กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[ระดับเริ่มต้น] ►►►แต่งภาพให้สีบาดใจ◄◄◄ สำหรับหนุ่มๆสาวๆที่ต้องการทำให้รูปตัวเองดูดีขึ้น ง่ายมาก

ก่อนทำ

หลังทำ

ก่อนอื่นต้องแน่นำตัวก่อนใช่ไหม
ชื่อ นู๋ขวัญ อายุ 22 ขวบค่ะ

ต้องออกตัวก่อนน่ะค่ะว่านู๋ขวัญทำไม่เก่งเหมื่อนกันแค่อยากจะมาเผยแพร่ความรู้เท่านั้นเอง
เนื่องด้วยสาเหตุจาก
กระทู้ของ พี่เอ็ม(Emm_663)ที่แต่งภาพ *** easy HDR image (P2)***
พอแต่รูปคนแล้วมันดูเกินจริงไปนู๋ขวัญจึงขออนุญาติโพสอีกอันที่ง่ายและสะดวกกว่าค่ะ

ปล.นู๋ขวัญให้เกียตร์พี่เอ็มมากๆน่ะค่ะไม่ได้คิดเทียบชั้นฝีมือค่ะยังหางกันมากเลย
เริ่มกันเลยน่ะค่ะ

1.เปิด ภาพที่เราต้องการด้วยโปรแกรม Photo shop เวอร์ชั่นไหนก็ได้ค่ะ

2.เข้าหัวข้อ filter > sharpen > Unsharp mask

3.ตั้งค่าตามนู๋ขวัญกันได้เลยน่ะค่ะ
ปล.ค่าต่างๆเป็นค่าที่ตั้งไว้กลางๆน่ะค่ะต้องแล้วแต่ภาพของ

เสร็จแล้วค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด forever_bung เมื่อ 4-11-2009 23:31 ]
4

จำนวน

• emm_663

• _ll~TonG~ll_

• มะปรังซ่าค๊ะ

• JaiMunLuX

อะขอบคุณครับ

นู๋ขวัญนี้ขยันจิงๆ
ทำให้เขมบ้างจิค่ะเจ้ขวัญ อิอิ
ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ

ชื่อดรีมค่ะ

อายุ 13ปีค่ะ

ใจดีจังเลยนะค่ะ
เจ๋งเลย ค๊าฟ น่ารัก มากๆ
ขอบคุณมากเลยนะครับ
อยากทำเหมือนกัล แต่โหลด

ม่ายเปงง่ะ
โหๆ  เก่งมากเลยอ่ะ อย่างนี้ต้องลอง  อิอิ
ก็ง่ายดีอ่ะ

เดวลองทำดู

สวยค๊าฟ ๆ
เยี่ยมไปเลยคร้า

น่ารักดีคราฟ
ก็สวยดีคับ
โห...ดูง่าย ๆ แต่ก็สวยได้เนอะ ขอบคุณจ้า

ขอบคุณครับ...
กลับไปยังรายบอร์ด