กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถ้าเจอแบบนี้จะถามคนนึงว่า

ทางไหนที่ไปถึงแล้วจะตาย

แล้วถามอีกคนนึงว่าทางไหนที่ไปแล้วจะรอด

ให้สังเกตดูททีท่าของทั้งสองคนขณะตอบ

เราจะรู้ได้ทันทีว่าใครโกหก

คนที่โกหกเป็นแระจำ  เค้าจะจำไม่ได้ว่าเค้าโกหกเรื่องไรไปบ้าง

เค้าก๊ะจพพยายามนึกว่าเค้าต้องบอกอะไรเรา

ส่วนคนที่พูดความจริงเสมอเค้าจะไม่ลังเลที่จะบอกความจริงกับเรา

ดังนั้นถ้าทั้งสองชี้ไปที่ประตูเดียวกัน  

ซึ่งแน่นอนมามีคนนึงโกหก  

เราก๊ะตัดสินใจเองว่าสจะเชื่อใคร  โดยดูจากเหตุผลที่บอกไปแล้วอ่ะแหละ

เราก๊ะจะหาทางออกเจอเองแหละ

คิดไรมากอ่ะ  อย่างมากก๊ะแค่ตายอ่ะ

1

จำนวน

จะถามว่า นายเป็นใคร

แน่นอนว่าคนโกหกไม่บอกหรอกว่าตัวเองเป็นใคร

อาจโกหกว่าเป็นกระเทยกินผู้หญิงก็ได้(หยาบไปก็ขอโทดด้วยนะค่ะ)

ส่วนคนที่พูดแต่ความจริงก็ต้องบอกเราว่าเค้าคือผู้คุม

ปล.ชอบค่ะ ทำเยอะๆนะค่ะ
1

จำนวน

ข้อ 5 มา ช้าไปหน่อย แหะ ๆ

---

ความเห็นที่ 1 คุล lamboghiniz

ชัด สั้น ได้ ใจความมากครับ  ถามคำเดียว ประโยคเดียว ไปเจอทางออกเรย สุดยอด

รับไปเรย พลังน้ำใจ + เซน ครับผม

--

ความเห็นที่ 2 lnwbest

อืม ๆ ยัง งง ๆ อยู่อ่ะครับ  

ถามว่า ทางออกทางไหน  หรอ ~  

ถ้าถามอย่างนี้ คนนี่โกหกก้อต้องชี้ไปประตูตัวเองอยู่แร้ว เพราะเค้าคงไม่บอกหรอกว่าทางออกอยู่ไหน

และคนที่ผูดความจิง ก้อชี้ไปทางประตูตัวเองเหมือนกัน   แร้วที่นี่จะรู้ได้งัยร่ะครับ

แหะ ๆ ผมเข้าใจถูกมั้ย ( อธิบายผิด โต้ได้นะครับ  แหะ ๆ )

รับไปเรย พลังน้ำใจ + เซน ครับผม

--

ความเห็นที่  3 คุลซาวน์แทร็ค

หึหึ  คุลร่ายยาวเรยนะครับ  เด๋วอ่านแปบ ...  

อ่า ~  ขอเรื่องส่วนตัวก่อนนะครับ 555+

ผมไม่ได้ตัดสินคน จากเกมส์นะครับ ผมก้อแค่ยก มาจากการตอบคำถามของคุลเท่านั้นครับ  - -  หึหึ

ซึ่งผมก้อแสดงว่าคิดเห็นต่อ คำตอบของคุลเท่านั้น ไม่ได้ว่านิสัย จิง ๆ ของคุลจะต้องเป็นไปตามนั้นด้วยอ่ะครับ  - - หึหึ

ไม่สบายใจ อย่างรัย ขอโทดด้วยนะครับ  ( ต่อยกันเปล่า หึหึ )

อ่า - มาเข้าเรื่องเกมส์ครับ คำถามดีครับ สามารถนำไปสู่ทางออกได้

ผมว่า แค่คำถามแรก คำถามเดียวก้อรู้แระครับ ว่าคัยโกหก ไม่โกหก เพราะยังงัยคนเราก้อต้องตาย

