กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบแบบไม่โกหกเลยนะ

เราช่วยตัวเองก่อน

ตามธรรมชาติของการเอาตัวรอดเมื่อยามคับขัน

ในเมื่อเรารอดแล้ว เราเปงหมอ เราก้อต้องช่วยคนอื่นได้

เพราะถ้าเราช่วยคนอื่นก่อน แต่เค้าไม่รุวิธีปฐมพยาบาลเราก้อไม่รอด

ตามหลักความเปงจิงแล้ว ไม่มีใครอยากตายจริงมะ

หาทางทำให้รอดกัลหมดอ่ะดีก่า

รอดหมดก้อดีไป

รอดไม่หมดก้อเสียใจ

แค่นั้น - -
1

จำนวน

คำตอบคือ

ช่วยตัวเอง

ในเมื่อเรารอดเราก้อช่วยปฐมพยาบาล

จนกว่ารถพยาบาลจะมา

จะว่าไปยามันวิเศษจัง

กินปุ๊บหายปั๊บเลยหรอ
1

จำนวน

ความเห็นที่ 1 คุล gift_suthasinee

จรรยาบรรณ แรงกล้ามากคับ เรานับถือคุล

รับไปเรย  พลังน้ำใจ +  เซน

--

ความเห็นที่ 2 คุล  phraew_naja   

คุลเป็นคนดีที่เดียว รักครอบครัวมากนะคับ

เด๋วก้อไก้จากเงินประกันอีก 55+

--

ความเห็นที่ 3 คุล Khem_ka   

เป็นคนที่ใจบุญกุศลมากมากครับ ผมนับถือ

ถึงแม้ตัวตาย อย่างน้อยทิ้งชื่อ เอาไว้ก้อยังดี  ต้องให้โลกจดจำ  55+

--

ความเห็นที่ 4 คุล ÿ•€ตัวร้า€•ÿ    หรือ  คุล อ่อมแอ๋ม

คุลเป็นคนที่น่ากลัวมากครับ มองโลกเป็นจิงสุด ๆ แถมยังคิดในแง่ร้ายอีก

แต่เราเข้าใจครับ เพราะคุลประสบการณ์ชีวิตเยอะกว่าคัย  555+

--

ความเห็นที่  5 คุล Toontowjung

คุลเป็นคนดีนะเนี่ย  --  ความคิดคุลเนี่ย เป็นความคิดรวมของ 4 ความเห็นที่ผ่านมา

คุลลอกเค้าช่ายมั้ย  55+   นิสัย ๆ  

--

ความเห็นที่ 6 คุล ซาวน์แทร็ค

โว้ -- คนนี่ม้ามืด มากกก  มืดจิง ๆ  ( ห่ะ ห่ะ ล้อเล่นคับ)

มาแรง นะเนี่ย ถึงแม้จะตอบไม่เหมือนคนอื่น แต่ก้อถึงว่า ออกมาจากก้นบึ้งลึกข้างในสุดของหัวใจของเทอเรยทีเดียว

แระก้อมีความคิดแง่บวก    หรือเปล่า      555+

เยื่อม คับ ๆ

--

ความเห็นที่ 7 คุล BluEZeRo

เห็นความคิดที่อารัยก้อได้ ทำอารัยได้ก้อทำอย่างนั้นซินะ

อืม...  ดีคับ ๆ

--

ความเห็นที่ 7 คุล lnwbest

ความคิดคุล สั่น กระชับ ตรง ฉับไว สมกับเป็นเทพ มากเรยครับ

ยาของเค้าดีจิง ๆ ขอบอก ๆ  

ข้อที่ 3

ถามแว๊~~~

ในขณะที่คุลกำลังดื่มกันอย่างเมามัน เฮฮาปาจิงโก๊ะ อยู่ในร้านเหล้ากับเพื่อน ๆ ของคุณนั้น

