กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[ระดับเริ่มต้น] ►►►แต่งภาพใส่คอนแทคเลนส์ บิ๊กอาย◄◄◄ สำหรับหนุ่มๆสาวๆที่ต้องการทำให้รูปตัวเองดูดี

ก่อนทำ

หลังทำ

ก่อนอื่นต้องแน่นำตัวก่อนใช่ไหม

ชื่อ นู๋ขวัญ อายุ 22 ขวบค่ะ

ต้องออกตัวก่อนน่ะค่ะว่านู๋ขวัญทำไม่เก่งเหมื่อนกันแค่อยากจะมาเผยแพร่ความรู้เท่านั้นเอง

เริ่มกันเลยน่ะค่ะ

1.เปิด ภาพที่เราต้องการด้วยโปรแกรม Photo shop เวอร์ชั่นไหนก็ได้ค่ะ

2.เลือกเครื่องมือ Quick Selection Tool

3.สร้าง Selection รอบตาดำ

4.เลือกที่เมนู Image>Adjustments>Hue/Saturation

5.ตั่งค่าสีตามใจชอบเลย ของนู๋ขวัญปรับเป็น น้ำตาลอ่อนอมฟ้า

6.เลือกเครื่องมือ Magic wand Tool แล้วคลิกที่รูป 2 ครั้ง เพื่อเอา selection ออก

จะได้่มาประมาณนี้ค่ะ

7.เลือกเครื่องมือ Dodge Tool

8.ตั่งค่าตามนี้เลยค่ะ

9.ระบายรอบตาดำชั่นในค่ะทั้งสองข้างเลยน่ะค่ะ

10.เลือกเครื่องมือ Burn Tool

11.ระบายรอบตาดำชั่นนอกค่ะทั้งสองข้างเลยน่ะค่ะ

12.เลือกเครื่องมือ History Brush Tool เพื่อทำตาดำชั่นในเป็นสีเดิม

13.คลิกที่ตรงกลางของตาดำชั่นในทั้ง2ข้างจะได้่มาประมาณนี้ค่ะ

ก็เป็นอันเสร็จแล้วค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด forever_bung เมื่อ 14-11-2009 03:24 ]
13

จำนวน

• NUY69

• ATM013

• emm_663

• ChoCoL@t€_Kis$

• fereneforever

• Y@GuZ44-555+

อ้าว ว

ไม่ทำให้เสดล่ะนู๋ขวัญ
ดี ดี ชอบ ๆ บิ๊กอาย
เจ้ลองใส่คอนแทคสีฟ้าดูหน่อยจิค่ะ
แต่งได้สวยมากเลยครับ คนแต่งก็สวย อิอิ

บอกให้มาเฝ้ากระทู้ให้หรา เดี๋ยวจะนอน

เฝ้าให้นะ อิอิ ยอดเยี่ยมจร้า
สวยๆๆ ๆม ากเลยค่ะพี่สาว
ว้าวๆๆๆ อย่างนี้ก้อแต่งหน้าทาตา ทาปากให้แหล่มได้สิคะคุณน้อง
ชอบอย่างแรงเลยค่ะ
เก่งมากครับ

สวยดีน่ะครับ
เก่งจังค่ะ
เก่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยค่ะ
1

จำนวน

• _ll~TonG~ll_

ขอบคุนมากเลยค่ะยอกเยี่ยมมากเลย
สุดยอด!!

ไม่ ชอบ แต่งรูป

อย่าง นี้ ก้อ ดู ดี อยู่ แล้ว 555+
เก่งมากฮะป๋ม^^

ฮ่าๆ
งามมากๆค่ะ

โหะๆๆ สวยๆ
แต่งแล้วสวยมากเรยนะค่ะ

ชอบมากๆเรย
กลับไปยังรายบอร์ด