กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[เกม] ☻☻☻ - - - {จำ} ล อ ง ส ถ า ณ ก า ร ณ์ ' ~ ~ ~ ต อ บ ง่ า ย ไ ด้ ร า ง วั ล -

มีเกมส์มาให้เล่นนะครับ ไม่ยาก เป็นการจำลองเหตุการณ์เท่านั้น

ซึ้งสมมุติคุณเป็นตัวละคร นั้น ๆ คุณจะแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นอย่างไร

เช่น

มือข้างซ้ายคุณกำเชือกที่มัดพ่อคุณอยู่ ส่วนข้างขวากำเชือกที่มัดแม่คุณอยู่

ถ้าคุณปล่อยเชือก ก้อต้องมีคนตกตึกตาย

แต่ว่า คุณคัดตรูดมาก ๆ

ถามว่าคุณ จะปล่อยมือข้างไหน เพราะอะไร

ตอบ :  ปล่อยสองมือ แระมาช่วยกันเกาคับ  55+

^
      ^
      ^

ตัวอย่างเฉย ๆ คับ  แต่ถ้าถามจิง ๆ อยากให้ตอบจิงจังมากกว่านี่นะคับ  

กฎกติกานะครับ  

อย่าเกรียน อย่าแสปมทั้งอักษรแระอีโม  วาจาสุภาพด้วยนะครับ

ถ้าพบเห็น ผมจะขอหักพลังน้ำใจนะครับ

ผมมีเกมส์ไม่มากเท่ารัย คิดไม่ค่อยออก

ท่านใดมีไอเดีย หรือ อยากแนะนำสถาณการณ์  เพื่อใช้ในเกมส์ต่อ ๆ ไป

แนะนำได้นะคับ ที่ เมล mankey_d_stick@hotmail.com นะครับ จะขอบพระคุณเปงอย่างสูง

หรือจะ PM  มาบอกก้อได้นะครับ

กรุณาบอกชื่อ มาด้วยนะคับ  

ท่านใดช่วยคิด ขอให้รวย ย  ย

ว่ามาก้อยาวแระ เรามาเริ่ม ข้อแรกกันเรยดีกว่า

ข้อที่ 1  

ถามแว้~

ถ้าเกิดอยู่มาวันหนึ่ง ไฟไหม้บ้านของคุณขึ้นมา แต่คุณสามารถช่วยชีวิตลูกของคุณ ออกไปได้แค่คนเดียวเท่านั้น

ถามว่า คุณจะช่วยใคร ระหว่าง ลูกชาย กับ ลูกสาว เพราะอะไร

คิดให้ดีก่อนตอบนะคับ

ตอบดีมีรางวัลให้ตามเหมาะสมครับ  แต่ถ้าถูกใจอาจได้พิเศษ   55+

ขอให้สนุกกับเกมส์ครับผม

อันนี่ไม่เกี่ยว อยากบอกเฉย ๆ

เอส ตาย แร้วนะ    --- เศร้า ~~

คนเราเกิดมาก้อต้องมีวันนี้   ไม่ได้ตายเพราะถูกยิง  หรือตายเพราะโรคร้ายที่รักษาไม่ได้  แต่จะตายเพราะถูกลืม

[ แก้ไขล่าสุด มนุษย์รั่ว เมื่อ 15-4-2010 17:25 ]
6

จำนวน

• BluEZeRo

• Khem_ka

• KiieKung

• โนริโกะจัง

• Toontowjung

• gift_suthasinee

ถามซะตอบยากเลยแฮะ

ขอตายเองแล้วให้มันออกกันไปเองได้มะ

หรือไม่ก็ช่วยลูกที่ยังเด็กกว่า ลูกที่โตกว่าคงเอาตัวรอดได้ ถ้าไม่ได้ก็นะ... - -

แต่ถ้าเลือกตามที่รั่วถามอ่ะ

เลือกไม่ได้จริงๆแฮะ T^T

ลูกชายลูกสาวก็ลูกเราน้อ

ถ้าเลือกช่วยได้แค่คนเดียวจริงๆ

สู้ ตายด้วยกันหมดเลยดีก่า

(เลือกไม่ได้จะตอบไมว้าเรา T^T )
1

จำนวน

ลูกชาย(มั้ง)