อยู่ ๆ ก้อมีวัยรุ่นกลุ่มหนึ่ง เข้ามาในร้าน แระก้อเสียงดัง เอะอะโวยวาย~

และอยู่ ๆ หนึ่งในนั้น ก้อได้เอาขวดเหล้ามาตีหัวคุณ

ถามว่าคุณจะทำอย่างรัย

ระหว่าง

1. อยู่เฉย ๆ ไม่ตอบโต้ แค่เหล้าขวดเดียว  มันไม่คุ้มที่จะให้เพื่อนมาเจ็บตัวด้วย

กับ

2. คุณลุกขึ้นมาตอบโต้ทันที นี่มันหยาบกับชัด ๆ  ใครจะไปยอม

คิดให้ดีก่อนตอบนะคับ

[ แก้ไขล่าสุด มนุษย์รั่ว เมื่อ 2-4-2010 11:10 ]
เราเลือกข้อ 2

ใครจะไปยอมมาทำเราเจ็บ มันก็ต้องเจ็บมั้งสิ

จะลุกขึ้นเอาเก้าอี้ไปฟาดมันเลย ไม่ใช่เอาแค่ขวดนะ  555++

เดินเข้ามา แล้วมาตีเราทั้งที่เรายังไม่ได้ไปทำอะไรเนี้ยนะ

มันหยามกฏหมายไปหน่อยแล้ว อย่างนี้ต้องใช้กฏหมู่

แต่เราแน่ บอกมันเลยว่าลูกผู้ชายจริงป่ะ แน่จริงตัวตัวเลย ได้เปรียบด้วยเราเป็นผู้หญิง

ถ้ายังไม่กล้า ก็ไปเอากระโปรงนุ่งแทนไป...

....จบแล้ว หลังจากนั้นใครเจ็บใครตายคิดกันเอง

ปล. ดีนะเนี้ยว่าแค่ สมมุติ

[ แก้ไขล่าสุด ซาวน์แทร็ค เมื่อ 1-4-2010 18:04 ]
1

จำนวน

เลือกข้อ 2. ค่ะ

เรื่องไรมาตีชั้นอ่ะ ทำไรให้ยะ

มือเปล่าชั้นนี่แหละ จิต่อยหน้ามันให้

แพ้มันไม่เป็นไร ขอให้ต่อยหน้ามันสักป้าบนึง

ชนะไปก็ดี สะใจ ชิส์ พวกเกรียนเอ้ย!!

ตำรวจจับ ช่างมัน บอกได้ มันมาตีหัวเราก่อน พยานมีเยอะแยะ

เห็นอยู่ว่ามันตีเราก่อน

เอาเปงว่า เลือกข้อ 2 แหละ หะหะ
1

จำนวน

ตอบข้อแรกสิ

อยู่เฉยๆ   เดียวเลือดไหลหมดตัวทำไง   พอมันไป  ก็บอกพวกเพื่อนว่า

พาตรูไปโรงบาลด่วนเลย   ตรูตายแน่เลย   ให้รีบเลย   ถ้ามีเรื่อง ตรูก็ตายอย่างเดียว

เพราะโดนไปแล้ว   งั้นรอค่ะ  รออย่างเดียวเลย
1

จำนวน

เลือกข้อ 2. สิ่คะ

คัยมาจะไปยอม มานกล้ามั่กที่เอาขวดมาตีหัวเรา

ยังงี้มานต้องเอาขวดตีหัวมานคืนหลายๆ ขวด หรือเอาที่หนักก่าขวด

มานไม่ตายเราก้อตาย ฮ่าๆๆ แต่ต้องเอาคืนให้ได้ - -

ขอล้างแค้นอย่างเดียว ฮ่าๆๆ จับจ้วงแทงๆๆ มันให้ตายคาทีเรย

โหดปายหน่อยแต่ก้อจิงจัยเน้อ ♥ ^0^
1

จำนวน

เลือกข้อ2 ครับ
เพราะถ้าเลือกข้อ1อยู่เฉยๆไม่ตอบโต้มันอาจทุบหัวเราอีก3-4ขวดหรือมากกว่านั้นครับ

ข้อ2 ไหนๆก็เจ็บแล้ว ตอบโต้ให้มันเจ็บบ้างครับ
1

จำนวน

ข้อ 1 คับ

เพาะโดนฟาดแล้วเศษแก้วก้อทิ่มหัวตายเลย

ไม่ทันได้ซัดกลับ ตายก่อน

55+

[ แก้ไขล่าสุด lnwbest เมื่อ 2-4-2010 22:35 ]
1

จำนวน

2 เส้  แหมๆ ซัดมาขนาดนี้ มันต้องมีเอาคืนกันบ้างล่ะ

ตอนแรกคงต้องด่ามันก่อน พอดีว่าปากไวกว่ามือ -*-

จากนั้นค่อยหาไรแหลมๆแถวนั้นทิ่มตามัน บังอาจทำร้ายสาวสวย

รึไม่ก้ะไปยืมมีดในครัวมาตัดมือมัน

โท่ดฐาน มีอวัยวะอันตราย ไม่รู้จักใช้ประโยชน์ในทางที่ถูกต้อง

เอามือมัันมาสับๆๆ แระก้ะสับ เพื่อความสะใจ เด๋วเอาใส่ถุงแล้วให้เพื่อนมันถือกลับไปด้วย