คนที่ตอบว่า ตาย นั้นแระ คนพูดความจิง  ถูกมั้ยครับ    หึหึ

รับไปเรย พลังน้ำใจ + เซน ครับผม  หึหึ

--

-- ความเห็นที่ 4 คุล BluEZeRo

ยากไปมั้ยเนี่ย  ถามง่ายนะ แต่ให้สังเกตจิง ๆ  ยากนะ

ผมว่าใช้คำถาม แระฟังคำตอบเอา ง่ายกว่านะคับ

เพราะยังงัย คนโกหกก้อต้องไม่ตอบ สีที่เป็นสีเดียวกับประตูอยู่แร้ว จิงม๊ะ

ง่ายกว่ากันเยอะเรยอ่ะครับ  เยี่ยมครับผม

--

ความเห็นที่ 5 คุล gift_suthasinee

ก๊าก ก ก  ถามอย่างนี่ 50 - 50 ครับ  ไม่รู้จะเชื่อคัย

ถามอย่างนี่ เราไม่รู้ได้เรย ว่าคัยโกหก หรือ พูดความจิง

แต่โอเค ครับ คนโกหกอาจจะนึกบ้างเล็กบ้าง อาจจะ งง  ๆ ก่ง ก้ง  อยู่

ดูจากตรงนั้น คิดว่าน่าจะได้ครับ

แต่คำถาม ไม่ได้จิง ๆ ครับ ไม่ทราบได้เรยว่าคัย โกหก หรือ พูด ความจิง

แต่ความจิงแน่นอนคือ ผมรักคุล  55+   

--

ความเห็นที่ 6 คุล  -น้องบู้บี้จัง-

อ่า ~  ได้เรยครับ มาอีกแร้ว ง่าย ๆ ได้ใจความ

ชอบครับ ง่าย ๆ เรย  --   นายเป็นคัย   55+

ฉ้านเป็นนางฟ่าย่ะ  55+

ก๊าก ๆ

ป.ล. อาบน้ำด้วยนะ  55+  

คำถามข้อที่ 5

ถามแว๊~

คุลเป็นคนโชคดี มีความครัวที่มีความสุข มีคุล มีแฟน และมีลูกน้อยน่ารัก วัย 2 ขวบ

ถึงแม้ว่าความครัวคุล จะไม่ร่ำรวย แต่เพราะพวกคุล 2 คน ช่วยกันทำงาน

จึงทำให้มีเงิน เพียงพอที่จะใช้จ่ายได้อย่างไม่ขัดสน

แต่ทว่าวันหนึ่ง แฟนของคุลประสบอุบัติหตุเสียชีวิตลงไป ทิ้งคุล กับลูกน้อย ไว้ให้อยู่ด้วยกัน 2 คน

ถามว่า คุลจะทำอย่างรัย หรือ จะวางแผนกับชีวิตของของคุลอย่างรัย

ระหว่าง

1 . อยู่กันตามลำพัง 2 คนกับลูก ถึงแม้จะเหนื่อยแต่คุลก้อเต็มใจ

2. หากำลังใจซักคน มาช่วยแบ่งเบาภาระ มาเป็นคู่ชีวิตคนใหม่  แระมาทำให้คุลเหนื่อยน้อยลง

คิดให้ดี ก่อนตอบนะครับ

[ แก้ไขล่าสุด มนุษย์รั่ว เมื่อ 6-4-2010 12:29 ]
พี่รั่ว

ข้อ4อะ

คำตอบก้อบอกไปแล้วนิ

ไปทางที่คนพูดจิงชี้ไง

ก้อเค้าจะพูดจิงตลอดเลยไม่ใช่หรอ

แล้วพี่รั่วไม่ได้บอกนิว่าประตูไหนเปงของคนพูดจิงประตูไหนเปงของคนโกหก

ส่วนข้อ5

ผมขอเลือกข้อหนึ่งคับ

ผมขอรักแฟนคนเก่าตลอดไปดีกว่า

หากเราหาใหม่ถ้าเค้าไม่จิงใจกะเราจะทำให้เราเจ็บยิ่งกว่าเดิมนะคับ

แล้วถ้าลูกไม่เข้าใจเรา บ้างทีอาจจะแตกหักกันได้

[ แก้ไขล่าสุด lnwbest เมื่อ 7-4-2010 19:58 ]
1

จำนวน

ผมว่า ข้อ5 มัน แล้วแต่โชคชะตานะครับ

ถ้าใครโชคดีอาจไม่ได้ เนื้อคู่ที่แท้จริง ที่อาจทำให้เขารักเรามากกว่าคนที่แล้วก็ได้นะ

