กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

∵∴● เด็กเเว้น .. ●∵∴

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เพื่อนผมที่ชื่อทอมมี่เล่าให้ผมฟัง

ทอมมี่เล่าให้ฟังว่าเมื่อคืนวันเสาร์ได้ไปเที่ยวเธค(สแกน) ตอนเดินทางกลับมาตอนนั้นก้อดึกมากแล้ว

ประมาณเกือบตีสามเห็นจะได้ ทอมมี่ก้อขับรถไปส่งเพื่อนทีละคนจนสุดท้ายเหลือทอมมี่คนเดียว

ช่วงขากลับทอมมี่ขับรถกลับบ้านคนเดียว

ทอมมี่ก้อกลับมาเส้นทางเรียบทางด่วนรามอินทรา

ช่วงที่ทอมมี่ขับรถอยู่นั้นก้อมีมอเตอร์ไซค์คัน1แต่งซิ่ง

ขับปาดหน้าแล้วเบิ้ลใส่แล้วก้อขับไปอย่างรวดเร็ว ทอมมี่ก้อไม่ได้สนใจอะไรทอมมี่ก้อขับต่อไปเรื่อยๆ

สักพักก้อมีรถมอเตอร์ไซค์ขับปาดหน้าทอมมี่อีกแล้วเบิ้ลใส่แล้วขับหายไปอย่างไว

ทอมมี่ก้อชักจะรำคานก้อเลยตะโกนไปว่า

' เมิงจะรีบขับไปตายที่ไหนว่ะ ' แล้วทอมมี่ก้อขับรถต่อไปอีก

ก้อเหมือนเดิมมีรถมอเตอร์ไซค์ขับปาดหน้าแล้วเบิ้ลใส่แล้วก้อขับหายไปอย่างไว

ทอมมี่ก้อโมโหมาก   จนจำได้ว่าไอ้มอเตอร์ไซค์ที่ขับปาดหน้ารถเค้านั้นสีอะไรคนขับใส่ชุดอะไร

แต่ทอมมี่ก้อต้องมาแปลกใจว่า

แถวนั้นมันไม่มียูเทินนี่ แล้วทำไมไอ้มอเตอร์ไซค์คันนี้มันขับผ่านไปแล้ว

แต่ทำไมมันขับมาผ่านเค้าได้อีกถึงสองครั้ง

แล้วทอมมี่ก้อสะดุ้งตกใจเมื่อมีเสียงมอเตอร์ไซค์มาเบิ้ลใส่ทอมมี่ข้างๆ ทอมมี่ก้อหันไปมอง

ใช่แล้ว !! มอเตอร์ไซค์คันเดิมที่ขับปาดน่าเค้านี่หว่า แล้วสิ่งที่ทำให้ทอมมี่ต้องตกใจสุดขีด

เมื่อทอมมี่มองไปที่คนที่ขับมอเตอร์ไซค์

โอ้พระเจ้าช่วยคนขับมอเตอร์ไซค์ไม่มีหัว แล้วมอเตอร์ไซค์คันนั้นก้อขับหายไปอย่างรวดเร็ว

ทอมมี่แทบช็อคเมื่อเจอกับเหตุการน่าสะพรึงกลัวแบบนี้

ทอมมี่จึงเอามาเล่าให้พวกผมฟัง เพื่อนผมคน1ก้อบอกว่าใช่จริงๆถนนสายนั้น

มีคนเจอผีเด็กแว้นบ่อยเพราะถนนเส้นนั้นจะมีการขับมอเตอร์ไซค์แข่ง

แล้วก้อมักจะมีมอไซค์คว่ำตายบ่อยๆ แล้วพวกที่ตายก้อมักจะออกมาหลอกคนที่ใช้ถนนเส้นนั้นบ่อยๆ

.

P$ :: ขอโทดที่ใช้คำหยาบนะค๊าฟ  

[ แก้ไขล่าสุด KiieKung เมื่อ 24-9-2009 12:31 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
1

จำนวน

เหอะๆ...

ทอมมี่ไม่ช็อคเปนลมล้มไปกะบุญเนอะ...

น่ากลัวงิ....
โอ๊ย น่ากัวเนอะ !!
คงจะกลัวมากน่ะครับ ทอมมี่

หลอนชะมัด หัวขาดด้วย
ดีนะไม่ขับมอไซล้มตามอะ
หุหุ

ดีนะ  เค้าไม่เอาไปอยู่ด้วยอ่ะ

สยองมากก

ม่ายกล้าที่จะผ่านเลยง่า
น๊า กล้ว ค๊าบๆ
ขอบคุณค๊าฟ *
แต่ผมฮารูป อิอิ *
กรี๊ด  ยังไม่รู้ตัว

รู้ตั้งแต่ขับมาทีที่  2 แล้วอะ กำ
ดีที่รถไม่ล้ม เหอะๆ
แงๆๆ น่ากลัวจริงเลยอ่ะ
แง่ม ๆ ๆ

เค้าแค่มาหลอกอ่ะยังโชคดี

เค้าไม่เอาไปอยุ่ด้วยกะบุญล่ะ

แต่ความรู้สึกช้านะ

กว่าจะรู้ว่าโดนผีหลอกเอาอ่ะ
กลับไปยังรายบอร์ด