และบอกมันว่า อย่ามาซ่า ให้มันรุบ้าง ว่า ญ ถึกๆ ก้ะสู้นะเฟ้ย

ซึ่งแน่นอนว่าเพื่อนเค้าแต่ระ่คนต้องช่วยกันอยุ่แระ

คนมันนิสัยดีอ่ะนะ 55

ใจอ่ะ ใจ เพื่อนอ่ะ เพื่อน ซึ้ง
1

จำนวน

เด๋วให้พลังน้ำใจกับเซน พรุ่งนี้นะครับ สำหรับคนที่ยังไม่ได้  แหะ ๆ  

---

ความเห็นที่ 1 คุณ ซาวน์แทร็ค   

คุณครับ คุณตอบเร็วมากกก ผมยังแก้ใขข้อผิดพลาดไม่เสร็จเรย คุณตอบเสร็จแร้ว โห๊ะ ๆ

แค่เห็นรูปก้อรู้แระครับ ว่าคุณต้องตอบข้อ 2  555++

คำพูดคุณเจ็บมากครับ แทงใจครับ จะโหดไปไหน ตัว ๆ เรยหรอ

ทำก่อน แระค่อยคิดถึงผลที่ตามมาซินะ  หึหึ

รับไปเรย พลังน้ำใจ + เซน ครับ

--

ความเห็นที่ 2 คุล BluEZeRo

อ่ะนะ มือเปล่าแต่ใส่สนับมือเปล่า 55+

หรือแอบพบปืนไว้ข้างหลัง

สรุปคือตอบโต้ซินะ  อืม ๆ โหดร้ายจิงผู้หญิง

--

ความเห็นที่ 3 คุล ÿ•€ตัวร้า€•ÿ

เหมือนเดิม !!      ตอบกวนมากคับ น้องอ่อมแอ๋ม  

ประชดหรอ --  หรือพูดจิงเนี่ย ถ้าพูดจิง ก้อเป็นคนดีนะเนี่ย

ยอมเจ็บคนเดียว   สุดยอด ๆ

--

ความเห็นที่ 4 คุล Toontowjung

555+ คนนี่มาโหดอ่ะ แทงๆๆๆ  เรยหรอ

แค่โดนขวดเหล้าตีหัวแค่เนี่ยนะ ถึงกับฆ่ากันเรยหรอ

ตอบโต้รุนแรงไปเปล่าาคับ ~ คุลน้อง

ห่ะ ห่ะ

--

ความเห็นที่ 5 คุล uou_uou

ไหน ๆ เจ็บแร้ว ก้อขอเอาคืนมั่งซินะ

เอาคืนหนักกว่าเดิมเปล่าครับ  55+

--

ความเห็นที่  6 คุล lnwbest   

เวอร์มากคับ  --  555+

ตีแร้วตายเรยหรอ งี้ปืนมีไว้ทำรัยเนี่ย  55+

กร๊าก ๆ

--

ความเห็นที่ 7 คุลโนริโกะจัง   

อ่านแร้วได้รู้อารัยหลายอย่างเรยนะ

1. คุลเป็นคนที่ปากร้าย คงจะด่าเก่งน่าดู

2. คุลชอบโกหก จากประโยคนี่ >>>  บังอาจทำร้ายสาวสวย  555+

3. คุลขี้ขโมย  >>  ซึ้ง ๆ ใจอ่ะ  <<    น่านมันคำพูดผม   ต บ ๆ

นิ๊สัย !!!