ส่วนตัวผมเลือก ข้อ1

ไม่น่าจะมีใครเอา

1

จำนวน

เราคิดต้องนานเลยนะข้อนี้อ่ะ

เราเลือกข้อ 1 การที่ผู้หญิงตัดสินใจเลือกใครสักคนเข้ามาเติมเต็มในชีวิต จนกระทั้งมีครอบครัวที่อบอุ่น
มีลูกด้วยกัน แสดงว่าเค้าต้องรักผุ้ชายคนนั้นมากๆๆแทบจะฝากชีวิตไว้ด้วย และการที่ผู้ชายตายจากไป
ก็เป็นเรื่องที่น่าเศร้าเสียใจ และคงใช้เวลานานที่จะทำใจยอมรับได้กับทุกสิ่งที่เปลี่ยนไปชั่วข้ามคืน
การที่จะเปิดใจรับใครคนใหม่เข้ามาสักคนนั้น คงยาก แต่เราไม่ได้บอกว่าไม่มี มันขึ้นอยู่กับช่วงเวลา จังหวะชีวิต และโอกาสมากกว่า แต่ที่สำคัญคนเป็นแม่ทุกคน คงนึกถึงความรู้สึกลูกมากกว่าที่จะสนใจความสบายของตัวเอง เราเลยเลือกตอบข้อ1 นี้แหละ อดทนเลี้ยงดูลูกได้ อย่างน้อยเราก็ภาคภูมิใจและลูกเองก็คงจะภูมิใจในตัวแม่เหมือนกัน.....จบ
1

จำนวน

อยู่กันตามลำพัง 2 คนกับลูก ถึงแม้จะเหนื่อยแต่คุลก้อเต็มใจ
เพราะ เราไม่รู้ว่า เราจะเจอเนื้อคู่อีกคนรึเปล่า เราก็คงต้องอยู่ตามลำพังไปก่อน เรามีลูกแล้ว เราไม่มีเวลามากพอที่จะไปไล่หาแฟนใหม่หรอก  
1

จำนวน

1 . อยู่กันตามลำพัง 2 คนกับลูก ถึงแม้จะเหนื่อยแต่คุลก้อเต็มใจ

เจอมากับตัวอ่ะค๊าฟ เลือกข้อนี้ เพราะเข้าใจความรู้สึกคนเป็นลูกอ่ะค๊าฟ

แล้วท่าแต่งงานกับแม่ของลูก ก็แปลว่าร๊ากเค้ามาก

ไม่มีคายแทนคายได้อ่ะค๊าฟ เหลือแค่นี้ก็เอาแค่นี้ดีก่า
1

จำนวน

ก้อปู้หญิงแต่งงานรอบเดียวก้อพอแร้วนี่นา

คนรักก้อมีคนเดียวก้อพอแร้ว ลูกคงม่ายปลื้มหรอกท่าจะเอาป้อหม่ายอ่า

ตูนยังม่ายปลื้มเรยท่าป้อ แม่มีคนหม่าย อยู่เท่าที่มีแหละเนอะ

(เหมือนจาลอกคนบน ฮ่าๆๆ)
1

จำนวน

อืม.....

เลือกข้อ 2 ล่ะกัล

เหตุผลคือว่า
เรากับแฟนเก่าเนี้ย
อยู่อย่างไม่ขัดสน
เพราะทำงานกันทั้งคู่ใช่ม๊า~

พอแฟนตายเราต้องทำงานเพิ่มอีก
เพราะถ้าไม่ทำ
คิดดูนะค่าใช้จ่ายในครอบครัว
ทั้งค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าอาหาร ฯลฯ
มันเยอะเกิน ไหนจะลูกอีก

จะเอาเวลาไหนไปเลี้ยงดูลูกล่ะ
ถ้ามัวแต่ทำงาน ซ้ำยังต้องทำเป็น 2 เท่าให้เงินมันสมดุลอีก

ดังนั้นมีแฟนใหม่ เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด
ซึ่งต้องคัดอีกว่าใครเหมาะกับลูกเรา

แม้จะลำบากตอนคัดแต่จะสบายที่หลัง

นั้นแระดีสุด หุ หุ หุ

[ แก้ไขล่าสุด -น้องบู้บี้จัง- เมื่อ 12-4-2010 15:42 ]
1

จำนวน

ข้อ2ละกันครับ เหตุผล ไม่อยากให้ลูกเสียใจครับ ว่าไปมีเมียใหม่ ลดค่าใช้จ่ายลง อยู่บ้านให้เล็กลง ถ้าเกิดอาการอยากsex ก็ไปมีเมียน้อย เอากันให้สะใจ และไม่ต้องไปบอกลูก- -
1

จำนวน

ขอเลือกข้อ 1. อยู่กันตามลำพัง 2 คนกับลูก ถึงแม้จะเหนื่อยแต่คุลก้อเต็มใจ

เอาเวลาไปเลี้ยงลูกดีกว่า หาผู้ชายคนใหม่มาแต่งงานด้วย

อยู่กันตามภาษาแม่ลูกดีกว่าเป็นไหนๆๆ
1

จำนวน

ตอบคำถามข้อ 5

เพราะ เป็นผู้หญิง ไม่ควรหลายใจ
ถ้ารักใครควรรักจริงไม่หลายใจ(ในกรณีที่แต่งงาน)
1

จำนวน

ตอบ ข้อ 5 .
คง จะเลือก ข้อ 1 อ่ะค่ะ

เพราะ กว่าจะใช้เวลาลืม คู่ชีวิต ของเราได้ คงไม่ใช่เรื่องง่าย
และยิ่งมี ลูก เปรียมเสมือน เครื่องเตือนใจ เสมอ
คงไม่ คิดที่จะมี คนใหม่ อ่ะค่ะ
1

