กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[เกม] ศัพท์ภาษาอังกฤษ(เกี่ยวกับสัตว์)

กติกานะคร่า

[คือเราจะหั้ยคนที่อยู่ข้างบนอ่ะบอกชื่อสัตว์เปนภาษาไทย
                                                    แล้วหั้ยคนข้างล่างบอกเปนภาษาอังกฤษ
                                                    แล้วก็ตั้งคำถามกานต่อไปเรื่อยๆนะค่ะ

งั้นเราเริ่มก่อนนะ  ปลาทองจ้า

[ แก้ไขล่าสุด อี้ผิงจัง เมื่อ 29-12-2009 11:37 ]
Gold Fish

คนข้าง หมู ค๊าฟ

PIG

คนต่อไป นกฮูก

Owl

ต่อๆ คร่า เอาเป็น กวาง แร้วกัล

D E E R  ค่า

คำต่อไป  ปลาหมึก  ละกันค่า
o  c  t  o  p  u  s (ถุ ก ป๊ะ หว่า ??~)

ค๊ ลข้า ง ล่า ง    "แรด" << (มิ๊ ด้าย เจตนา ด่าครัย น๊าค๊ า มานเปง ชื่อ สัตว์ TT)
ตอบว่า Rhinoceros คะ

มีรูปด้วยละกานนะคะ

คำต่อไปคำว่า ปลาวาฬ  ละกันน้า

[ แก้ไขล่าสุด creamnkswn เมื่อ 28-12-2009 18:53 ]
Whale.

ข้อ ต่อ ปา ย ๆ

ก้ อา ว โล มา ละ กัน ค๊ า ^^

[ แก้ไขล่าสุด girle_danger เมื่อ 28-12-2009 18:55 ]

dolphin ~

turtle คับ

คนล่าง นางเงือกละกาน
Mermaid

นางเงือกมานเปนสัตว์ด้วยหราคร้าฟ ยากมากด้วยนะ

Merrmaid

คนล่าง  แมวน้ำ ละกานจ้า

Seal
ข้างล่าง
จระเข้

[ แก้ไขล่าสุด кαиg`τџ เมื่อ 28-12-2009 20:07 ]
crocodile

คนข้างล่างขอ  " หอยทาก " ค๊าฟ
snail mail ??

กลับไปยังรายบอร์ด