ข้อที่ 4

ถามแว๊~~~

ข้างหลังเป็นหนทางแห่งความตาย ทางเดียวที่จะรอดคือต้องตรงไปข้างหน้า

แต่ว่า ข้างหน้านั้น มีเส้นทางให้คุณเลือก 2 เส้นทาง และก้อมีคนเฝ้าประตูอยู่ 2 คน

เส้นทางหนึ่งจะนำไปสู้ทางออก และแน่นอนอีกทางหนึ่งคือความตาย

คนหนึ่งพูดความจริงตลอด ส่วนอีกคนหนึ่งพูดโกหกเสมอ

ถามว่าคุณจะถามคำถามอะรัย เพื่อให้รู้ว่า เส้นทางไหนคือทางออก

ขอเหตุผลด้วยนะครับ

[ แก้ไขล่าสุด มนุษย์รั่ว เมื่อ 3-4-2010 12:07 ]
ถามไปเลยว่า "ท่านมาจากประตูไหน"

เพราะ ถ้าสมมติ คนนึงเป็นคนที่พูดความจริง อีกคนพูดโกหกนั้น

คนโกหก จะไม่ชี้ไปทางประตูตัวเองอยู่แล้ว

[ แก้ไขล่าสุด lamboghiniz เมื่อ 3-4-2010 15:12 ]
1

จำนวน

ถามตงๆไปเลย

ทางออกทางไหน

ถ้าคนที่พูดโกหกก้อจะชี้ไปทางที่

ไม่ใช่ทางออกเพาะโกหก

ส่วนคนพูดจิงก้อจะชี้ไปทางที่เปงทางออก

[ แก้ไขล่าสุด lnwbest เมื่อ 4-4-2010 10:52 ]
1

จำนวน

มีคนเฝ้าประตูอยู่ 2 คนเราจะถามเค้าคนละหนึ่งคำถาม

คนแรก เราจะถามว่า ท่านคิดว่าคนเราทุกคนเกิดมาก็ต้องตายใช่รึไม่
คำตอบมีแค่ใช่กับไม่ใช่ ถ้าเค้าตอบมาอย่างใดอย่างหนึ่ง
เราก็สามารถรู้ได้แล้วว่าเค้าพูดจริงรึโกหก

คนที่สอง เราจะหันไปถามว่าทางไหนคือ ทางออกสู่การรอดและมีชีวิต
และเราก็อ้างอิงจากคนแรกที่ได้ตอบ เราก็จะรู้ได้แล้วว่าเราควรเลือกทางได้

ชีวิตคนเราผ่านพ้นมาทุกวันไม่มีทางย้อนหลังกลับไปแก้ไข เหมือนดั่งเกมส์นี้
ขึ้นอยุ่ว่าเราจะเลือกเดินทางใด มีทางเลือกอยุ่ไม่กี่ทางหรอกในชีวิตคนเรา
ใช้สติ ปัญญา และเหตุผล ตัดสินหนทางในการดำเนินชีวิต แล้วทุกสิ่งจะดีเอง
อย่าตัดสินจากแค่รูปภาพภายนอก ความงามของคนอยู่ที่จิตใจ
บ้างครั้งการพูดจาแสดงได้ในความเป็นเรา ขึ้นอยู่ว่าการพูดนั้น พูดในเรื่องจริงที่สำคัญ
รึแค่สมมุติในเกมส์

ปล. พล่ามยาวหน่อย รู้สึกอัดอั้น จากคอมเม้นท์เจ้าของกระทู้ในการตอบข้อ 3
1

จำนวน

หึหึ

จะถามว่าประตูบ้านมันน่ะสีอะไร

ดูง่ายๆ

ถ้าระหว่างตอบมันนึกแล้วกลอกตาไปทางขวา

แสดงว่ามันกำลังใช้ซีกซ้ายคิด

ค้นหาในส่วนความจำ

ถ้ามันลอกแลกๆ ตอบหน้าตายเลย

หรือทำท่านึกแล้วหันไปทางอื่นอ่ะม่ายช่ายแระ

อ่าฮะ ในเมื่อเราพอเดาได้แล้วว่ามันโกหกรึไม่

ก้อหันไปถามอีกคนเรย ว่าทางข้างหน้าเปงอะไร = =

ยากไปมั้ย

แง้ว~

ปล.เพราะประตูบ้านเป็นของที่หลายคนไม่อาจใส่ใจจำ ถามแบบฉุกละหุก มันก้อต้องนึกกันมั่งแหละ

[ แก้ไขล่าสุด BluEZeRo เมื่อ 5-4-2010 02:21 ]
1

จำนวน

กลับไปยังรายบอร์ด