กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เจ้าของกระทู้หาย
อิอิ *
รอคำถามต่อไปอยู่นะคร๊าบ
รอเหมือนกันค๊าฟ *
..
เรา ก็ รอ น่ะ

ข้อ สาม

โจทย์

ใครเลี้ยงตัวอะไร? และชื่อสัตว์เลี้ยงมีชื่อว่าอะไร?

น้องน้ำหวานเลี้ยงสัตว์ที่เป็นศัตรูกับหนู ส่วนสัตว์เลี้ยงของอายูมิมีชื่อว่า Duck (เป็นชื่อที่ตรงกับตัวมันโดยตรง)

และ ซิมบ้า ไม่ใช่ชื่อสัตว์เลี้ยงของ ลูล่า

คำตอบให้เลือก

เจ้าของ : น้องน้ำหวาน อายูมิ ลูล่า

สัตว์เลี้ยง : เป็ด สุนัข แมว

ชื่อสัตว์เลี้ยง : Duck ซิมบ้า ข้าวผัดปู

Ps: ช่วงนี้มีสอบค่ะ สองสามวันถึงจะมาตั้งโจทย์ที (ขอบคุณค่ะติดตาม)

[ แก้ไขล่าสุด moonat69 เมื่อ 4-2-2010 19:15 ]
น้ำหวาน กับ แมว ชื่อซิมบ้า ค๊าฟ ^^
1

จำนวน

• moonat69

ลูล่า เลี้ยง สุนัข ชื่อ ข้าวผัดปู

เพราะ น้ำหวานเลี้ยงแมวชื่อซิมบ้า อายูมิเลี้ยง เป็ด ชื่อ Duck ครับ

[ แก้ไขล่าสุด icecee เมื่อ 4-2-2010 23:16 ]
1

จำนวน

• moonat69

^
^
^
ลูล่า เลี้ยง สุนัข ชื่อ ข้าวผัดปู

เพราะ น้ำหวานเลี้ยงแมวชื่อซิมบ้า
อายูมิเลี้ยง เป็ด ชื่อ Duck ครับ
1

จำนวน

• moonat69

ข้อ สี่

โจทย์

ใครป่วยเป็นอะไร? และคุณหมอที่ดูแลชื่อว่าอะไร?

Jenny โทรนัดหมอ Andrew ตอนเวลา 9.00น. Morgan เป็นหมอแผนก หู คอ จมูก

และ Paul ไม่ได้ป่วยเป็นโรคกรดไหลย้อน และไม่ได้รักษากับหมอ Morgan

คำตอบให้เลือก

ชื่อคนไข้ : Jenny Paul Bair

ชื่อหมอ : Andrew Morgan Shawn

โรค : กรดไหลย้อน ต่อมทอนซิลอักเสบ เบาหวาน

Ps: ช่วงนี้มีสอบค่ะ สองสามวันถึงจะมาตั้งโจทย์ที (ขอบคุณค่ะติดตาม)

Bair  Morgan  ต่อมทอนซิลอักเสบ ค๊าฟ *

(ตะกี้รีบค๊าฟๆ * ^^)

[ แก้ไขล่าสุด ล๊อกไวเล๊อร์ เมื่อ 6-2-2010 15:41 ]
1

จำนวน

• moonat69

เด๋วมาเม้นท์อีกทีนะค่ะ จะได้บวกคะแนนได้

คุณล๊อกไวเล๊อร์
ค๊าฟๆ ^^i*

..
1

จำนวน

• moonat69

ผู้ป่วย : Jenny  
หมอ  : Andrew
โรค  : กรดย้อนไหล

เพราะ :โจทย์บอกอยุ่แล้วว่า Jenny โทรนัดหมอ Andrew คร๊าบ

[ แก้ไขล่าสุด icecee เมื่อ 7-2-2010 16:53 ]
1

จำนวน

• moonat69

รอข้อต่อไปค๊าฟ ^^
คุณ icecee มีเหตุผลมากค่ะ

แต่จะทำให้ตัวเลือกที่เหลือไม่ลงตัวนะค่ะ

นัทก็เป็นกรดไหลย้อนค่ะ ก็ยังต้องโทรนัดหมออยู่อิอิ

ลองแก้ใหม่นะค่ะ
กลับไปยังรายบอร์ด