กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประกาศผลการประกวด Mix Blend Poster CONTEST ครั้งที่ 7

ประกวด Mix Blend Poster CONTEST ครั้งที่ 7

รูปแบบการประกวด จะกำหนดรูปจิ้มอันนี้เลยจ้า ต้องทำตามที่กำหนดให้เท่านั้นนะค่ะ

ส่วนการตัดสิน จะตัดสิน จาก ความลงตัวที่สุด ฟ้อนต้องเข้า  ที่สำคัญต้องถูกแบบที่สุด

ฟังกติกากันเลยค่ะ

กติกามิ๊ก Mix

ขนาด 550x380

คำหลัก คิดเองค่ะ

คำรอง Mix contest 2009 with Hi5Thai by..(ชื่อผู้เข้าประกวด)

คำรอง www.Hi5thai.com

Mix

กติกา การเบลน Blend

ขนาด 550x380

คำรอง Blend contest 2009 with Hi5Thai by..(ชื่อผู้เข้าประกวด)

Blend

ย้ำต้องมี 2 รูปเท่านั้นค่ะ

กติกาโปรเตอร์ Poster

ขนาด 456x565

คำรอง Poster contest 2009 with Hi5Thai by..(ชื่อผู้เข้าประกวด)

Poster

ส่งได้ไม่จำกัดจำนวนค่ะ

รางวัลที่ 1 50,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 70 ได้แก่ sihanlove

รางวัลที่ 2  30,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 50 ได้แก่ Niknow

รางวัลที่ 3  10,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 30 ได้แก่ vallor

รางวัลชมเชย 5,000 Zenny พร้อมทั้งพลังน้ำใจ + 20 ได้แก่ queenlady

มีที่ระลึกและแจกทุกคน  และใบประกาศผู้ชนะ

หมดเขตในการส่งผลงาน 20 พฤศจิกายน 2552 เวลา 23.59 น.นะคะ

ส่งผลงานได้ที่กระทู้นี้

กรุณาอย่า Copy ผลงานผู้อื่นมาประกวดนะคะ เพราะไม่มีอะไรยากเกินกว่า ความพยายามค่ะ

เพื่อนๆ ส่งผลงานกันเยอะๆ นะคะ

1

จำนวน

• llPinkyll

ฝากๆๆด้วยนะ

ภาพเด่นมันชัดนะค่ะ  ถ้าชัดกว่านี้ แล้วเลือกรูปดีกว่านี้ แล้วเท็กไม่ขาดๆเกินๆ จะสวยกว่านี้ค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 20-11-2009 23:35 ]
1

จำนวน

PS. ชื่อในของที่ระลึกก็ YOKNOiiZz  น่ะค่ะ :)

ส่งเบลนมากอนน่ะ ^^

โปสเตอร์ค่ะ ^^

สีของโมเดลสวยมากค่ะ  แต่แนะนำนิดนึงค่ะ  ภาพที่ใส่ลงไป น่าจะเอาเท็กทัพภาพมากกว่าค่ะ ไม่ใช่เอาภาพมาทักเท็ก มันดูขัดกันค่ะ แล้วโมเดล

ตัด ออกหมดทุกส่วน ถ้าไม่แจ๋วตัดไม่เนียนจิง  อย่าทำเลยค่ะแนะนำ ใช่เท็กทัพภาพแล้วตัดส่วนเท็กออกจะดีกว่าค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 20-11-2009 23:37 ]
2

จำนวน

• nonkmaynaka

• K!B!W::V!P

MIX

BLEND

ฝากด้วยนะคะ

สวยมากค่ะ แต่เสียอย่างเดียว รูปเด่นของมิ๊ก ไม่ได้รีทัสอะค่ะ ภาพเลยดูไม่โดดเด่น  ส่วนเบรน วางรูปสวยค่ะ  แต่ก็อีก สีของโมเดล ดู ขุ่นๆไม่ใส่เลยค่ะ

ส่วนรูปสุดท้าย ความเข้มมของภาพแปลกมากค่ะ  รวมๆ คือ  สีของภาพน่าจะเข้มกว่านี้อะค่ะ แล้ว ก็รีทัสภาพก่อนทำจะดูสวยกว่านี้ค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 20-11-2009 23:33 ]
1

จำนวน

สงBlendคะ

ฝากด้วยนคะ

ภาพทักกับ รูปมันไม่ต่อเนื่องอะค่ะ ตัดแบบ เหมือนตั้งใจไปหน่อยอะค่ะ สีภาพไม่ชัดอย่าย่อหรือยุ่ยมันสิค่ะ ไม่งั้นภาพจะออกมาไม่ชัดแล้ว
จะเปี้ยวๆ แบบที่เป็นอยู่อะค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 20-11-2009 23:38 ]
1