จำนวน

คนที่ยังไม่ได้พลังน้ำใจ + เซน เด๋ซจะตามให้ที่หลังนะครับ พอดีมันไม่พอ

ความเห็นที่ 1 คุล lnwbest
ง่า - รักเดียวใจเดียวดีนะคับ
แต่ถ้า มีคนจิงใจ ก้อเอาช่ายม๊ะ  55+

---

ความเห็นที่ 2 คุล lamboghiniz
อ่ะนะ -- โชคชะตา ชอบเล่นตลกกับเราเสมอ
ไม่มีคัยเอา เราก้อไปเอาเค้าก้อได้ซิ 555+

--

ความเห็นที่ 3 คุล ซาวน์แทร็ค
อ่ะนะ -- กินใจมากเรยครับ
คุลต้องเป็นแม่ ที่ดี แน่ ๆ เรย

--

ความเห็นที่ 4 คุล TrkzTie
ง่า -- มาโหดจัง คนนี่
แระถ้ามีคนดี ๆ เข้ามาในชีวิตแระ
ไม่รับพิจารณาหน่อยหรอกครับ

--

ความเห็นที่ 5 คุล KiieKung
อ่ะนะ -- ไม่มีคัยแทนใครได้
เข้าใจเรย หัวอกเดียว

--

ความเห็นที่ 6 คุล Toontowjung
อ่ะนะ - รักได้เพียงคนเดียว
รักคนบน คนเดียวด้วยหรือเปล่า 55+

--

ความเห็นที่ 7 คุล -น้องบู้บี้จัง-
ง่า -- คุลตอบแปลกจากทุกคนเรย
แต่ไม่ได้ว่าผิดนะ ไม่มีผิดอยู่แร้ว
การจะหาใครซักคน มาแบ่งเบา หรือมาเติมสิ่งที่ขาดไป
ผมว่า ลูกน่าจะเข้าใจ

--

ความเห็นที่ 8 คุล  oomyoyo
ง่า - คำตอบ กับ เหตุผล ขัดกันมากมายเรยครับ
ไม่อย่างให้ลูกเสียใจ แต่ไปมีเมียน้อย
ผมว่า ลูกคุลน่าจะเสียใจกว่านะ คิดว่าลูกคุลจะจับไม่ได้เชียวหรอ
ผมว่า หาดี ๆ เป็นตัวเป็นตนไปเรย น่าจะเข้าท่ากว่านะครับ

--

ความเห็นที่ 9 คุล arparichart
อ่ะนะ -- ชอบคับ ไม่ต้องง้อผู้ชาย
อยู่กัน 2 คน ก้อพอ

--

ความเห็นที่ 10 คุล  khwankom1
อ่ะนะ -- ไม่ควรอย่างยิ่งครับ
แต่ไม่อยาก หาใครมาช่วยแบ่งเบาจิง ๆ หรอ

--

ความเห็นที่ 11 คุล ^^no_name^^
ง่า -- เครื่องเตือนใจที่มีจิตใจ
เด็ดขาดมากเรยคับ --  " คงไม่คิดที่จะมีคนใหม่ " << โดน

ข้อที่ 6

เนื่องจากวันนี่ที่ทำงานของคุลเกิดปัญหานิสหน่อย

จึงเป็นเหตุทำให้พนักงานทุกคนต้องหยุดงานครึ่งวัน

คุลจึงตรงปรี่กลับบ้านของคุลทันที

แต่เมื่อคุลมาถึงบ้าน ภาพที่คุลเห็นตรงหน้าก้อคือ

ภาพแฟนสุดที่รักของคุล กำลังมีสัมพันธ์สวาท กับเพื่อนสุดซี้ ในห้องนอน

คุลแค้นมาก ไม่คิดเรยว่าเรื่องแบบนี้จะมาเกิดกับตัวเองได้

คุลไม่รอช้า -- ควักปืนลูกซองที่แนบอยู่กลางหลังของคุลของมาทันที

ถามแว๊~

คุลจะยิงใครก่อน

ระหว่าง

1.คนที่เป็นเช่นดั่งเพื่อนตาย

2.คนที่เป็นดั่งลมหายใจ

เริ่มได้ครับ --

[ แก้ไขล่าสุด มนุษย์รั่ว เมื่อ 15-4-2010 17:25 ]
กลับไปยังรายบอร์ด