จะได้สืบตะกูล

ถ้าจิงๆ

ช่วยแฟนเราดีกว่า(ถ้ารอดไปก้อมีลูกต่อได้)

งิงิ
1

จำนวน

ก็ช่วยลูกสาวสิ   เพราะลูก  2 คน  ลูกชายฉานเป็นตุ๊ดอีกคนอะ   555+
1

จำนวน

ลูกชาย

เพราะลูกสาวยังไม่เกิด

ฮ่าๆๆ  ช่วยลูกชายจะได้ให้ลูกชายแต่งกะลูกสาวพี่โย

1

จำนวน

ลูกชายจิ่
เอาไว้สืบสกุล
รอให้มานมีหลานสาวให้ทีเดียว

1

จำนวน

ช่วยลุกชาย เพราะลุกชายสามารถเปนไบได้เหมือนคนตั้งกระทุ้
หรือชายก้ะได้หญิงก้ะดี 55
1

จำนวน

ก็ต้องช่วยลูกของป๋มสิค๊าฟ

ช่วยลูกชาย ลูกสาวทำไม

แป้กไหมค๊าฟ -*-
1

จำนวน

ความเห็นที่  1  คุล BluEZeRo   

ตอบได้ซึ้งมาก ๆ ครับ ทำเอาน้ำตาแทบไหน ฮื่อ ๆ

ใครเลือกจิง ๆ ก้อเลือกไม่ได้จิง ๆ นั้นร่ะคับ

ตอบได้โดนจัยมากครับ รับไปเรย  พลังน้ำใจ + 15 และ เซนอีก 1000

--

ความเห็นที่ 2  คุล lnwbest

ตอบได้ ชัดเจน และตรงมากมายเรยครับ  ห่ะ ห่ะ

รับไปเรย  พลังน้ำใจ + 15 และ เซนอีก 500

--

ความเห็นที่ 3 คุล ÿ•€ตัวร้า€•ÿ

ตอบได้ น่ารักมากเรยนะคับ  ห่ะ ห่ะ กล้าตอบมาก

รับไปเรย  พลังน้ำใจ + 15 และ เซนอีก 500

--

ความเห็นที่ 4 คุล gift_suthasinee

คิดผิดแระครับ ที่จะไปเปงครอบครังเดียวกับ คุล ÿ•€ตัวร้า€•ÿ  ห่ะ ห่ะ

--

ความเห็นที่  5 คุล Toontowjung   

คนนี่ก้อตอบได้ชัดเจนมาก ๆ เรยคับ แถมยังหวังไปไหลถึงขนาดมีหลานเรยด้วย ห่ะ ห่ะ

--

ความเห็นที่  6 คุลโนริโกะจัง   

คนนี่ตอบ ท่าทางจะไม่ค่อยชอบเข้หน้าคนตั้งกระทู้นะ แต่ก้อถึงเปงความคิด ที่เยี่ยม

อีกความคิดหนึ่ง ต้องเปงเขา คนนี่คนเดียวเท่านั้น ที่คิด แบบนี่ได้  555+

--

ความเห็นที่  7 คุล KiieKung   

แป้กครับ  -- !     //  แต่มานขำตรงที่ถามว่า แป้กไหมค๊าฟ -*-  นี่ร่ะ  555+

ข้อที่ 2

ถามแว้ ~~

คุณมีอาชีพเป็นหมอ และวันนั้น คุณได้ไปธนาคาร เพื่อที่จะฝากเงิน แต่ว่า ก้อเกิดเหตุการณ์โจรปล้นธนาคารขึ้น

ทันใดนั้นก้อเกิดเหตุการณ์ไม่คลาดฝันเกิดขึ้น  มีคนโดนยิงหนึ่งคน วันนั้นคุณพกยาไปด้วย(บังเอิญจิง)

แต่ยานั้นเพียงพอแค่ คน ๆเดียว (พกมาทำมัยว๊ะ)

คุณจึงลุกเพื่อที่จะไปช่วยคน ๆ นั้น  แต่ทว่า คุณก้อมาโดนยิงซะเองด้วยอีกคน ...