จำนวน

ส่งเบลนค่ะ

mix ค่้ะ

สวยค่ะ  แต่ถ้าให้ดี อย่าอัดรูป มันดูอึดอัดไปนิดอะค่ะ  เล่นสีสวย  ภาพเนียนดีค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 20-11-2009 23:40 ]
1

จำนวน

ส่ง Mix ค่ะ ^^

**

มิ๊ก ภาพลองดูกระจายไปหน่อยอะค่ะ  มันไม่ โดดเด่นไปในภาพเดียวเลยค่ะ  พยายามนะจ๊ะ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 20-11-2009 23:41 ]
1

จำนวน

เอ่อ มันไม่สวยเลย
เพิ่งเคยทัม อ่านะ ตอนแรกก็อายๆ
ตอนนี้ก็ยังอาย !

Mix contest 2009 with hi5thai by TEARRIN.jpg
10-11-2009 18:02

ภาพถ้ารีทัสหน่อยจะสวยค่ะ แนวนี้ไม่มีคนทำเท่าไหร่อะค่ะ เหมือนแต่งรูป แต่ก็ สวยไปอีกแบบนะค่ะ โอกาสหน้า เจอกันใหม่นะค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 20-11-2009 23:42 ]
1

จำนวน

อะ รอบนี้มาทันด้วยส่งทั้งสามอย่างเลย -..-
ผมใช้บรัทไม่เก่งเลยไม่ได้ลงเยอะ..

i28

ปล.พี่โยมดครับ ถึงผมไม่ไยงไงฝากติชมหน่อยว่าควรเพิ่มรือปรับอะไรบ้าง
จะได้นำไปปรับใช้กับครั้งหน้า!! ขอบคุณครับ^^

มิกซ์

เบลน

โปรเตอร์

ทั้ง 3 สวยมากค่ะ  แต่ จะให้บอกน่าจะ เป็นมิ๊ก ที่ผิดพลาดมากสุดอะค่ะ  รูปเด่น โมเดล ดูดำมากอะ น่าจะ รีทัสให้มันโดดเด่น
ออกมาหน่อยอะค่ะ  มันดูสีเดียวกันเลย  สวย อีก 2 รูปจัดภาพได้สวยมากค่ะ  ทั้ง 2 รูปเลย  

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 20-11-2009 23:44 ]
1

จำนวน

ฝากด้วยนะครับ
หัดทำส่งอ่า ^^

โอกาสหน้าขอเชิญใหม่นะค่ะ  โมเดล จะกำหนดให้ค่ะ  เพราะงั้นที่ส่งมา มันคนล่ะโมเดลนะ  ไว้คราวหน้า ลงใหม่นะค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 20-11-2009 23:45 ]
โบพึ่งลองทำดูครั้งแรก - -* ไม่มีความสวยเลย =[]= เอามิกซ์ไปก่อนนะ แล้วจะตามมาด้วยเบลนด์~~~!!

ฝากด้วยคะ ^^

สีสวยค่ะ ถ้าพึ่งเลยทำครั้งแรก ถือว่าเก่งมากค่ะ  แต่ถ้ามีส่วนติ ก็น่าจะเป็นปัญหาจาก ฟ้อนนะค่ะ  ฟ้อน ลองไม่เข้าอะค่ะ ส่วนฟ้อนหลักแข็งไปหน่อยค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 20-11-2009 23:47 ]

ส่ง โปสเตอร์ ค่ะ

อันนี้ส่งเบลนค่ะ

นี่ก้เบลนค่ะ

เเล้วก้เบลนเช่นเดิมค่ะ

ส่งมิกซ์ค่ะ

ค่อย ๆ ทยอย ส่งน๊าค่ะ เห่ะ ๆ ทำนานยุ

ภาพโดยรวมก็สวยดีนะค่ะ แต่ เสียตรงฟ้อน ฟ้อนแทบทุกตัวไม่เข้าเลยค่ะ  ไงปรับปรุงเรื่องฟ้อนนะค่ะ  ตัวเองเล่น Action สวยแล้วค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 21-11-2009 01:15 ]

ส่งBlendคับฝากด้วยคับ

ช่วยหน่อยนะกำลังเคยทำถ้ามีไรผิดก็ขอโทษด้วยนะคับ

18-11-2009 19:06

โมเดลผิดคนค่ะ อีกอย่าง  เคยมีคนส่งไปแล้ว  คุณไปก็อปมานะค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 20-11-2009 23:27 ]
ลืมทำโปสเตอร์ ยังส่งทันไหมคะเจ๊
ไม่ทันแล้วจ้า ตามเวลา แต่งวดนี้น้อยจัง ว่าจะ เรื่อนเวลา แต่ไม่เอ่าดีกว่า โมเดลยากอะ
กลับไปยังรายบอร์ด