กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[เกม] ((หากคุณเป็นคอหนัง ละคร ซีรี่ รับไปเลย พลังน้ำใจ + Zenny ))

เกม : ทายหนัง จากภาพ

กติกา

1. จะกำหนดภาพขึ้นมา 1 ภาพ อาจจะเป็นภาพโปสเตอร์ หรืออาจะเป็นภาพที่ตัดออกมาจากหนังเพียง 1 ฉาก

2. จะใบ้ให้ว่า เป็นหนัง ละคร ซีรี่ หรือซิทคอม

3.ทายถูกคนแรกรับไปเลย พลังน้ำใจ 10 Zenny 55

4.คนที่ทายถูกหลังจากนี้ รับ พลังน้ำใจ 5 Zenny 20

5.ทายผิด รับ Zenny 20

โจทย์ ข้อ ที่ 1

คำใบ้ : เป็นหนังภาพยนตร์ค่ะ

ใบ้อีกนิดได้ป่ะค๊าฟ
แห่ะๆ ^^
Ninja Assassin แค้นสังหาร เทพบุตรนินจามหากาฬ หรือเปล่าครับ (เดาครับ)
1

จำนวน

• moonat69

ไม่รู้อ่า ยากจัง ? หนังไทยไม่ได้หรอ ๕๕ +
ทำไมไม่ลองทายค่ะ ทายผิดก็ได้ Zenny นะ ไม่ทายไม่ได้นะ
  เด๋วมาเฉลยกับตั้งโจทย์ใหม่ตอนตีสอง
คนเล็กหมัดเทวดา ป่าวอ่า

ไม่รุ้อ่า เดาเอา
1

จำนวน

• moonat69

มันไม่รุ้จะเดายังไงอ่า แห่ะๆ *
ไม่เคยดูๆ *
งั้นเดาว่ายากูซ่าแล่ะกันๆ ฮ่าๆ *
1

จำนวน

• moonat69

เฉลย

Ninja Assassin นำแสดงโดย พี่เรน นั่นเอง

(มึคนตอบถูก 1 คนนะค่ะ เด๋วบวกพลังน้ำใจกับเซนนี่ให้พรุ่งนี้บ่าย ๆ ทุกคนเลยนะค่ะ)

โจทย์ข้อ สอง

คำใบ้ : หนังภาพยนตร์

[ แก้ไขล่าสุด moonat69 เมื่อ 12-2-2010 04:29 ]
ม.3 ปี 4 เรารักนาย
หรือเปล่า(เดาครับ)
1

จำนวน

Before Valentine

ใช่ป่ะครับ
1

จำนวน

• moonat69

บีฟอร์ วาเลนไทน์

จ้า

ใช่ป่า่่วๆ
1

จำนวน

• moonat69

จ้า ๆ
1

จำนวน

• moonat69

อิอิ
ไม่ทัน
1

จำนวน

• moonat69

บุญชู 10 ป่ะคับ
2

จำนวน

เฉลย

Before Valentine ก่อนรักหมุนรอบตัวเรา ค่ะ

(เด๋วบวกพลังน้ำใจกับเซนนี่ให้พรุ่งนี้บ่าย ๆ ทุกคนเลยนะค่ะสำหรับคนที่ยังไม่ได้)

โจทย์ข้อ สาม

คำใบ้ : Series (ฉายทาง True vision)

กลับไปยังรายบอร์ด