ถามว่า คุณจะยอมเป็นคนดีช่วยคนอื่นจนตัวตาย     หรือจะยอมเห็นแก่ตัวเพื่อให้ตัวเองมีชีวิตรอด

คิดให้ดีก่อนตอบ นะคับ

"ความยุติธรรมมีเกลื่อนไปไหมด "

[ แก้ไขล่าสุด มนุษย์รั่ว เมื่อ 1-4-2010 00:10 ]
ช่วยคนที่โดนยิง

เพราะตามจรรยาบรรณแพทย์อ่ะ

ต้องช่วยเหลือคน

ถ้าเราปล่อยให้เค้าตาย

เราก๊ะไม่เหลือเกียรติพอที่จะเป็นแพทย์อ่ะดิ

ตัวเองตายดีกว่าปล่อยให้คนอื่นตาย  ทั้ง ๆ ที่เราสามารถช่วยเค้าได้
1

จำนวน

ช่วย คนอื่น ดีกว่า   เพราะว่า อย่างน้อยเรากีะด้ายฝากตังถ้ามีครอบครัว

ครอบครัวเราจะได้มีไว้ไช้ด้วย

ฮ่าๆๆ    

คนดีอิอิ
1

จำนวน

ช่ว ยยคนอื่นอ่ะคะ เพราะอย่ างน้อยก้ะได้ทำบุญครั้ งใหญ่ในชีวิตก่อน นตา ยยอ่ะคะ
แระก้ะอีกอย่า งจาได้ไม่ถูกหาว่าเป นคนเห็นแก่ตั ว เผื่อตั วเองรอดไปจาได้ไม่ถูกค นอื่น นดูถูกอ่ะคะ
1

จำนวน

จะบ้าหรือไง  จะให้ช่วยใครได้ไง   โดนยิง  แล้วคิดหรือ ยามันจะไม่หกแตกอะ

แตกไปแล้วช่วยใครได้  ตายหมดค่ะ   ยอมรับความจิงเถอะค่ะ
1

จำนวน

อย่างที่เจ๊โยพูดอ่าค่ะ
ถ้ายาไม่ตกแตก ก่อนอ่านะ --"

ช่วยได้ก้อจะช่วยคนอื่นอ่ะค่ะ
ตามจันยาบันของแพทย์ด้วย
แถมลูกหลานจะได้มีน่ามีตา
แล้วเราก้อจะมีชื่อเสียงก่อนตายด้วย โฮะๆๆ ♥

1

จำนวน

คือว่าเค้าก็ตอบช่วยคนอื่นมาเยอะแล้ว ก้อยากจะตอบนะ แต่กลัวรั่วอ่านจนเบื่อ เลยตอบว่า

ช่วยตัวเองก่อน จะได้มีแรงเดินรึคลานไปช่วยคนเจ็บกดบาดแผลไว้ไม่ให้เลือดไหล

จนรอเวลาให้ตำรวจกับรถพยาบาลมา ถ้าคิดตามหลักความเป็นจิง ถ้าเราโดนยิงแล้วยังกระเสือกกระสน

ไปช่วยให้คนกินยา ก็อาจไปไม่ถึงตายไปทั้ง 2 คนเลยก็ได้ ฉะนั้นเรากินก่อนแล้วค่อยไปช่วยเค้าไว้

กระสุนนัดนั้น อาจไม่ใช่นัดสังหาร อาจแค่ถาก รึโดนส่วนที่ไม่สำคัญทำให้เค้าถึงชีวิตก็ได้

ช่วยตัวเองนะดีแล้ว 555 ...จบ

โคตรเห็นแก่ตัวอ่ะเรา  - -*
1

จำนวน

กลับไปยังรายบอร์ด