กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ความรู้สึกดี … ที่เรียกว่า “ รัก “

ค่อยค่อยเติมฝากไว้…สู่ใจหนึ่ง
ค่อยค่อยตรึงห้วงหทัยด้วยความหมาย
ค่อยค่อยเพิ่มไออุ่นมาโอบกาย
ค่อยค่อยทะลายม่านขวาง…ความต่างกัน

คล้ายคล้ายแสงรุ้งทอ…เคลียคลอฟ้า
ม่านเมฆาระยิบระยับผ่านภาพฝัน
ประคองก้าวเคียงใจโอบแสงจันทร์
ร้อยผูกพันธ์…ห่วงหาและอาทร

หนึ่งแสงห่วงหวังดี..ที่มีให้
คือสายใยร้อยถักเป็นอักษร
แทนคุณค่า..ห่วงหาและอาวรณ์
ผ่านบทกลอนแทนใจที่ไหวครวญ

เหนื่อยไหม..กับหัวใจของใครหนึ่ง
เดี๋ยวคิดถึงหวั่นไหว..อาลัยหวน
บ้างหม่นหมองเงียบเหงาเฝ้าทบทวน
ทุกสิ่งล้วน..เพราะรัก..มาจากใจ

เรียนรู้ความเข้าใจข้ามไหวหวั่น
อภัยกัน..เมื่อวันร้าวเลือนสดใส
เติมและแลกคุณค่าแห่งสายใย
ผ่านหมองไหม้…ด้วยไอรักแนบอุรา

บางครั้งดื้อ..วุ่นวายคล้ายคล้ายเบื่อ
ไม่ยอมเชื่อพลังใจ..หยุดไขว่คว้า
เมินสายใยไออุ่นที่โอบมา
ด้วยอ่อนล้า..เหนื่อยใจ..ที่ไหวตาม

เพราะเข้าใจ..รู้ไหมจึงไหวหวั่น
เลือนเชื่อมั่นเชื่อใจจึงไถ่ถาม
ได้รับรู้..คุณค่าที่งดงาม
ไหลบ่าลาม..ด้วยถนอมอย่างพร้อมใจ

หนึ่งสมองและสองมือ...เคยดื้อนั้น
จักร้อยฝันสร้างสรรค์สิ่งสดใส
ด้วยรู้สึก นึกคิด ออกจากใจ
ทอสายใยแทรกผ่านเลือนม่านมลาย

ความรู้สึกดี...ที่เรียกว่ารัก
ใจประจักษ์รู้ซึ้งถึงความหมาย
มีอบอุ่นห่วงใยมิรู้คลาย
ยามแพ้พ่าย...เติมใจให้แก่กัน

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
รักเจ้าเอ้ย เจ้ารู้บ้างใหม่ว่าชั้ลรอ
ใครกันหนอ มาหวานมายิ้มให้เกี้ยวสั่น
ใครกันหนอจะมากระซิบว่ารักกัน
อิ อิ
ขอบใจจร้า
สำ หรับ กลอนน่ารักๆ^^
1

จำนวน

• BABY-BEE

สวย เพราะ แต่ผิดบอร์ดค่ะ

โพสกลอนได้ที่ลิงค์ด้านล่างนะ

http://hi5thai.com/forum-43-1.html
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
อืมๆ จัดบอร์ดได้น่าอ่านมากคะ

แต่น่าจะไปอยู่ที่กลอนนะ
กลับไปยังรายบอร์ด