กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประกวด Hi5 Skin ครั้งที่ 17 หมดเขต 11 พฤศจิกายน 2552

ประกวด Hi5 Skin ครั้งที่ 17

การประกวด Hi5 Skin ครั้งนี้ หัวข้อในการประกวด คือ

" Happiness is all around 2 "

หลักเกณฑ์ในการส่งผลงานเข้าประกวด  

จะต้องเป็นผลงานการสร้างสรรค์ สกิน ด้วยฝีมือ และความคิดของตนเอง

ไม่อนุญาตให้นำผลงานสกินของผู้อื่นมาทำการดัดแปลง หรือทำซ้ำเพื่อการประกวด

ผลงาน : จะต้องทีคำว่า"ฟรีสกิน ดาวโหลด ที่  www.hi5thai.com" หรือ

"Free Skin Download  www.hi5thai.com" (ในตำแหน่งของ เฮดเดอร์ header  และปิดท้าย Footer)

Code ที่ใช้ : สามารถใช้ได้อย่างหลากหลาย ไม่จำกัด แล้วแต่ตามความถนัด และความต้องการของเพื่อนๆ

ตกแต่งใส่ลูกเล่นได้อย่างเต็มที่ ตามใจชอบครับ   

ตั้งชื่อ Hi5 Skin : พร้อมทั้งบอกรายละเอียดของ Skin   

ขนาดความสููงของภาพ ตามความต้องการ แนวและโทนสี

วงเล็บท้ายชื่อกระูทู้ ว่า
" [ ประกวด ] "

* ต้องมีตัวอย่าง Hi5 Skin ให้ชม

Code Hi5 Skin : ให้บันทึก File ด้วยโปรแกรม Notepad พร้อมแนบไฟล์ให้ Download

สมาชิกแต่ละท่านสามารถส่งผลงานประกวดได้ไม่จำกัดจำนวน

การส่งผลงาน : ส่งได้โดยการ Post กระทู้ ใน ห้องแจก Hi5 Skin โดยเพื่อนสมาชิกในเวบ

ในระหว่างวันที่ 22 ตุลาม 2552 ถึงวันที่ 11 พฤศิกายน 2552

Hi5 Skin ชิ้นไหนผิดกติกา จะถูกตัดสิทธิ์ออกจากการประกวด

เกณฑ์การตัดสินการประกวด พิจารณาจากองค์ประกอบดังนี้

- คุณภาพของงาน
                                                                  - เนื้อหาสอดคล้องกับหัวข้อการประกวด
                                                                  - ความคิดสร้างสรรค์
                                                                  - ความถูกต้องของการใช้โค้ด รูปแบบ การนำเสนอ

* การตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นข้อยุติ  ในกรณีที่ผลงานไม่อยู่ในเกณฑ์ที่ได้รับรางวัล

คณะกรรมการอาจพิจารณางดรางวัลใดรางวัลหนึ่ง ได้ตามความเหมาะสม

รางวัลที่ได้รับ

รางวัลที่ 1 100,000 Zenny พร้อมทั้ง พลังน้ำใจ + 150

รางวัลที่ 2  80,000 Zenny พร้อมทั้ง พลังน้ำใจ + 110

รางวัลที่ 3  60,000 Zenny พร้อมทั้ง พลังน้ำใจ + 80

รางวัลชมเชย 30,000 Zenny พร้อมทั้ง พลังน้ำใจ + 50

ผลงานการประกวด Hi5 Skin ที่ผ่านมา

เพื่อนๆ ที่ร่วมสนุก ผมอยากให้ศึกษากติกากันนิดนึงนะครับ

ใครที่มีปัญหาหรือสงสัย ไม่เข้าใจอะไรก็ตาม  ไม่ว่าจะเป็น  

เรื่องกติกา  การส่งสกินประกวด  ขั้นตอนการทำสกิน  การทำภาพเคลื่อนไหว  

สามารถพูดุคุย ซักถาม ได้ในกระทู้นี้ครับ

* อีกอย่างหนึ่งก็คือ เพื่อนๆอยากให้ัมีการจัดประกวดสกินในหัวข้ออะไร

เชิญเสนอได้ ผมมี Zenny + พลังน้ำใจ ให้ เป็นการตอบแทนครับ

ส่วนใครที่อยากทำสกิน แ่ต่ถ้ายังทำไม่เป็น  ก็สามารถเข้าไปศึกษาได้จากกระทู้ด้านล่างนี้ครับ

