

อาจจะร้อนจะแรงเหมือนกับไฟ

อาจจะเผาจนใจไหม้เกรียม

อาจเป็นฝนที่หนาวเหน็บ ฉันก็ยอมเสี่ยง

เพียงได้เจอรักแท้

ท.ทหารงับ

1

จำนวน

• portlt

เพลง ที่รัก
ที่รักฉันเรียกได้แล้วใช่ไหม
เมื่อในวันนี้ที่เราได้คบกัน มีแฟนกับเขาซะที
ที่รักเรียกเธออย่างงี้ได้แล้วใช่ไหม
และฉันจะเรียกแค่เธอไม่เรียกใคร

ค.ควาย ค๊
1

จำนวน

• portlt

เพลง คนไม่ดีที่รักเธอ ดิว

คนๆ นี้ที่ไม่ดีพอ จะขอเฝ้ารอแต่เธอ
ขอแค่มอง ขอแค่เจออยู่ดูแลเรื่อยไป
จนกว่ารักของฉันดีพอ จนกว่าเธอจะพอเชื่อใจ
ฉันพร้อมจะอยู่ถึงแม้ต้องเป็นแบบนี้ คนไม่ดีที่รักเธอ
ธ ธงจ๊ะ
1

จำนวน

• portlt

8-4-2010 11:07

ขอโทษนะคะ ที่หายไป พอดีเข้าไม่ได้อ่า เตยเอาพลังน้ำใจ ไปแจกแล้วเน้อ ยิ่งเล่น ก็ยิงได้น๊ะจ๊ะ ^^"

---

เพลง  เธอเป็นแฟนฉันนะ  ของ  เกรน เดอะ สตาร์

เธอเป็นแฟนฉันนะ

ทำไมเธอทำเหมือนคบไปวันๆ

ไม่ห่วงใยไม่ค่อยมองกัน ไม่ให้น้อยใจได้ยังไง

มีจิตใจอยู่นะ ไม่ดูแลอย่างนี้ใครกันจะทนไหว

นี่เธอยังอยากเป็นแฟนฉันไหม ช่วยตอบมาสักคำ

---

ค. ควาย!!

คนในกระจก – แกรนด์ THE STAR 5

แค่หนึ่งคำนี้ ช่วยฟังดีๆ ให้ขึ้นใจ

กลับบ้านไปนะ ว่างตอนไหน

ช่วยไปที่หน้ากระจกเงา เธอจะพบคนนั้น

คนที่ฉันต้องการ ต้องการที่จะบอกเขา

ฝากบอกเพียงเบาๆ ฉันรักเขาคนนั้น หมดหัวใจ

จ จาน

1

จำนวน

• portlt

กลับไปยังรายบอร์ด