กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

การตั้งค่าต่างๆ ใน facebook

เมนูต่างๆในการตั้งค่า

การแก้ไขข้อมูลตนเอง

1. เข้าไปที่ ตั้งค่าบัญชีผู้ใช้

จะปรากฎชื่อ ข้อมูลต่างๆ ให้แก้ไขได้

ตั้งค่าการแจ้งเตือนต่างๆ

1. เข้าไปที่ ตั้งค่าบัญชีผู้ใช้ แล้วไปที่ การแจ้งเตือน

ถ้าเราไม่ต้องการให้ facebook แจ้งเตือนข้อไหน ก็นำเครื่องหมายถูกออก

การเปลี่ยนภาษา

เข้าไปที่ ภาษา จะมีหน้าต่างภาษามาให้เลือกเปลี่ยน

ด้านความเป็นส่วนตัว

1. เข้าไปที่ ตั้งค่าความเป้นส่วนตัว

จะมี3 หัวข้อใหญ่ๆที่เราจะตั้งค่าได้

การตั้งค่าข้อมูลส่วนตัว

1. กด ตั้งค่าความเป็นส่วนตัว กดที่ ข้อมูลส่วนตัว

สามารถตั้งค่าข้อต่างๆได้ อยากให้แค่เพื่อนเห็นข้อมูลเรา หรือไม่อยากให้ใครเห็นเลย ก็เลือกเอาได้เลย!

การ บล็อค ผู้อื่น

1. กดไปที่ ตั้งค่าความเป็นส่วนตัว เลื่อนลงมาด้านล่าง จะเห็นกล่องแบบนี้

พิมชื่อหรืออีเมลล์บุคคลที่เราจะบล็อค

ที่จริงแล้วนั้นใน facebook ยังมีการตั้งต่างๆอีกมากมาย แต่บางอันนั้นก็ไม่ค่อยมีความจำเป็นเท่าไหร่ ลองศึกษากันดูนะ

[ แก้ไขล่าสุด ▬Fernzaza▬ เมื่อ 8-10-2009 22:04 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
2

จำนวน

• llPinkyll

• Y@GuZ44-555+

ขอบคุนคับ

เริ่ม พอรุ้ส่วนไหน เปนตรงไหนละคับ
(จากไม่เปนเลย)

เยอะมากมายอ่ะค๊าฟ

แต่พอเข้าใจค๊าฟ

อ่ะค๊าบ

ขอบคุณนะ
เริ่มรู้นิดนุงแระค่ะ
ขอบคุณน่ะค่ะ
ขอบคุณจ้า มีประโยชน์มากเลย
ขอศึกษาก่อนว่าfacebookคืออาไร แต่ก้อขอบคุณน้า
ขอบคุงมากคร๊าฟ
ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำ ค่ะ
ขอบคุณจ้า
โอ้แต๊งกิ้วฮะ..
ขอบคุณคร่า

รู้ขึ้นเยอะเลย

^^
ขอบคุณมากครับ +
ขอบคุณค่ะน้องเฟิน
ขอบคุณนะคับ

มีความรู้เพิ่มมานิสสสนึงและ(จากที่ไม่เป็น95%)
กลับไปยังรายบอร์ด