สอนทำ Hi5

สอน Photoshop

การทำภาพเคลื่อนไหว (Imageready)

สอน PhotoScape

เวปฝากไฟล์รูปสกิน

กติกาการตั้งกระทู้และมาตรฐานการตั้งราคาสกิน

[ แก้ไขล่าสุด JotaroMan เมื่อ 31-10-2009 07:49 ]
4

จำนวน

• taonoi

• plj_4ever

• orasa2

• K!B!W::V!P

ขอบคุณมากๆ เลยจ้า ที่นำเสนอ จะลองดูนะจ๊ะ ไม่รู้ความสามารถจะถึงหรือเปล่าเนี่ย
1

จำนวน

• JotaroMan

น่าสนครับ
รางวัลมันล่อใจ
555+
แต่ต้องดูก่อนว่าว่างรึเปล่า
1

จำนวน

• JotaroMan

กำลังหัดทำยุนะ แล้วจะเอามาส่งน๊า
1

จำนวน

• JotaroMan

กระทู้ ดูหรูหรา {?} มากค่ะพี่โจ ^^

คิดถึ ง การ ประกวด นี้
เมื่อครั้งนู้น น จัง ฮ่าๆๆ

1

จำนวน

• JotaroMan

อุ๊ยๆ !! .. น่าสนจัยดีค่ะ

ตอนนี้กะลังดำเนินนงานยุ

กะว่าจาส่งเร็วๆ นี้ ค่ะ
1

จำนวน

• JotaroMan

ขอบคุณครับที่เชิญชวน
จะทำให้สุดฝีมือเลยครับ
1

จำนวน

• JotaroMan

น่าสนใจมากๆเลยครับ

[ แก้ไขล่าสุด k.kew เมื่อ 24-10-2009 10:39 ]
อิอิ
เดี้ยวไปฝึกทำก่อน >o<
จะทำให้สุดฝีมือเลย แต่ต้องลองหัดทำ เพราะว่าทำไม่เป็นอ่ะ
เพิ่งจะทำครั้ง 1 จร้า
มาให้กำลังใจ ทุกๆ คนนะ สู้ๆ *---*

1

จำนวน

• K!B!W::V!P

เราทำเฮดไม่เป็นแล้วกระทู้ไหนสามารถสอนเราได้มั้งอ่ะคับ
โฟนน่ารัก
ต้นฉบับโพสโดย โฟนน่ารัก เมื่อ 24-10-2009 17:58
เราทำเฮดไม่เป็นแล้วกระทู้ไหนสามารถสอนเราได้มั้งอ่ะคับ

ศึกษาได้จากกระทู้ด้านล่างนี้ครับ

สอนทำเฮดHi5ต่างๆ>>สวยๆ<<เจ้าคร้า
http://www.hi5thai.com/viewthread.php?tid=83207

ไม่เข้าใจ ตรงส่วนไหนสอบถามเพิ่มเติมได้นะครับ

พี่โจค้าบ

พอมีลิงค์ สำหรับทำรูปให้เหมือนชื่อพี่ โจมั๊ยครับ

ทีเป็นสีขาว วิ่งผ่าน ๆ ๆ อ่าค้าบ

จะได้เอามาทำภาพเคลื่อนไหวใน สกิลอ่าค้าบผม

^     ^

26-10-2009 22:47

plj_4ever
ต้นฉบับโพสโดย plj_4ever เมื่อ 26-10-2009 22:47
พี่โจค้าบ  พอมีลิงค์ สำหรับทำรูปให้เหมือนชื่อพี่ โจมั๊ยครับ
ทีเป็นสีขาว วิ่งผ่าน ๆ ๆ อ่าค้าบ  จะได้เอามาทำ ...

ลองดู ตามกระทู้ด้านล่างนี้นะครับ

ไม่เข้าใจตรงส่วนไหนก็บอกนะ

***ทำอักษร Animated Shine <(^@^)> ***

http://www.hi5thai.com/thread-30685-1-3.html
กลับไปยังรายบอร์ด