กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ไม่ชอบ ฤดูฝน อ่ะ ช่วงสอบนี้ต้องถอดรองเท้าเดินเข้ามหาลัยเรย
1

จำนวน

• KiieKung

ไม่ชอบฤดูฝน

เพราะ ทำอะไร ไปไหน ก็ลำบาก ถึงจะนอนสบายก้อเหอะ

หน้าร้อนถึงร้อนตับจะแตกแต่ก้อไปไหนมาไหนได้--//--
1

จำนวน

• KiieKung

ไม่ชอบฤดูร้อนค่ะ

ร้อนอบอ้าว เปลืองค่าไฟ เพราะเปิดพัดลมหรือแอร์
ไปใหนก็ร้อน
ร้อนจนไฟไหม้ป่า = ว่าฤดูนี้เป็นฤดูแห่งการเสียเงินและหายนะมากทีเดียวค่ะ
1

จำนวน

ไม่ชอบ ฤดูฝนเพราะมันแฉะๆอ่า
จะทำอะไรทีไปไหนทีก้ยาก
1

จำนวน

• KiieKung

ไม่ชอบฤดูร้อนค่ะ เพราะมันไม่สบายตัว ตัวร้อนใจก้้ ร้อน

ทำอะไรก็อึดอัดไปหมด

{แต่ชอบฤดูฝนมากๆ เพราะมันทำให้ชุ่มฉ่ำ เย็น สบา ย มีสาย ล มพัดมา เบา ๆ ยิ่ง ฟังเพล ง ไปด้วย

อ่า นหนังสือ เพลินๆ ข้า งๆ ฝน นี่ชอบ มากๆๆ เลยค่ะ }
1

จำนวน

ไม่ชอบฤดูฝนอิอิ
เพราะไม่ชอบฝนตก ไม่อยากเปียกไม่อยกาเป้นไข้อิอิ
1

จำนวน

• KiieKung

ไม่ชอบฤดูฝนครับ
ไม่อยากเปียกปอน ^^
1

จำนวน

• KiieKung

ไม่ชอบฤดูฝน ค่ะ

เพราะว่ากลับบ้านลำบากเเล้วก้อเกลียด อึ่ง อ่าง กบ คางคก เป็นที่สุดด้วย อิอิ

1

จำนวน

• KiieKung

ไม่ชอบ ฤดูฝนค่ะอิอิ
ตอบได้วันละ1ครั้งอิอิทำตามกฏ55+มาตอบทุกวันเลยงิงิ
เพระเกลียดหนักหน้าฝนนี่อิอิ
1

จำนวน

• KiieKung

ไม่ชอบฤดูฝน เพราะ ผมจะเสียทรง แล้วก็ไม่สบายง่าย
1

จำนวน

• KiieKung

ไม่ชอบฤดูฝนอ่ะ

ออกไปไหนไม่ได้

1

จำนวน

• KiieKung

ไม่ชอบ ฤดูฝน จ้า

เพราะว่า มันแฉะ และ อึมครึม

1

จำนวน

• KiieKung

ไม่ชอบฤดูฝน
เพราะหลังจากฝนตกมันจะร้อนๆอบอ้าวๆรึเปล่า
1

จำนวน

• KiieKung

ไม่ชอบฤดูฝนค๊าฟ
เพราะไม่อยากเปียกปอน
(ตอบได้วันละครั้ง มาตอบอีกแล้ว ๕๕+)
1

จำนวน

• KiieKung

ไม่ชอบฤดูฝนเอามากๆ

เฉอะแฉะ แปะเปื้อน งู แมงป่อง สัตว์มีพิษจะมาในบ้าน ไม่ชอบ น่ากลัวๆ
1

จำนวน

• KiieKung

กลับไปยังรายบอร์ด